ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี่เจอ altis เจาะแจะบ่อย ใครเป็นบ้างครับ  (อ่าน 3622 ครั้ง)

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
ผมไม่เล่นด้วยเลยครับ อาทิตย์นี้เจอ 3 ครั้งแล้ว ไม่รู้ว่าเค้าต้องการอะไร ทั้งปาดทั้งจี้ท้าย
แถมยังจอดรออีก อันหล้งนี้ก็เลยสวนครับ ผลก็เป็นอย่างที่รู้กัน แต่ที่ข้องใจคือ พวกนี้เค้าต้องการอะไร
ใครเคยแจอบ้างครับ อยากไปแบบชิวๆๆเซ็งเลยครับ C:-) C:-)
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

Jeeranapong B.

• แฟนพันธุ์แท้
  • I'm behind the BMW's wheel
Re: ช่วงนี่เจอ altis เจาะแจะบ่อย ใครเป็นบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 01:01:36 »
ผมก็มีอัลติสขับครับ เวลาผมขับอัลติสแล้วเจอบีเอ็ม ผมจะไล่ครับ คือประมาณว่ารถก็แพงทำไมขับช้านักว่ะ เกะกะถนนจริงๆ  :))
แต่พอขับบีเอ็มแล้วโดนยี่ห้ออื่นขับไล่ ผมจะปล่อยมันไปเพราะไม่อยากเอาพิมเสนไปแลกกะเกลือครับ  >:D
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
Re: ช่วงนี่เจอ altis เจาะแจะบ่อย ใครเป็นบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 06:49:30 »
รถเล็กๆ ชอบท้าความแรง Nissun(นิด-สั้น) Lexus(เล็ก-จัด) Altis(อัน-ติ๊ด) แต่แพ้ Mini(มี-นิ...ด)..5555 O0

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 06:56:24 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รถเล็กๆ ชอบท้าความแรง Nissun(นิด-สั้น) Lexus(เล็ก-จัด) Altis(อัน-ติ๊ด) แต่แพ้ Mini(มี-นิ...ด)..5555 O0

ผมเคยขับเล่นกับ MINI cooper s มาที ตลอดทางได้แต่มองไฟท้ายเขา....

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 07:00:25 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ผมเคยขับเล่นกับ MINI cooper s มาที ตลอดทางได้แต่มองไฟท้ายเขา....

สู้ mini ไม่ได้แน่นอนครับ เพราะผมมีทั้ง mini และ 46 เลยเข้าใจครับว่า 46 มันสู้ไม่ได้แน่นอนเลย O0

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

tom46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 08:18:39 »
mini เป็นรถที่พื้นฐานช่วงล่างดีมาก จุดศูนย์ถ่วงต่ำ ฐานล้อกว้าง แล้วยิ่งมี ซุป มาช่วยอีก

รอบนั้นวิ่งเล่นกันมา (ไม่รู้จักกันเจอกันบนถนน) จาก ไทรโยคใหญ่ ยัน เมืองกาญฯ ไม่มีโอกาสได้ขึ้นเลยสักโค้ง พอโค้งไหนจะพอจะขึ้นได้ พวกโยนเข้ามาที ผมแทบหลุดโค้ง ที่สำคัญพอจอดไฟแดง มองไปเป็นผู้หญิงขับอีก เซ็งเลย.... :(

K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 08:47:40 »
เพิงเจอไป วีโก้กับ ยาลิส หวดกันยาวเลย5555555555 :))
เก่า แต่ไม่แก่นะ

ukrit

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 10:16:48 »
อย่าไปเล่นเลย แพ้ก็เสียหน้า ชนะก็เหมือนเอาเปรียบ
ผมขับ 1.8 ผมว่าแรงเอาเรื่องนะครับ ออกตัวนี่ปลิวเลย n42 นี่กวดแทบไม่ทันเลย แต่ถ้าตัว 2.0 หละ ไม่ต้องกวดเขาเลย ทิ้งหายแน่นอน จะไปเจออีกทีก็ 160 ไปแล้วนั่น แต่ก็คงล่อไปหลายกิโลแล้วกว่าจะทัน

asune46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 10:24:28 »
จริงครับ แพ้เเสียหน้า ชนะเอาเปรียบ

จังหวะอย่างนี้ มีแต่ความบ้าครับ มันเกินคำว่าใจไปแล้ว เพราะ สติมันไม่มีเหลืออยุ่แล้ว

ผมก็เป็นครับ แต่พยายามนึกถึงพ่อแม่ อิอิ

taitarcom

• ต้าร์ครับ ^^"
    • -
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 10:56:41 »
ขับกลางวันไม่ค่อยเจอ แต่กลางคืนบนทางด่วนเจอตบไฟขอลองด้วยหลายทีแล้ว

แต่ไม่เคยจัดเลย ยังขับรถไม่คุ้นมือเลย  ;D

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 12:10:30 »
เคยอ่านอันนี้มั้ย

อย่าว่าแต่ altis เลยครับแม้แต่ vios ถ้าในเมืองยังหนีมันลำบากเลยครับ

Ryan_E46

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 12:17:49 »
อย่าว่าแต่ altis เลยครับแม้แต่ vios ถ้าในเมืองยังหนีมันลำบากเลยครับ
อันนี้จริงครับ วิออสต้นมันดีจริงๆ ครับ ยิ่งในเมืองนี่มุดๆๆ มันส์เลยครับ
ผม 323 ในเมืองยังออกตัวไม่ทันวิออสเลยคับ ไปเจอกันอีกทีก็ไฟแดงหน้าล่ะครับ  O0
แต่ผมไม่ค่อยเล่นกับใครด้วยแหล่ะครับ ถ้าไม่โมโหจริงๆ อ่ะครับ ไม่ค่อยกล้าขับเร็วครับ กลัว O:-)

นพดล

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 13:09:09 »

สงสัยพวกขับวีออสชอบอ่านกระทู้นี้มั้ง ถึงได้เล่นผมจัง... ;D

tom46

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 15:53:36 »

อ่านแล้วเหนื่อย.......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2012, 16:25:51 โดย tom46 »

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 16:00:34 »
แปลกนะ ผมเจอแต่ ซีวิค ท้าดวล 555  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 16:06:39 »
เบนซ์ เท่านั้น ที่เทียบชั้นได้ อย่างอื่นมาท้าลอง ไม่สน  :)) :)) :))
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

jokmitl

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 16:12:27 »
ผมก็เคยดวลกับมินิมาครับ ต้องยอมเลยครับ รถมันปราดเปรียวจิงๆ ;D  เห็นแต่ตูด ไล่ไม่ทัน :'(

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 17:01:30 »
เจอบ่อยครับ แทบจะทุกวัน

เมื่อวานตอนเช้า 3 doors เสียงเทคดังมาแต่ไกล ตอนเย็น 190e น่าจะเจโบ blow off ดังมาเลย

เมื่อเช้า รถตู้ ตอนเย็นจะรีบกลับไปดูแรงเงา ตอนจบ ยังไม่รู้จะเจออะไรเลยครับ

แล้วแต่อารมณ์ กับสภาพการจราจรครับ ว่าจะเล่นไม่เล่น

ต้องพยามนึกถึง เข็มน้ำมันไว้ O0

inin

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 18:16:55 »
ต้องพยามนึกถึง เข็มน้ำมันไว้ O0
[/quote]
อันนี้ได้ผลครับ :)) :))
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

tonbabu

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 19:57:23 »
แปลกนะ ผมเจอแต่ ซีวิค ท้าดวล 555  :-*

เหมือนกันคับ  >:D >:D >:D

Sen-Dai

• น่ารัก แสนซน และมี เสน่ห์
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 21:14:20 »
รถ แรง ไว้แซง ตอนโค้ง ครับ  ^-^
:ซักวัน เส้นขอบฟ้า จะปรากฏ ณ โรงรถ

tonbabu

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 21:18:09 »
รถ แรง ไว้แซง ตอนโค้ง ครับ  ^-^

อันนี้ ตอนเจอ Fortuner กะ Vigo ป่าวคับ  ;D ;D ;D

chaky

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 21:20:27 »
เคยเจอเหมือนกันครับ
ซัดกันมาตั้งแต่ ออกจากอโศกเพชรมุ่งหน้ามาทางศูนย์ประชุมสิริกิต
ตอน9.30วันเสาร์ รถเต็มพื้นที่ กดมิดเหมือนกันครับ
ปาดกันไปปาดกันมา มันมีหักพวงมาลัยมาทำท่าจะชนด้วยนะครับ   >:(
พอบางจังหวะมันแซงได้มันก็กระทืบเบรคแกล้งเราซะงั้น  >:(
กว่าจะกินลง ก็ปาเข้าไปโค้งสุดท้าย เกือบขึ้นสะพานหน้าศูนย์สิริกิตแล้วครับ
รวมระยะทางตั้งแต่ออกตัวก็ประมาณ 1.2 กม. กว่าจะกินมันลง

ยังงงว่าทำไมรถ vios มันเเรงจัง เครื่องก็แค่ 1,500 ซีซี
รถเรามันตั้ง 2,000 ซีซี ทำไมมันหืดขึ้นคอ อย่างงี้เนี้ย
นึกว่ารถเรามันเก่าแล้วซะอีก.....
พอได้มาอ่านกระทู้ใน พันทิพย์ที่เพื่อนสมาชิกให้ link ไว้ด้านบน เพิ่งจะถึงบางอ้อ
เพราะมันมีองค์ประกอบหลายอย่าง ที่ทำให้ตีนต้นเราสู้ vios ไม่ได้
เรื่องน้ำหนักก็ดี อัตราทดเกียร์ก็ดี เป็นสาเหตุทำให้ตีนต้นเราด้อยกว่า vios อยู่เล็กน้อย
แต่ตีนปลาย ไม่ต้องพูดถึง

ปล. ณ ตอนนั้นผมยังไม่ค่อยถนัด ใช้เกียร์ step tronic ของ BMW สักเท่าไหร่
เพราะขับในเมืองก็ D อย่างเดียว
ตอนหลังๆ เลยลองใช้ดู ปรากฎว่าติดครับ ทีนี้ start รถทีไรต้องเข้าไปขับด้วย step tronic
ตลอดเลยครับ  เพราะมันขับสนุกมากกว่าเยอะ... เรียกรอบได้ตามใจด้วย    ;) ;)

คราวหน้าเจอเจ้า vios อีกที คงต้องมาวัดกันใหม่เเล้วล่ะครับ    ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2012, 22:20:15 โดย chaky »

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

inin

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 21:51:34 »
ระวังตอนจะขึ้นมันโยกมาบังน่ะครับ ผมเจอบ่อยพวกนี้เค้าไม่ยอมรับความจริงตั้งแต่คิดจะลองแล้วครับ
แต่คนดีๆๆก็มีน่ะครับที่วัดกันเรื่องความแรงและเทคนิคการขับ เปิดให้แซงไม่มีบังไม่มีกัก แต่เคยเห็นแค่ benz น่ะครับที่เป็นแบบนี้ :( :(

พราย

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 22:59:19 »
พวกกระทืบเบรค ผมเคยเจอครับ พอติดไฟแดงเป็นเรื่องเลย ผมปลดสายคาดเบลท์ถือคมแฝกลงไปหามัน มันยกมือไหว้เลย  //  รถแรง แพ้ ใจแรงครับ // แต่อารมณ์มันต้องโมโหสุดๆจริงๆ  อยากแซงก็แซงไป แต่อย่ากระทืบแบรคใส่ มันแปลว่าหาเรื่อง ถ้าแรงก็แซงไปเลย ใช่ป่ะ

ukrit

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 09:59:20 »
พวกกระทืบเบรค ผมเคยเจอครับ พอติดไฟแดงเป็นเรื่องเลย ผมปลดสายคาดเบลท์ถือคมแฝกลงไปหามัน มันยกมือไหว้เลย  //  รถแรง แพ้ ใจแรงครับ // แต่อารมณ์มันต้องโมโหสุดๆจริงๆ  อยากแซงก็แซงไป แต่อย่ากระทืบแบรคใส่ มันแปลว่าหาเรื่อง ถ้าแรงก็แซงไปเลย ใช่ป่ะ
ระวังมันจะลากลูกซองออกมานะครับ  O0

asune46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 10:03:22 »
พวกเดี๋ยวนี้ พกปืนกันว่อนเลย
จากประสบการณ์ตรงครับ ลองตั้งสติ แล้วปล่อยมันไปครับ ห้าวๆ เดี๋ยวมีคนจัดการให้่อยู่แล้ว

X-talize

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 10:40:48 »
จริงๆด้วย ทั้งแคมรี่ ทั้งอัลติส ;D
ต้องเกิน 170 ไปโน่นถึงจะหนีออก :-\
รถเขาแรง ขับไม่ถึง ไม่ต้องหนีเลยครับ ปล่อยๆไป :'(
เฉาก๊วย

mataba

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 10:47:15 »
เคยเจอแต่วีออส จี้
แล้วอีกอย่างที่กวนใจ ก็รถตู้ น่าเบื่อหน่าย

chaky

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 12:45:53 »
พวกเดี๋ยวนี้ พกปืนกันว่อนเลย
จากประสบการณ์ตรงครับ ลองตั้งสติ แล้วปล่อยมันไปครับ ห้าวๆ เดี๋ยวมีคนจัดการให้่อยู่แล้ว

จากประสพการณ์ตรงเช่นกันครับ
prius ป้ายแดง ไม่รู้มาจากไหน กลางวันเเสกๆ ตรงหน้าร้านอาหาร ถือปีนลงมาขู่ให้เห็น
แล้วก็เอากลับไปเหน็บหลังเอว.....    ดันเป็นป้ายแดงเลยไม่ได้ดูป้ายทะเบียนเอาไว้....  แค้นจริงๆๆๆ
ขอโทษนะครับ ไม่ได้กลัวเลยครับ เดินเข้าใส่ด้วย...  มันถึงต้องเดินถอยไปแล้วรีบออกปากว่า
อย่าเข้ามานะ....   โธ่ได้ตุ๊ด.....

พวกนี้มันเอากระโปรงมานุ่ง แน่จริงลงมาตัวๆอาวุธไม่เกี่ยวสิ ถึงจะเรียกว่าลูกผู้ชาย

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า