ผู้เขียน หัวข้อ: ฟองอากาศออกมาที่หม้อน้ำ  (อ่าน 1786 ครั้ง)

amorn1aug

• สมาชิกสมัครใหม่
ฟองอากาศออกมาที่หม้อน้ำ
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 18:21:43 »
ช่างบอกว่าเป็นที่ประเก็นฝาสูบครับ ผมอยู่แถวศรีนครินทร์ ช่วงถนนเทพารักษ์ครับ ไม่ทราบท่านใดพอแนะนำที่ซ่อมให้ได้บ้างครับ ว่าเป็นอย่างที่ช่างที่ผมไปเช็คมาหรือเปล่าครับ รบกวนท่านสมาชิกด้วยนะครับ ตอนนี้รถเสียเยอะเหลือเกินนะครับ ไม่ทราบซ่อมที่ศูนย์หรืออู่นอกดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
Re: ฟองอากาศออกมาที่หม้อน้ำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 18:42:38 »
เอาไปให้ 0 เช็คก่อนก็ได้ครับ ส่วนจะซ่อมมั้ยเค้าจะประเมินราคามาก่อน แนะนำ europa น่ะครับ อย่าไปผิด 0 หล่ะ 5555
แต่ก่อนอื่นลองถ่ายของเก่าออกแล้วไล่ลมเอาของใหม่เค้าไปถ้าเช็ควาล์วนำ้เป็นก็ทำก่อนก็ได้ครับ ไม่ต้องเครียดครับเป็นกันทุกคนของผมหม้อพักระเบิดไป 3 ลูกแล้วครับ
นี่ไม่ใช่วิธีซ่อมปํญหานี้น่ะครับแค่เช็คเบื้องต้นน่ะครับ
ลองดูที่เครื่องว่ามันมีนำ้มันซึมออกมามั้ยควันขาวมั้ยอะไรประมาณนี้ด้วยครับ ถ้าไม่ตีนหนักจริงๆๆหรือมาจากเจ้าของเก่าปัญหานี้เกิดค่อนข้างยากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู