ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหามาเรื่อยๆ กระจกมองขวา ร้อนมาก ถึงมากที่สุดเกิดจากอะไรครับ  (อ่าน 1970 ครั้ง)

ppmoto69

• ขาประจำ
  • หิวโนม
วานกูรู ช่วยที ซ่อมทุกอาทิตย์เลยครับ  O0
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
กระจกมองขวา คืออันไหนครับ ผมไม่รู้จริงๆ (หมายถึงกระจกมองหลังด้านคนขับปะครับ)
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

SweeTKhaI

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46 323IA Normally
น่าจะหมายถึง ชิ้นนั้นแน่ๆเลยครับพี่ยิ้ม

ส่วนเรื่องร้อนนี้ร้อนยังไงครับ switch เลื่อนไปส่วนบังคับด้านไหนครับ

ใช้กระจกปรับไปมาหรือป่าวครับ อยากทราบข้อมูลเพิ่มกว่านี้ครับ

ขอบคุณครับ. :-X

ppmoto69

• ขาประจำ
  • หิวโนม
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
กระจกมองขวา คืออันไหนครับ ผมไม่รู้จริงๆ (หมายถึงกระจกมองหลังด้านคนขับปะครับ)

กระจกมองหลังข้างขวาครับ พี่
น่าจะหมายถึง ชิ้นนั้นแน่ๆเลยครับพี่ยิ้ม

ส่วนเรื่องร้อนนี้ร้อนยังไงครับ switch เลื่อนไปส่วนบังคับด้านไหนครับ

ใช้กระจกปรับไปมาหรือป่าวครับ อยากทราบข้อมูลเพิ่มกว่านี้ครับ

switch อยู่ฝั่งด้านขวา ครับ และใช้แบบปรับไปมาได้ครับ

อาการคือ ร้อนมากจนแตะไม่ได้ กลัวกระจกจะแตกเอา  :'(

SweeTKhaI

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46 323IA Normally

กระจกมองหลังข้างขวาครับ พี่

switch อยู่ฝั่งด้านขวา ครับ และใช้แบบปรับไปมาได้ครับ

อาการคือ ร้อนมากจนแตะไม่ได้ กลัวกระจกจะแตกเอา  :'(

เคยทดลองปรับไปด้านซ้ายทิ้งไว้บ้างแล้วหรือยังครับว่ายังร้อนเหมือนเดิมหรือป่าวครับ

ส่วนเรื่องของความร้อน เฉพาะตอนใช้รถเสร็จแล้ว หรือจอดทิ้งไว้เฉยก็ร้อนครับครับ

ผมคาดเดาว่า motor ปรับกระจกไฟฟ้าอาจมีปัญหาครับ

เลยอยากรบกวนลองปรับไปด้าน switch ไปด้านซ้ายก่อนครับ น่าจะไม่มีผลเรื่องความร้อนเกิดขึ้น เวลาจะใช้ปรับหรือจะถอยค่อยปรับไปด้านขวาครับ

เป้นการแก้ไขเฉพาะหน้าไปก่อนนะครับ แต่ถ้ายังร้อนอยู่รีบเอาไปแก้ไข้ดีกว่าครับ

เพราะเห็นพี่ๆในคลับบอกว่า กระจกมองข้องของเดิมราคาแพงมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

otto

• แฟนพันธุ์แท้
เปิดไล่ฝ้า ค้างไว้หรือเปล่าครับ ?  O:-)
Silver 2002

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
เปิดไล่ฟ่า เอาไว้ละซิครับ แต่โดยปรกติ มันก็จะร้อนอยู่แล้วละนะ มันไล่ฟ่าในตัว กระจกเดิมรถ ^-^ มันร้อนแต่กระจกไม่แตกหรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2012, 09:36:54 โดย num2012 »
เก่า แต่ไม่แก่นะ

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
กระจกมองหลัง ด้านซ้ายและขวา จะมีระบบไล่ฝ้า อยู่ทั้งสองข้าง
ตอใช้งาน ก็จะร้อนครับ เพราะระบบจะทำงานตลอดเวลา

ลองสังเกตุดู เวลาฝนตก ทำไมกระจกของเราถึงไม่มีฝ้าเกาะเลย

itongx

• No one is perfect!!
เป็นกระจกติดรถหรือป่าวครับ หรือว่ากระจก taiwan ถ้าเป็นของ taiwan เคยเจอสายไฟซ๊อตกันครับ แต่ถ้าไม่ใช่คงเป็นเพราะไล่ฝ่า  :-\
"ต้อง ครับ"

ppmoto69

• ขาประจำ
  • หิวโนม
เดี๋ยวลองไปทำตาม ข้อเสนอแนะของทุกม่าน ก่อนนะครับ

สวดยอดทุกคนเลย ขอบคุณครับ

ปล อยากได้ร้านซ่อมแอร์ดีๆครับ 

num2012

เป็นกระจกติดรถหรือป่าวครับ หรือว่ากระจก taiwan ถ้าเป็นของ taiwan เคยเจอสายไฟซ๊อตกันครับ แต่ถ้าไม่ใช่คงเป็นเพราะไล่ฝ่า  :-\
ตัวเทียม ก็มีระบบไล่ฟ่าครับ มันร้อนเหมือนกัน ด้านหลังกระจกจะมีขั่วสำหรับเสียบสายไฟ สตาทรถปุบระบบจะทำงานทันที กระจกจะเริ่มร้อน แต่เทียมบางตัวก็ไม่มีมาให้

num2012

สายไป2เส้นจะเสียบเข้าตัวที่วงไว้ครับ แต่ตามรูปเป็นของเทียมแบบไม่มีที่เสียบสายไฟ

num2012

เดี๋ยวลองไปทำตาม ข้อเสนอแนะของทุกม่าน ก่อนนะครับ

เรื่องกระจกร้อนมันไม่ได้เสีย เรื่องปรกติของมัน อย่าไปวิตกมาก เดี่ยวจะกลายเป็นว่า บีเอ็มมันจุกจิก แต่ความจริงเป็นเพราะความไม่เข้าใจต่างหาก ฝากไว้ครับ ^-^

ppmoto69

• ขาประจำ
  • หิวโนม

เรื่องกระจกร้อนมันไม่ได้เสีย เรื่องปรกติของมัน อย่าไปวิตกมาก เดี่ยวจะกลายเป็นว่า บีเอ็มมันจุกจิก แต่ความจริงเป็นเพราะความไม่เข้าใจต่างหาก ฝากไว้ครับ ^-^

;)

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
เดี๋ยวต้องลองไปจับๆดูบ้าง ไม่ทันสังเกตุเหมือนกัน  :-* ถ้าเกิดไม่ร้อนขึ้นมาก เป็นเรื่องอีก  O0
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
ลองแตะฝั่งคนขับแล้ว เออร้อนจริง ๆ ด้วยแฮะ สงสัยระบบมันสั่งให้ไล่ฝ้าตลอดเวลามั้ง  O0
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
อันนี้ผมก็เพิ่งมารู้เหมือนกันครับ ว่ามีไล่ฝ้าด้วย แต่มันเปิดตรงไหนละครับ  :-X

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

OaTt

กระจกมองหลัง ด้านซ้ายและขวา จะมีระบบไล่ฝ้า อยู่ทั้งสองข้าง
ตอใช้งาน ก็จะร้อนครับ เพราะระบบจะทำงานตลอดเวลา

ลองสังเกตุดู เวลาฝนตก ทำไมกระจกของเราถึงไม่มีฝ้าเกาะเลย

ความรู้ใหม่นะเนี่ย ขอบคุณครับ  :-X

num2012

อันนี้ผมก็เพิ่งมารู้เหมือนกันครับ ว่ามีไล่ฝ้าด้วย แต่มันเปิดตรงไหนละครับ  :-X
ปรกติมันจะไล่ฝ้าในตัวอยู่แล้ว สตาท รถปุ๊ป มันก็ทำงานเลย กระจกจะร้อนทันที มันร้อนแต่ไม่แตกนะจะ  ^-^

num2012

ถ้าของใครไม่ร้อนมี 2กรณี 1 กระจกเป็นแบบไม่มีที่เสียบสายไฟความร้อน 2 สายไฟหลุด หรือระบบไฟเสีย ซึ่งเป็นน้อยส่วนใหญ่จะหลุด หรือกระจกไม่มีที่เสียบ  ตามที่วงนะแหละ ลองงัด กระจกออกแล้วเช็ค ดูสำหรับคนที่ มันไม่ร้อน ^-^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2012, 13:22:07 โดย num2012 »

num2012

ลองแตะฝั่งคนขับแล้ว เออร้อนจริง ๆ ด้วยแฮะ สงสัยระบบมันสั่งให้ไล่ฝ้าตลอดเวลามั้ง  O0
ยุโรป เป็นเมืองหนาว ระบบเลยทำงานตลอดตั้งแต่สตาท ครับ :) ก็เรามันรถยุโรปๆๆๆ

PiekPoon

• Golffy 323ise Grey Color
ต๊าย ตาย..ของผมมันร้อนมั้ยเนี่ย  .ไม่เคยจับกระจกเลย   

:-[     :-[     :-[