ผู้เขียน หัวข้อ: แม่แรงติดรถแบบไหนดีครับ...  (อ่าน 1418 ครั้ง)

Rome

• แฟนพันธุ์แท้
แม่แรงติดรถแบบไหนดีครับ...
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 21:39:54 »
มีแรงติดรถของผมเวลาหมุนขึ้นเปลื่ยนล้อ แร้วเอียงล้มครับ...กำลังหาซื้อเม่แรงติดรถตัวใหม่ รบกวนแนะนำแม่ยี่ห้อใด แบบไหนดีครับ ราคาประมาณเท่าใดครับ...ขอบคุณครับ ::) >:D ::)

N.P. e46

• ขาประจำ
  • ม้าศึก...ยนตกรรมคู่ใจ
Re: แม่แรงติดรถแบบไหนดีครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 22:16:44 »
แบบเดิมดีสุดคับมือ2มีขายอยู่ประมาณ1000นึงคับในห้องขายอะไหล่มือ2คับ

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • บุคคลในตำนาน
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
Re: แม่แรงติดรถแบบไหนดีครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 16:44:06 »
การขึ้นแม่แรง ให้จอดรถในพื้นราบ ไม่ควนจอดในพื้นที่ลาดเอียง  ก่อนทำการขึ้นแม่แรง  และควรหาไม้ หรือวัสดุ อื่น ๆ กันล้อหน้า หรือหลัง  (ไม่ให้รถเคลื่อน) ขณะทำการขึ้นแม่แรง
รับรองจะไม่เกิดการ พลาด หรือแม่แรงล้ม โดยเด็ดขาด ครับ
เมื่อ ยกลอยได้ที่  มีความสูงพอประมาณ ขอให้เลื่อนล้อ ใข้าไปใต้ท้องรถ เพื่อเป็นตัว Safe กันแม่แรงหล่น อีกทางหนึ่งด้วย ก็ยิ่งปลอดภัย ครับ  :-*   :-*
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์

Rome

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 12:11:47 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
การขึ้นแม่แรง ให้จอดรถในพื้นราบ ไม่ควนจอดในพื้นที่ลาดเอียง  ก่อนทำการขึ้นแม่แรง  และควรหาไม้ หรือวัสดุ อื่น ๆ กันล้อหน้า หรือหลัง  (ไม่ให้รถเคลื่อน) ขณะทำการขึ้นแม่แรง
รับรองจะไม่เกิดการ พลาด หรือแม่แรงล้ม โดยเด็ดขาด ครับ
เมื่อ ยกลอยได้ที่  มีความสูงพอประมาณ ขอให้เลื่อนล้อ ใข้าไปใต้ท้องรถ เพื่อเป็นตัว Safe กันแม่แรงหล่น อีกทางหนึ่งด้วย ก็ยิ่งปลอดภัย ครับ  :-*   :-*

;) ::2thmb:: ;)