ผู้เขียน หัวข้อ: การเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ มีขั้นตอนการเช็คระดับน้ำมันยังงัยครับว่าน้ำมันที่เติมเข้าไปพอดี  (อ่าน 1371 ครั้ง)

BM615

• มือใหม่หัดขับ
  • *
หลังจากเติมน้ำมันใหม่เข้าไปแล้วจนล้นรูเติมแล้วต้องทำยังงัยครับว่าน้ำมันที่เติมจะพอดี ในความคิดผมคิดว่าถ้าติดเครื่องเข้าเกียร์แล้วน้ำมันที่เติมก็จะเข้าไปอยู่ในระบบเกียร์น้ำมันก็จะยุบต่ำกว่ารูเติม รถผมเครื่องN42ครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
เท่าที่เห็นตอนเติมจะติดเครื่อง แล้วก็เติมไปจนกว่าจะล้นครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN