ผู้เขียน หัวข้อ: กุญเเจถ้าเเบตเสีย หรือตัวกุญเเจเสีย จะเปลี่ยนเเบตหรือซ่อมได้  (อ่าน 1949 ครั้ง)

Heinkelt14

• คนคุ้นเคย
นึกไม่อออกจริงๆ รบกวนด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
แบตเสียซ่อมได้ครับ เห็นมีร้านรับซ่อมอยู่แถวนครปฐม กรุงเทพก็น่าจะมี แต่ถ้ากุญแจเสียนี่ไม่แน่ใจว่าซ่อมได้ป่าวนะ  :swt
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2012, 08:27:34 โดย yimbangsaen »
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Heinkelt14

• คนคุ้นเคย
ขอบคุนครับ แต่แถว นนทบุรีหรือ ตามห้างสรรพสินค้าไรแบบนี้มีบ้างไหมครับ

รบกวนถามเพิ่มเติมครับ

:bow
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

ยิ้มบางแสน

อ้างจาก: "Heinkelt14"
ขอบคุนครับ แต่แถว นนทบุรีหรือ ตามห้างสรรพสินค้าไรแบบนี้มีบ้างไหมครับ

รบกวนถามเพิ่มเติมครับ

:bow

มีแน่นอนครับ เขาจะแกะๆ เปลี่ยนถ่าย+ซ่อม จากนั้นก็ใส่กาวเอากลับที่เดิม ส่วนทำที่ไหนนั้นลองหาข้อมูลในเว็บเพื่อนบ้านได้ครับ หรือรอผู้รู้มาตอบอีกที
ปล. กุญแจผมก็โดนทำแบบนี้มาเหมือนกันเพราะตอนนี้กาวหมดสภาพมันอ้าพะงาบๆ ฮ่าๆ มีดอกเดียวซะด้วย (ไปสั่งกุญแจดอกใหม่ เบิกศูนย์ ของแท้สั่งจากเยอรมัน...มั้ง ศูนย์ฟันไป 1X,XXXX บาท สบายตัวเลย)
 :omg
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ผมทำที่นีครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

นำไปผ่าเปลี่ยนแบต 1 ลูก อาจมีรอยผ่าเล็กๆ

ซื้อปลอกซิลิโคนสีดำมาใส่

ก็ไม่รำคาญใจแล้วครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

ผู้รู้มาตอบให้แล้วครับ พี่ Krisada511 ไอดอลแมนของผม อิอิ  :love

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
อ้างจาก: "yimbangsaen"
ผู้รู้มาตอบให้แล้วครับ พี่ Krisada511 ไอดอลแมนของผม อิอิ  :love

ช่วงนี้กำลังศึกษา รื้อ ซน กับเจ้า Pajero sport คันใหม่อยู่ครับ อาจไม่ได้เข้ามาตอบบ่อย  :bingo
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

อ้างจาก: "krisada511"
อ้างจาก: "yimbangsaen"

ช่วงนี้กำลังศึกษา รื้อ ซน กับเจ้า Pajero sport คันใหม่อยู่ครับ อาจไม่ได้เข้ามาตอบบ่อย  :bingo

ชอบการตอบของพี่ Krisada511 ตรงที่มีรูปและข้อมูลอ้างอิงเสมอ อ่านแล้วได้ทั้งสาระและเห็นภาพทันที อิอิ  :D

Heinkelt14

• คนคุ้นเคย
ขอบคุน มากครับ ชัดเจนดีจริงๆครับ  :D

khunthod

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ไปวัดไผ่ตัน สะพานควร ตรงซุ้มประตูทางเข้า ทำได้ล้าน % ราคาน่าจะสามร้อยบาท ทำมาแล้วชัวส์

warm323

• คนคุ้นเคย
แนะนำร้านไผ่ตันด้วยครับ เพิ่งไปทำมาใหม่เลยเพิ่มอีกตัว ราคาถูกพอสมควร มีอะไหล่กุญแจครบ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ลองติดต่อดูเองครับ เปลี่ยนแค่กรอบหรือแบตราคาถูกกว่าเยอะผมทำใหม่ทั้งตัว 5500 บาทครับ