ผู้เขียน หัวข้อ: รูปเฟืองและมีเครื่องหมายตกใจ ตรงกลาง มันเกิดอะไรขึ้นครับ ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับพี่ๆ  (อ่าน 8722 ครั้ง)

pangpond

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ขอบคุณ พี่ๆ ทุกคอมเม้นท์ครับ ที่ให้คะแนะนำ สรุปผมไปเปลี่ยน แอร์แมส ครับ หายเป็นปริดทิ้ง ครับ ขอบคุณมากๆครับ 
 ::) ::) ::) ::) ::)

cdmaone

• ขาประจำ
    • http://www.angelfire.com/co4/cdmaone
ผมเคยเป็นนะ  รูปเฟืองดังกล่าว

แต่แก้โดยการ  ล้างหม้อน้ำ ไล่สิ่งสกปรก ตั้งแต่จุด ออยล์เกียร์  ขึ้นมาบริเวณจุดเติมน้ำหม้อน้ำ 

คือมันมีคราบน้ำมันสีกาแฟ  ปนในจุดที่เติมน้ำหม้อน้ำด้วยอ่ะ   

ตอนแรกก็คิดว่า ออยล์เกียร์รั่วแน่เลย  หรือไม่ร้ายสุดก็ ฝาสูบโก่ง   แต่ประเด็นฝาสูบโก่งคงไม่  เพราะไม่มีเรื่องความร้อนใด ๆ เลย

ก็เลยเพ่งประเด็นที่ออยล์เกียร์ก่อน  แต่ออยล์เกียร์เพิ่งเปลี่ยนเมื่อ ปีที่แล้ว  ครั้นจะมาเสียเร็วขนาดนี้ก็คงไม่ใช่

ให้ช่าง  ตรวจดูแล้ว  ให้ความเห็นว่า  ช่างคนก่อนที่เปลี่ยนออยเกียร์ไปให้   อาจจะไม่ได้ไล่น้ำ หรือคราบน้ำมันที่คงค้างในระบบ ให้เรียบร้อยตั้งแต่คราวนั้น 

ก็เลยจัดการล้างระบบน้ำไล่น้ำใหม่ ตั้งแต่บริเวณออยล์เกียร์ มาถึง ที่เติมน้ำหม้อน้ำ    ไล่จนน้ำไสสะอาด

หลังจากนั้น ก็ไม่เป็นอีกเลย  ไม่มีรูปเฟืองเกิดขึ้นแต่อย่างใด    สรุปหมดค่าล้างหม้อน้ำ ไปเพียง  500 บาทครับ...

tonbabu

• แฟนพันธุ์แท้
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขอบคุณ พี่ๆ ทุกคอมเม้นท์ครับ ที่ให้คะแนะนำ สรุปผมไปเปลี่ยน แอร์แมส ครับ หายเป็นปริดทิ้ง ครับ ขอบคุณมากๆครับ 
 ::) ::) ::) ::) ::)

ดีใจด้วยคับ  ;)

ว่าแต่เปลี่ยนแอร์แมส ค่าเสียหายเท่าไหร่อ่ะคับผมมม  >:D