ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคร้าบบบ  (อ่าน 2152 ครั้ง)

devil203

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ช่วยด้วยคร้าบบบ
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 06:47:07 »
รถผมเวลาหักพวงมาลัยแล้วมีเสียงดังมากเช็คน้ำมันpowerก็ยังไม่ขาดทำยัไงดีคร้าบบ...รบกวนผู้รู้ด้วยคับ

Ryan_E46

• บุคคลในตำนาน
Re: ช่วยด้วยคร้าบบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 08:43:56 »
เสียงดังยังไงอ่ะครับ

ekrl

• แฟนพันธุ์แท้
  • 318 iase N42
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 09:18:15 »
ถ้าเสียงดัง ฟืดๆๆๆๆๆ ดังๆ ดังมากๆ ละก็ จะมีเสียงเพิ่มตอนเร่งเครื่องด้วย จะดังฟิ้วๆ เหมือนรถมีเทอรโบเลย :-\
ถ้าอาการนี้ ก็เหมือนกับผม ไปอู่เช็คมาแล้ว เค้าบอกว่าตัวกวาดน้ำมัน ของปั๊มพาวเวอร์เสีย  :o
แต่พวงมาลัยไม่หนัก ก็ไม่เป็นไร ถ้าเรารับเสียงของมันได้ ก็ใช้ๆไปก่อน เพราะปั๊มพาวเวอร์ลูกนึงก็หลักหมื่น  :'(
และความเสียหายของมันจะไม่ลามไปที่ส่วนอื่น มันเสียของมันตัวเดียว ผมเลยเออช่างมันไปก่อน กะรอใช้จนพวงมาลัยหนัก สาวไม่ไหว  O0
ค่อยเปลี่ยนซะทีเดียว  :-*

devil203

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 20:36:07 »
 O0 อาการน่าจะเหมือนคุณ ekrl คับ

yo-e46

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 00:16:09 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รถผมเวลาหักพวงมาลัยแล้วมีเสียงดังมากเช็คน้ำมันpowerก็ยังไม่ขาดทำยัไงดีคร้าบบ...รบกวนผู้รู้ด้วยคับ
โทนะครับเปลี่ยนยางมาใหม่รึเปล่าครับ เพราะผมก็ดังไปเปลี่ยยนปั๊มพาวเวอร์ที่ 0 มาครับ 2 หมื่นกว่าบาท ก็ไม่หายผมให้เค้าเปลี่ยนเองครับตอนแรกช่างก็บอกว่ายางครับผมไม่เชื่อครับ ให้เปลี่ยนลูกใหม่เลยไม่หายเป็นที่ยางครับเพราะผมลองเอากระดาษลื่นๆรองที่ยางแล้วหายครับ ถ้าพื้นฝืดๆ มันจะดังอืดๆ อาจจะเป็นเพราะผมขนาดหน้ายางด้วยแต่ล้อเดิมนะครับ ล้อติดรถผม 17 คือเดิม 225/45/17 ผมปลี่ยนเป็นดอกสปอร์ตมันยึดพื้นกว่าเดิมด้วยครับและขยายขนาดหน้ายางเป็น 235/45/17 ดังอืดๆๆเลยครับ เลยรู้ว่าเป็นที่ยางกว่าจะรูโดนไป 2 หมื่นสามครับ ผม ตัวลอยเลย ตอนแรกก็เริ่มเช็คจากน้ำมันพาวเวอร์มาเรื่อยๆครับก็ไม่ ขาดมาจบที่ปั๊ม และมาที่ยางหลังจากเปลี่ยนปั๊ม 555+ ลองดูก่อนครับใจเย็น ขอให้หายไวๆครับ

devil203

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 07:49:19 »
ขอบคุณคุณ yo-e46 ด้วยคับ เด๋วผมจะไปลองเช็คอีกทีนึง

ekrl

• 318 iase N42
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 09:15:48 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
โทนะครับเปลี่ยนยางมาใหม่รึเปล่าครับ เพราะผมก็ดังไปเปลี่ยยนปั๊มพาวเวอร์ที่ 0 มาครับ 2 หมื่นกว่าบาท ก็ไม่หายผมให้เค้าเปลี่ยนเองครับตอนแรกช่างก็บอกว่ายางครับผมไม่เชื่อครับ ให้เปลี่ยนลูกใหม่เลยไม่หายเป็นที่ยางครับเพราะผมลองเอากระดาษลื่นๆรองที่ยางแล้วหายครับ ถ้าพื้นฝืดๆ มันจะดังอืดๆ อาจจะเป็นเพราะผมขนาดหน้ายางด้วยแต่ล้อเดิมนะครับ ล้อติดรถผม 17 คือเดิม 225/45/17 ผมปลี่ยนเป็นดอกสปอร์ตมันยึดพื้นกว่าเดิมด้วยครับและขยายขนาดหน้ายางเป็น 235/45/17 ดังอืดๆๆเลยครับ เลยรู้ว่าเป็นที่ยางกว่าจะรูโดนไป 2 หมื่นสามครับ ผม ตัวลอยเลย ตอนแรกก็เริ่มเช็คจากน้ำมันพาวเวอร์มาเรื่อยๆครับก็ไม่ ขาดมาจบที่ปั๊ม และมาที่ยางหลังจากเปลี่ยนปั๊ม 555+ ลองดูก่อนครับใจเย็น ขอให้หายไวๆครับ

ถ้ามั่นใจว่าปั๊มไม่เสีย สนใจจะขายปั๊มลูกเก่ามั้ยครับ (เพราะผมไม่เคยเปลี่ยนยาง และก่อนหน้ามันไม่เคยดังแบบนี้)
อ่อ เครื่อง N42 นะครับ ^-^

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 10:31:16 »
ถ้าเสียงดัง ฟืดๆๆๆๆๆ ดังๆ ดังมากๆ ละก็ จะมีเสียงเพิ่มตอนเร่งเครื่องด้วย จะดังฟิ้วๆ เหมือนรถมีเทอรโบเลย :-\
ถ้าอาการนี้ ก็เหมือนกับผม ไปอู่เช็คมาแล้ว เค้าบอกว่าตัวกวาดน้ำมัน ของปั๊มพาวเวอร์เสีย  :o
แต่พวงมาลัยไม่หนัก ก็ไม่เป็นไร ถ้าเรารับเสียงของมันได้ ก็ใช้ๆไปก่อน เพราะปั๊มพาวเวอร์ลูกนึงก็หลักหมื่น  :'(
และความเสียหายของมันจะไม่ลามไปที่ส่วนอื่น มันเสียของมันตัวเดียว ผมเลยเออช่างมันไปก่อน กะรอใช้จนพวงมาลัยหนัก สาวไม่ไหว  O0
ค่อยเปลี่ยนซะทีเดียว  :-*
ของผมก็อาการนี้แหละครับแต่ซักพักพวงมาลัยก็จะเริ่มแข็งและนำ้มันก็จะเริ่มดันขึ้นกระปุกครับและสุดท้ายก็ต้องเปลี่ยนอยู่ดีครับ.....ของผมเปลี่ยน
ไปประมาณเดือนครึ่งได้แล้วครับถ้าจำไม่ผิดประมาณ 24,000 น่าจะได้ครับเพราะตอนนั้นรถซ่อมหลายอย่างอยู่เลยจำไม่ค่อยได้แต่ก็น่าจะประมาณนี้ครับ O0 O0

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467