ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามกูรู ช่วยให้อุปกรณ์มันสมานฉันท์กันครับ...?  (อ่าน 1760 ครั้ง)

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
ตามที่เคยโพสท์ไปเรื่องอุปกรณ์สองชิ้นที่มีปัญหา คือเรือนไมล์และกล่อง GM5 จึงอยากอธิบายและถามเพื่อนสมาชิกเป็นข้อๆ ดังนี้ครับ.....

1. เรือนไมล์เสียเปลี่ยนแล้วเป็นของมือสองข้อมูลในเรือนไมล์ยังจดจำเป็นของรถคันเดิมทั้งหมด เช่น Vin Code,ไมล์ เรท,อุณหภูมิฯ
    ถ้าใช้ gt1 เซ็ทได้มั๊ยครับ เคยถามในเวปอื่นในการ Coding ราคา 3,500 - 7,500 บาทไทย อยากให้ถูกกว่านี้ครับ
2. กล่อง GM5 ติดรถมาเป็นของ Z8 ไม่ตรงรุ่น ใช้งานได้แค่ใช้รีโมทเปิดล็อค/ปิดล็อค เท่านั้น พี่ขวัญให้ยืมมาใช้เช็คแล้วเป็นของ e46 m54
    HW 1.1 SW 2.0 รถผมเป็น e46 m43 HW 3.2 SW 4.5 ใช้ gt1 เซ็ทได้มั๊ยครับ หรือต้องล้างโปรแกรมแล้วเซ็ทใหม่

ขอบคุณล่วงหน้าครับ... :-X :-X :-X :-X :-X

crayonz

• ขาประจำ
Re: สอบถามกูรู ช่วยให้อุปกรณ์มันสมานฉันท์กันครับ...?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 12:53:35 »
1. ข้อมูลเดิม ใช้ Progman, WINKFP หรือ SSS ก็ทำได้  แก้ได้ครับ ก็อบของเก่าไว้ แล้วเซฟ แล้วก็เอาไปเขียนใหม่ มันต้องMatch กันทั้งสามกล่องคือ กล่องเครื่อง กล่องคุมไฟ(กล่องในสวิทช์ไฟหน้า) และ หน้าปัทม์ ค่าแรงผมไม่ขอตอบแล้วกัน แรงงานเขา ถ้าเขาเรียกมาเท่าไหร่ผมพอใจผมก็ให้ ไม่พอใจผมก็ไม่ทำ ไม่ว่ากันดีกว่า เขามีต้นทุน ค่าเครื่องมือ ค่าเวลา จะคิดแพงคิดถูกแล้วแต่คนซื้อจะคิด มันก็คล้าย ๆ กับ บางคนไปนวดกระปู๋ 3500 บาท ชั่วโมงครึ่ง ไม่ได้สอดไม่ได้ใส่  บอกว่าถูก บางคนไปจูเลียน่า ทั้งนวดทั้งนาบ อาบน้ำให้อีก บอก 2000 บาท บอกว่าแพง

2. อันนี้ไม่ทราบจริง ๆ ต้องรอคนเชีี่ยว ๆ มา่ช่วยตอบ รู้แต่ว่า SW version เปลี่ยนได้ครับ แต่ลงกับ HW ตัวไหนได้บ้างไม่รู้
แกล้งโง่ไปบ้าง ทำให้เขาดูถูกไปบ้าง ชีิวิตมันก็ง่ายขึ้น

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
Re: สอบถามกูรู ช่วยให้อุปกรณ์มันสมานฉันท์กันครับ...?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 14:01:22 »
มีนวดกระปู๋ แวะจูเลียน่าด้วย เสียวโว้ย ๆ  :))
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

crayonz

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 14:09:29 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
มีนวดกระปู๋ แวะจูเลียน่าด้วย เสียวโว้ย ๆ  :))

จูเลียน่ามันยังอยู่รึเปล่าครับ ?
แกล้งโง่ไปบ้าง ทำให้เขาดูถูกไปบ้าง ชีิวิตมันก็ง่ายขึ้น

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 23:09:38 »
ขอบคุณๆเทียนอีกครั้งครับจะทำตามที่แนะนำ ส่วนเจ้จู(เลียหน้า) ผมเคยใช้บริการล่าสุดเมื่อสิบปีที่แล้วผมเลยไม่รู้ว่าเจ้แกปลดระวางไปยัง ปัจจุบันผมมีเจ้ล่ามโซ่ไว้ที่บ้านแล้วครับ...5555
 :-X :-X :-X  ;) ;)

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 10:57:27 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

จูเลียน่ามันยังอยู่รึเปล่าครับ ?

ไม่น่ามีแล้วนะครับ ไปอัมสเตอร์ดัมดีกว่าครับ  ;)

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 11:31:42 »
จูเลียน่า คืออะไรเหรอครับทำไมผมไม่รู้จัก :-[ :-[ :-[ อยู่ส่วนไหนของ e46 ครับ :)) :)) :))

jae

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 16:47:43 »
กระทู้ออกทะเล หลุดไปอ่างได้งายย O:-)

tonbabu

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 20:55:56 »
เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ฮาน้ำตาไหล เลยยยยย  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

jae

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 12:07:53 »
เข้ามาแก้ให้กลับเข้าเรื่องกระทู้

พี่เทียนเคยเขียนไว้ในนี้นี่นา  หลักการทำงานของมันอยู่ในนี้แหละครับ