ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้อยู่ญี่ปุ่น ซวยจริงๆ  (อ่าน 2258 ครั้ง)

kwan47

• แฟนพันธุ์แท้
ตอนนี้อยู่ญี่ปุ่น ซวยจริงๆ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 18:22:21 »
ตอนนี้ที่ญี่ปุ่นหิมะตกแล้ว อุตส่าห๋พักร้อนมาเที่ยว ว่าจะหาอะไหล่ถูกๆมาฝากเพื่อนๆสมาชิกสักหน่อย แต่ปรากฎว่าดันเป็นวันแรงงานแห่งชาติของประเทศญี่ปุ่น ทุกแห่งปิดและหยุดยาว ซวยชิบ..ไม่ศึกษารายละเอียดเลย น่าเคาะกระโหลกตัวเอง ชิบ..

Ouan

• บุคคลในตำนาน
  • คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
Re: ตอนนี้อยู่ญี่ปุ่น ซวยจริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 18:24:13 »
แน่ใจว่าถึงญี่ปุ่นแล้วหรือครับพี่ขวัญ  :))
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

kwan47

Re: ตอนนี้อยู่ญี่ปุ่น ซวยจริงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 18:27:50 »
ยังไม่ถึงครับ นายหน้าเขาเรียก 4หมื่นเยน ยังใจเย็นไว้ก่อน อาสัยเจ้านี้ ไปก่อน 55++  มีทั่วไปตามแฟมิรี่ มาร์ท

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 18:38:44 »
ตอนผมไปในฐานะผู้ใช้แรงงาน ไปไหนมาไหน ต้นสังกัด รู้หมด  :-[

ถ้าคนที่นั่นถามว่า คนที่ไหน อย่าบอกว่า ไทยแลนด์นะครับ เค้าจะนึกว่า ไต้หวัน ต้องบอกว่า ไทยแลนด์โด้  :))

สาว ๆ ญี่ปุ่นยิ่ง พวกนักเรียนมัธยม เห็นคนไทยไม่ได้ อยากรู้จักเลย ติดสนิทง่ายด้วย   >:D

แบบรู้จักกันวันนี้ พรุ่งนี้นัดเที่ยวแล้ว ลองดูครับพี่ (แต่ตอนนั้นผมยังรุ่น ๆ อยู่นะ) :)) :)) :))

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

kwan47

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 19:09:57 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตอนผมไปในฐานะผู้ใช้แรงงาน ไปไหนมาไหน ต้นสังกัด รู้หมด  :-[

ถ้าคนที่นั่นถามว่า คนที่ไหน อย่าบอกว่า ไทยแลนด์นะครับ เค้าจะนึกว่า ไต้หวัน ต้องบอกว่า ไทยแลนด์โด้  :))

สาว ๆ ญี่ปุ่นยิ่ง พวกนักเรียนมัธยม เห็นคนไทยไม่ได้ อยากรู้จักเลย ติดสนิทง่ายด้วย   >:D

แบบรู้จักกันวันนี้ พรุ่งนี้นัดเที่ยวแล้ว ลองดูครับพี่ (แต่ตอนนั้นผมยังรุ่น ๆ อยู่นะ) :)) :)) :))

หน้าผมไม่ให้ครับ พี่อ้วน 55++

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 19:40:32 »
อ้วนนี่ไม่ธรรมดานะเนี่ย

Ouan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 20:22:51 »
ประสบการณ์ครั้งหนึ่งในชีวิตครับพี่  >:D

แต่ก็อยากจะเพิ่มประสบการณ์อีกสักครั้ง จัดทริปทัวร์ญี่ปุ่นซะดีมั้ง  :)) :)) :))

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 20:28:25 »
พี่ขวัญกลับมาซื้อเสื้อตัวนี้มาฝากด้วย เผื่อแฟนผมกับแฟนพี่อ้วนด้วยนะ...อิอิ  ;)

Ouan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 20:32:34 »
กระทู้ รุ่นนี้ น้อง ๆ ไม่กล้า เข้ามาเม้นท์เลย  :)) :)) :))

nonglek

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 20:37:56 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
พี่ขวัญกลับมาซื้อเสื้อตัวนี้มาฝากด้วย เผื่อแฟนผมกับแฟนพี่อ้วนด้วยนะ...อิอิ  ;)
55555 ชอบเสื้ออะ ผมฝากด้วยตัวนึงครับ แต่ไม่ต้องมีมือก็ได้ครับเดี๋ยวเอามือผมทำแทนได้ครับ  ;) ;)

mr.oldman

• อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 20:50:53 »
ประสบการณ์ครั้งหนึ่งในชีวิตครับพี่  >:D

แต่ก็อยากจะเพิ่มประสบการณ์อีกสักครั้ง จัดทริปทัวร์ญี่ปุ่นซะดีมั้ง  :)) :)) :))

พี่ในหนึ่งปีไปญี่ปุ่นอย่างน้อยสองรอบ
พี่เพิ่งกลับมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเอง
ไปมา11วันมีเพื่อนที่โน่นพาลุย

Ouan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 20:55:53 »
เป็นประเทศที่มีระเบียบมาก แต่ยังไงก็ไม่ใช่บ้านเกิด อยู่เที่ยวประมาณ 10 วัน กำลังดีครับพี่ ว่าแต่ถ้าไปอีกขอเป็นเด็กติดตามนะครับ  >:D

mr.oldman

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 21:07:26 »
เป็นประเทศที่มีระเบียบมาก แต่ยังไงก็ไม่ใช่บ้านเกิด อยู่เที่ยวประมาณ 10 วัน กำลังดีครับพี่ ว่าแต่ถ้าไปอีกขอเป็นเด็กติดตามนะครับ  >:D

ได้เลยอ้วนคิวปีหน้าเดือนกุมภา กับสิงหา ใช้เวลาประมาณ10วัน

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 21:35:26 »
ผมอยากแชร์อะไรบางอย่างครับ หลังๆมานี้ผมศึกษาธรรมะอยู่บ้าง เลยมานึกอะไรได้อย่างหนึ่ง คือกฎแห่งกรรม ผมคิดว่าที่ผู้หญิงญี่ปุ่นต้องเป็นแบบนั้นก็เพราะชาติก่อนๆทหารญี่ปุ่นเคยทำแบบนั้นกับชนชาติอื่นๆเอาไว้ หรือคนงานพม่าที่ทำงานก่อสร้างในเมืองไทยหลายแสนคนเพราะชาติก่อนๆพวกเขาเผาบ้านเมืองเราก็ต้องกลับมาใช้กรรม  O:-) ถ้าเรารู้แล้วว่าถ้าเราทำกรรมอะไรไว้ เราย่อมต้องได้รับผลตอบแทนจากกรรมนั้นแน่นอน  O:-)
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 23:00:25 »
แล้วถึงญี่ปุ่นหรือยังครับพี่   :)) :)) :))  ไหนๆก๊ไปแล้ว ลองกินแซนวิสปลาดิบเลยพี่ ;)

Arin2000

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 08:57:31 »
พี่ขวัญ..หิมะตกก็ไปเดินห้างอย่างเดียว ถ้าอยู่โตเกียวลองเดินไปตึก Akihabara ดูครับ 7-8 ชั้น เดินได้ทั้งวัน ของเล่นพวกโมเดลของ Tamiya Kyosho Bandai ถูกกว่าบ้านเราประมาณ 3 เท่า ส่วนพวกเครื่องไฟฟ้า ราคาพอๆกับบ้านเรา พวกที่ถูกๆกว่าบ้านเราเช่นกล้องถ่ายรูป โน๊ตบุ๊ค มันจะเป็นโมเดลสำหรับใช้ในญี่ปุ่นเท่านั้น พวกเมนู Rom เครื่องจะเป็นภาษญี่ปุ่นหมด ต้องดูดีๆหรือถามให้ละเอียด แต่ส่วนใหญ่พนักงานแม่มพูดภาษาอังกฤษไม่รู้เรื่องเท่าไหร่ ต้องเขียน หรือภาษามือเท่านั้น

สาวญี่ปุ่นเดินถนนทั่วไปนี่หาสวยๆลำบากค๊าบบบ ตอนที่ผมไปอยู่โตเกียวราว 10 วัน แทบไม่เจอคนสวยๆเลย (สงสัยสวยๆนี่ไปอยู่ตามแผ่นหมด555) ยิ่งนอกเมืองนี่เจอแต่หน้าตาแบบพันธุ์พื้นเมืองแท้ๆเพียบ ประเภทฟันเหยินๆ ขาโก่งๆ ผมว่าเด็กๆที่ร้าน "สหรัฐ" แถวๆบ้านเด็ดกว่าเยออออออออออะะะะ ;)

ตามโรงแรมเค๊าจะมีตู้หยอดเหรียญแล้วได้รหัสมาเพื่อเปิดดูหนังผีญี่ปุ่นได้ ได้ลองอ๊ะยังพี่ ฮี่ๆๆ :D

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:32:20 »

ที่นั่นมี CD การ์ตูน....ญี่ปุ่นขายไหมครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:34:36 โดย ยิ้มบางแสน »
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 10:22:25 »

ที่นั่นมี CD การ์ตูน....ญี่ปุ่นขายไหมครับพี่
ถึงขนาดนี้เลยเหรอคุณยิ้ม
 C:-) C:-) C:-)

mr.oldman

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 12:02:47 »

มีขายเยอะครับแต่ราคาทึ่นั่น1แผ่น ซื้อที่คลองถมได้30แผ่นครับ

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 13:11:59 »
มีขายเยอะครับแต่ราคาทึ่นั่น1แผ่น ซื้อที่คลองถมได้30แผ่นครับ

ว๊าย....งั้นยิ้มมะอาวแล้ว อิอิ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

kwan47

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 21:09:53 »
คืนนี้มาค้างคืนที่ภูเขาไฟฟูจิ  โชคไม่ดีอีกเช่นเคย ขึ้นได้แค่ ชั้น 1 เพราะหิมะถล่ม เขาไม่ให้ขึ้นไป ชั้น 5  ดวงไม่ดีจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2012, 21:23:30 โดย kwan47 »

admin

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 21:50:27 »
นอนโรงแรม Fujinobo Kaen ใช่ไหมครับเนี่ย ไปกับทัวร์รึปล่าวครับ

doctor alex

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 02:58:01 »
ท่านปลัด หล่อคาด  คาดภาษาบ้านผมแปลว่า  หล่ออย่างแรงนิ

kwan47

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 00:50:25 »
ถูกต้องแล้ว.....คร๊าบบบบ

asune46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 09:28:07 »
พี่ขวัญดูหนุ่มขึ้นเยอะเลยครับ :D

kok_233:)

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 17:06:27 »
ติดใจอากาศหนาวไม่ยอมกลับไทยเลยหรอพี่ ^-^ ^-^