ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหลายเรื่องครับผม  (อ่าน 1763 ครั้ง)

X.com

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
สอบถามหลายเรื่องครับผม
« เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 03:22:43 »
1. รถผมสัญยานกันขโมยชอบดังเองในเวลากลางวันครับ กลางวันเท่านั้นครับ กลางคืนเงียบสนิท มันเกิดจากอะไรครับ

2. ระบบปัดน้ำฝนพอโยก 1 ครั้ง จะทำงานอัตโนมัติ แต่ของผมไม่ทำงานเลยครับ ปัดทีเดียวแล้วหยุดเลย โยกอีกทีก็แรงเลยครับ อะไรมันเสียหรอครับ

3. ระบบไล่น้ำฝน กะ ฝ้ากระจกหลัง ไม่ทำงานครับ เซ็งเวลาฝนตกแรงๆครับ

*** รบกวนช่วยวิเคราะห์ด้วยครับผม ***

ขอบคุณครับ
 :-X

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: สอบถามหลายเรื่องครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 04:00:39 »
คำถามผมคือรถเป็น ise รึเปล่าครับ? ถ้าใช่
1.ลองเช็ค motion sensor ที่อยู่กลางรถดูครับ
2.ลองเช็ค เซ็นเซอร์รับน้ำฝนดูครับอาจจะเสียอยู่ตรงด้านหลังของกระจกมองหลังครับติดกับกระจกหน้ารถ
3.ลองไล่ระบบไฟและเช็คสวิซควบคุมดูครับ
ที่เหลือรอผู้รู้มาช่วยแชร์ครับผม

Yut_uki

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 09:50:32 »
ของผมอาการเดียวกันเลยคับตัว se เป็น ข้อ 2และ 3 ยังไม่ได้แก้เลยคับ วานผู้รู้ช่วยตอบทีคับ

X-talize

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:06:52 »
ข้อ2 ตอนโยกมา 1 ครั้งจะเป็นโหมดอัตโนมัติตามปริมาณน้ำฝน
ตรงกลางพลาสติกของก้านปัดน้ำฝนมีสวิตซ์สำหรับหมุนปรับความถี่ของตัวปัดอยู่ ลองหมุนปรับดูก่อนว่ามันปัดเร็วขึ้นรึเปล่า :-*
เฉาก๊วย

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 10:46:58 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ข้อ2 ตอนโยกมา 1 ครั้งจะเป็นโหมดอัตโนมัติตามปริมาณน้ำฝน
ตรงกลางพลาสติกของก้านปัดน้ำฝนมีสวิตซ์สำหรับหมุนปรับความถี่ของตัวปัดอยู่ ลองหมุนปรับดูก่อนว่ามันปัดเร็วขึ้นรึเปล่า :-*

มันมีโหมดนี้ด้วยเหรอครับ ไม่เคยลองใช้เลยครับ
รบกวนถามวิธีใช้หน่อยครับว่าโยกไปทางไหน ยังไงครับ
ว่าแต่ 323ia 2001 จะมี function นี้มั้ยเนี่ย  ???
ขอบคุณครับ

Yut_uki

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 11:49:02 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
  พอบิดสวิตตรงกลางก็จะปัด1ครั้งคับ แต่ไม่ปัดเป็นจังหวะ ช้า-เร็ว  บิดอีกแก็กก็เหมือนเดิมคับปัด1ครั้งแล้วไม่ปัดต่อคับ  :-\

X.com

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 06:23:24 »
  พอบิดสวิตตรงกลางก็จะปัด1ครั้งคับ แต่ไม่ปัดเป็นจังหวะ ช้า-เร็ว  บิดอีกแก็กก็เหมือนเดิมคับปัด1ครั้งแล้วไม่ปัดต่อคับ  :-\

เช่นกันครับ ไม่ปัดต่อ จบเลยครับทีนี้

X.com

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 06:24:17 »
คำถามผมคือรถเป็น ise รึเปล่าครับ? ถ้าใช่
1.ลองเช็ค motion sensor ที่อยู่กลางรถดูครับ
2.ลองเช็ค เซ็นเซอร์รับน้ำฝนดูครับอาจจะเสียอยู่ตรงด้านหลังของกระจกมองหลังครับติดกับกระจกหน้ารถ
3.ลองไล่ระบบไฟและเช็คสวิซควบคุมดูครับ
ที่เหลือรอผู้รู้มาช่วยแชร์ครับผม

โมชั่น เซ็นเชอร์ อยู่ตรงกลางส่วนไหนของรถครับพี่

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 06:16:45 »

โมชั่น เซ็นเชอร์ อยู่ตรงกลางส่วนไหนของรถครับพี่

อันนี้ครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน