ผู้เขียน หัวข้อ: ชื่นชมคนดีกันดีกว่าครับ  (อ่าน 3987 ครั้ง)

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ชื่นชมคนดีกันดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 15:56:10 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ฟังหูไว้หู ครับ อู่ที่ใครๆว่าดี พอมีถึงเราที่ไม่รู้จัก
หรือไม่คุ้นเคย ก็อาจโดนฟันได้

อู่ที่พวกเราในเวปเชื่อว่าดี
แต่มีหลายคนที่โดนฟันหัวแบะมาแล้ว

เพราะฉนั้น ไปใช้อู่ไหนก็ต้อง หาความรู้ไปด้วย
ทั้งราคาค่าแรง ราคาอะไหล่ รวมถึงหาสาเหตุของอาการ
ที่รถเราเป็นไปด้วย จะได้ไม่ถูกวิเคราะห์มั่ว
แล้วไล่เปลี่ยนอะไหล่ไปเรื่อยๆ

case by case ครับ
อย่าเป็นเหยื่อ การสร้างภาพ
การโฆษณาชวนเชื่อครับ

เดี๋ยวนี้ ข้อมูลต่างๆ เราหาได้จากอินเตอร์เน็ต
อย่าเข้าไปอู่โดยไม่รู้อะไรเลย
ไม่จำกัดว่าเป็นอู่ไหน
คุณอาจโดนฟันได้ ตลอดเวลา
ผมเขียนในฐานะที่มีประสบการณ์ใช้รถบีเอ็ม
มา 10 ปี มากกว่า 6 แสนกิโลเมตร
ผ่านอะไรอะไรมาเยอะครับ
ก็เลยอยากเตือนน้องๆครับ

อันนี้จริงที่สุดครับ เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ  ที่ๆใครไปว่าดี ผมไปแล้วกลับรู้สึกเฉยๆ แถมทำออกมาไม่เรียบร้อยอีก  ??? ต้องเอาไปแก้ที่อื่น

ส่วนตัวที่ไปแล้วค่อนข้างประทับใจก็ Bm ราชพฤกษ์ กับ autoshop นครปฐมครับ (อันหลังนี่ไกลหน่อย แต่คุ้มครับ  ;))