ผู้เขียน หัวข้อ: *** เครียดเลย อ่านกระทู้ 330i ที่พี่สุเมธ นำเข้า ***  (อ่าน 8816 ครั้ง)

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: *** เครียดเลย อ่านกระทู้ 330i ที่พี่สุเมธ นำเข้า ***
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 21:36:50 »
ลืมบอกไปอีกนิดครับพี่ ถ้าพี่ซื้อตัวประกอบในจะไม่มีโหมด sport ปรับช่วงล่างให้เล่นนะครับเพราะ bmw thailand ไม่เอา option ตัวนี้เข้ามาทำให้ไม่มีประโยชน์ใด้ถ้าจะซื้อ f30 ในความคิดของผม ถ้าเป็นตัวนอกนำเข้ามาเต็มเลยปรับโหมด sport ปุ๊ปช่วงล่างปรับด้วยพร้อมกับอัตราทดเกียร์ที่เปลี่ยนด้วยคุ้มค่ามากๆครับที่ซื้อ f30  เพราะเหตุนี้เลยครับคนละ feel กับ e90เลยครับถ้าตัวนอก option ยังกะ f10 เลยครับแล้วซื้อกับเกร์ยราคาเท่า e90 คุ้มค่ามากมายครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: *** เครียดเลย อ่านกระทู้ 330i ที่พี่สุเมธ นำเข้า ***
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 22:08:15 »
ขอบคุณ คุณ yo-e46 มากครับที่ให้ข้อมูล ผมขอศึกษา+บวกดูทุนทรัพย์ก่อน ตอนปลายปี  O:-)
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

yo-e46

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 22:45:27 »
ด้วยความยินดีเลยครับพี่อยากให้คนคิดจะซื้อมีข้อมูลก่อนตัดสินใจครับเพราะผมก็หาข้อมูลมาพอควรแล้ว

RLV_46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 15:17:56 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ด้วยความยินดีเลยครับพี่อยากให้คนคิดจะซื้อมีข้อมูลก่อนตัดสินใจครับเพราะผมก็หาข้อมูลมาพอควรแล้ว

คุณโยครับ ขอราคาหน่อยครับ พอดีผมมี test drive f30 สัปดาห์หน้าครับตัว 320d  :-X

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 15:20:49 »
ว้า...ไป F30 กันหมดเลย

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

yo-e46

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 18:10:28 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

คุณโยครับ ขอราคาหน่อยครับ พอดีผมมี test drive f30 สัปดาห์หน้าครับตัว 320d  :-X
320 d f30 fulloption ไม่เหมือน bmw  thailand นะคับ  bmw thailand กั๊กไว้เยอะมาและก็แพงมาด้วยครับ ราคาซื้อกับเพื่อนผม ไม่ต้องห่วงเรื่อง service นะครับ ราคาอยู่ที่ 2.79 ครับ ไม่เอาประกันลดได้อีกครับผมยังไงพี่เรย์มีเบอร์โทรมาหาผมได้ครับเด๋วบอกให้  บอกก่อนว่าราคนี้แาช่วง ไม่เกินวันที่ 10นะครับต้องจองก่อน ได้ยินมาว่าภาษีจะขึ้นอีกเยอะน่าจะแพงกว่านี้พอควรครับ

yo-e46

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 18:12:43 »
พี่ต้อมตามมาอีกซักคนซิครับ รถขับสนุกมากครับพี่เหมาะกับ chractor พี่มากโดยเฉพาะโหมดปรับช่วงล่าง เล่นกันเพลินเลยครับแฮะๆ

Aorha

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 19:58:17 »
330i แรงครับ ในยุคสิบปีที่แล้ว แต่ทุกวันนี้ เทคโนโลยีมันไวมาก รถซีซีน้อยหลังยุคปี 2010 เรียกม้ามาได้กว่า 200 ตัว มีวิ่งอยู่เยอะในปัจจุบัน ส่วนตัวผมใช้ 330i แท้ๆ อยู่ พอไปลองขับรถรุ่นใหม่ๆตาสว่างเลยคร้าบ ต้องถามตัวเองว่ารักบอดี้นี้จิงป่าว ถ้าจะเก็บจริงแนะนำ M3 E46 ครับ ราคาอาจจะแรงเกือบเท่ารถบีเอ็มใหม่อย่าง F30 แต่ M3 มันมีตำนานในตัวของมันเองด้วย อีกอย่างพี่ Krisada ไม่ค่อยได้ขับรถมากเท่าไหร่ น่าจะเหมาะกับ M3 คร้าบ  :-* เพราะรถใหม่ซื้อไปราคาก็ตก แต่ M3 ราคาแทบจะนิ่งแล้วนะครับ ไม่มีทางขาดทุนแบบถล่มทลายเหมือนเจ้าของมือแรกๆ
1. Mercedes-AMG W124 E36 Alpine White BRABUS
2. BMW E46 330i Laguna Seca Blue HAMANN
3. Mercedes Benz W211 E200 Platinum Blue BRABUS

RLV_46

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 17:38:06 »

ยังครับพี่ คิดไป คิดมา ไปเทสไดรว์พอ ซื้อมาใช้รู้สึกมันเกินความจำเป็น วันๆ ขับแค่บ้านกับที่ทำงาน คันนี้ก้อเกือบล้านแระ หมดไป :'( :-\

yo-e46

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 19:26:30 »

ยังครับพี่ คิดไป คิดมา ไปเทสไดรว์พอ ซื้อมาใช้รู้สึกมันเกินความจำเป็น วันๆ ขับแค่บ้านกับที่ทำงาน คันนี้ก้อเกือบล้านแระ หมดไป :'( :-\
พี่เรย์ครับยิ่งขับใกล้ๆในเมืองยิ่งจำเป็นอย่างยิ่งเลยครับเพราะต้นมันจัดมากแรงบิดสูงมาก และประหยัดมากๆครับ ผมว่าจำเป็นนะครับ แฮะๆประหยัดกว่า e46 เยอะเลยครับ

RLV_46

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 19:33:31 »

พี่เรย์ครับยิ่งขับใกล้ๆในเมืองยิ่งจำเป็นอย่างยิ่งเลยครับเพราะต้นมันจัดมากแรงบิดสูงมาก และประหยัดมากๆครับ ผมว่าจำเป็นนะครับ แฮะๆประหยัดกว่า e46 เยอะเลยครับ

ขอบคุณครับ คุณโย อยากได้ Coupe อีกสักลำครับ เพิ่งปล่อย 300ce ไป แต่ดูโดยรวมแล้วคงจะอีกสักปี สองปีกว่า coupe จะออก ปีนี้ธุรกิจไม่ค่อยเวิคครับ คงชะลอดึงๆไปก่อน   O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2012, 19:35:43 โดย RLV_46 »

yo-e46

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 19:41:09 »

ขอบคุณครับ คุณโย อยากได้ Coupe อีกสักลำครับ เพิ่งปล่อย 300ce ไป แต่ดูโดยรวมแล้วคงจะอีกสักปี สองปีกว่า coupe จะออก ปีนี้ธุรกิจไม่ค่อยเวิคครับ คงชะลอดึงๆไปก่อน   O0

ได้เลยครับพี่เด๋วผม review รอไปก่อน นะครับยัซั้นอีกปีสองปครอรุ่น mc ไปเลยครับน่าจะสวยกว่านี้และ option เต็มกว่านี้อีกพอตัวเลยครับ

X-talize

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:50:50 »
330i แรงครับ ในยุคสิบปีที่แล้ว แต่ทุกวันนี้ เทคโนโลยีมันไวมาก รถซีซีน้อยหลังยุคปี 2010 เรียกม้ามาได้กว่า 200 ตัว มีวิ่งอยู่เยอะในปัจจุบัน ส่วนตัวผมใช้ 330i แท้ๆ อยู่ พอไปลองขับรถรุ่นใหม่ๆตาสว่างเลยคร้าบ ต้องถามตัวเองว่ารักบอดี้นี้จิงป่าว ถ้าจะเก็บจริงแนะนำ M3 E46 ครับ ราคาอาจจะแรงเกือบเท่ารถบีเอ็มใหม่อย่าง F30 แต่ M3 มันมีตำนานในตัวของมันเองด้วย อีกอย่างพี่ Krisada ไม่ค่อยได้ขับรถมากเท่าไหร่ น่าจะเหมาะกับ M3 คร้าบ  :-* เพราะรถใหม่ซื้อไปราคาก็ตก แต่ M3 ราคาแทบจะนิ่งแล้วนะครับ ไม่มีทางขาดทุนแบบถล่มทลายเหมือนเจ้าของมือแรกๆ

ขอแชร์ในภาพรวมความเห็นส่วนตัวนะครับ พอดีอ่านๆข่าวเปิดตัวบีเอ็มใหม่นี่เหมือนกัน
แน่นอนเรื่องความสดใหม่ย่อมดูดีกว่า แต่อยากให้มองยาวๆกันครับ เครื่องเล็กที่อัดเทอร์โบคู่เข้าไป น่าจะต้องทำการบ้านเรื่องวัสดุที่ใช้กับเครื่องพอควร
มันทำให้ผมนึกถึงรถที่เขาแต่งมาแข่งกันเอาแรง ไว้แข่งในสนามแต่ใช้แข่ง ไม่กี่ทีก็ต้องยกเปลี่ยนเครื่องใหม่ เพราะสูบจะหลวมเร็ว
ในส่วนบีเอ็มก็กลัวจะกลับไปซ้ำรอย เครื่องตระกูล N42 ที่มีปัญหาซีลรั่ว นมค. หายเป็นต้น
ผมเองก็ใช้มือสองมาตลอดเพราะเชื่อในชื่อเสียงของรถและรีวิวบางส่วน เช่นกันกับที่เลือก46 ก็เลือกเพราะชื่อเสียงของเครื่อง M54 ด้วยบางส่วน
เทคโนโลยีด้านเครื่องยนต์มันถูกจองจำ มานานแล้วครับด้วยรถยังไงก็ต้องใช้ลูกสูบอยู่
เพราะให้ประสิทธิภาพสูงที่สุดในการแปรรูปพลังงาน เมื่อเทียบกับเครื่องยนต์อย่างอื่น เช่น เทอร์ไบน์
ส่วนรถใหม่ๆตอนนี้อยู่ที่ว่าจะเอาลูกเล่นทางไฟฟ้าใส่เข้าไปเพื่ออำนวยความสะดวก และตอบสนองหรือเข้าถึงมนุษย์ให้ได้มากขึ้น
เช่น ช่วงล่างปรับไฟฟ้านี่ผมเห็นมีใช้ในแลนด์ครุยเซอร์ ในรถปี 1996 ก็มีแล้ว
ในความเห็นผมไม่ได้มาห้ามอะไรใครแต่อย่างใดนะครับ :-* ส่วนตัวแล้วถ้ารถดีจริงๆอีกห้าปีเจอกันครับ :))
เฉาก๊วย

LoveBoat

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 21:21:04 »
ผมสนใจf30เหมือนกันครับ รอฟังข้อมูลด้วยครับ

KcKc

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 12:39:51 »
เข้ามาอ่าน

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 17:46:07 »
แนะนำเลยนะครับ สำหรับรถเพื่อนสมาชิกที่ได้มาใหม่ ยังไม่ได้ซ่อม ปรับปรุงอะไรมากมายนัก น่าสนใจอย่างยิ่ง   :-*

แต่ผมคงต้องตัดใจไปก่อน เพราะทำใจลำบาก เนื่องจากได้ปรับปรุงรถ ไปถึงจุดพึงพอใจมากแล้ว
ซื้อรถคันเก่ามา 7.6 แสน ทำเต็มๆ ไป 3 แสนกว่า แถมเพิ่งขับมาแค่ 1 ปี วิ่งไม่ถึง 1 หมื่น ก.ม. เลย เพราะ ใช้น้อยมากคันนี้  :-[

ถ้ามาปั้นใหม่อีกครั้ง คงเหนื่อย และ ต้องใช้เวลามาก เพราะนิสัยทำอะไร ต้องดี ต้องสุดๆ เท่าที่จะทำได้  :D 

ขอแรง และอัตราเร่ง ด้วย ปุ่ม เขียว และ แดง ของ SPRINT BOOSTER ต่อไป  :))

:-*

พี่ krit ไฟเลี้ยวด้านหน้า ที่เป็นสีขาว ๆ นี่เพราะเปลี่ยนหลอดไฟข้างในหรือครับ ของผมเห็นเป็นสีส้ม ชัดเลย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 17:51:25 »
แนะนำเลยนะครับ สำหรับรถเพื่อนสมาชิกที่ได้มาใหม่ ยังไม่ได้ซ่อม ปรับปรุงอะไรมากมายนัก น่าสนใจอย่างยิ่ง   :-*

แต่ผมคงต้องตัดใจไปก่อน เพราะทำใจลำบาก เนื่องจากได้ปรับปรุงรถ ไปถึงจุดพึงพอใจมากแล้ว
ซื้อรถคันเก่ามา 7.6 แสน ทำเต็มๆ ไป 3 แสนกว่า แถมเพิ่งขับมาแค่ 1 ปี วิ่งไม่ถึง 1 หมื่น ก.ม. เลย เพราะ ใช้น้อยมากคันนี้  :-[

ถ้ามาปั้นใหม่อีกครั้ง คงเหนื่อย และ ต้องใช้เวลามาก เพราะนิสัยทำอะไร ต้องดี ต้องสุดๆ เท่าที่จะทำได้  :D 

ขอแรง และอัตราเร่ง ด้วย ปุ่ม เขียว และ แดง ของ SPRINT BOOSTER ต่อไป  :))

:-*

พี่ krit ไฟเลี้ยวด้านหน้า ที่เป็นสีขาว ๆ นี่เพราะเปลี่ยนหลอดไฟข้างในหรือครับ ของผมเห็นเป็นสีส้ม ชัดเลย

มันเป็นมุมการถ่ายภาพครับ ของจริงเป็นแบบนี้ ที่ถ่ายมาอีกภาพครับ  :-*

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 22:38:20 »
รถผมหลอดไฟเลี้ยวเป็นสีน้ำเงิน แต่แสงที่ออกมาเป็นสีขาว ไปเปลี่ยนมารอบคันเป็นสีขาวหมด ^-^
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Krisada511

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 23:53:28 »
บางท่านไม่อยากเห็นหลอด ก็เลือกใช้หลอดแบบนี้ครับ  :-*

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 07:32:05 »
บางท่านไม่อยากเห็นหลอด ก็เลือกใช้หลอดแบบนี้ครับ  :-*

อันน้น่าสนใจแฮะ ลูกชายผมสงสัยดุขึ้นอีกแน่ ๆ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 13:23:04 »
เรื่อง 330i ที่เคยพูดคุยกัน เมื่อหลายเดือนก่อน  :-*

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 13:36:02 »
จะสู้ 320D F30 ได้ไหมเอ่ย  :-*
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Krisada511

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 14:55:13 »
จะสู้ 320D F30 ได้ไหมเอ่ย  :-*

ไม่ได้แน่ครับ ในเรื่องเทคโนโลยี่ ที่เพิ่มขึ้น แต่ในสนาม ไม่แน่ครับ  :-*