ผู้เขียน หัวข้อ: จัดการเรียบร้อยแล้วคร้าบ กับ Cruise control  (อ่าน 2162 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
จากกระทู้ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ผมตระเวณหาช่างทั่วทั้งเมืองชลบุรี ให้เขาต่อสายเพิ่มเพื่อให้รถสามารถใช้มัลติฟังก์ชั่นได้ จากเดิมที่รถผมไม่มีมัลติฟังก์ชั่น สุดท้ายวันนี้ก็ได้ช่างฝีมือดีที่อู่เฮียจง ใกล้บ้านแค่ 500 เมตร ช่างชื่อพี่โก้ จากที่พูดคุยกันประวัติการซ่อมไม่ธรรมดา เคยผ่านการอยู่ศูนย์บริการมากว่า 10 ปี จัดการต่อสายให้รถผมแค่ 2 ชม. (ทำคนเดียวทุกอย่าง) แถมแก้ไขอาการเครื่องดังครอกๆ ที่คอลโซลหน้าให้ด้วย เบ็ดเสร็จค่าใช้จ่ายเท่านี้ครับ

แต่ช่างท่านนี้ค่อนข้างงานเยอะนะครับ ผมรอแกมา 3 วันเต็มๆ เพราะแกเป็นช่าง BMW คนเดียวที่อู่นี้ (ช่างที่อู่มี 10 กว่าคน แต่ทำรถเบนซ์ทั้งหมด) น่าเห็นใจแกครับ งานแกเยอะมากๆ จนทำไม่ทัน เรื่องฝีมือยกนิ้วให้เลย ถือว่าเป็นช่าง BMW ในเขตภูธรที่ดีที่สุดคนหนึ่งก็ว่าได้

ที่ชมว่าช่างคนนี้เก่ง เพราะอู่อื่นๆ ที่ผมไปตระเวณถามส่วนใหญ่บอกว่ายังไม่เคยทำ ไม่เคยลอง แต่ช่างคนนี้บอกว่าต่อสาย 2-3 เส้นก็ใช้ได้แล้ว และมันก็จริงอย่างที่แกบอก ต่อสายง่ายมากครับ แต่ตอนเก็บสายนี่รื้อกันยาวเลย หลังทำเสร็จพาผมทดสอบและสอนวิธีการใช้ด้วย ใช้ได้ทั้งครูซและปุ่มปรับวิทยุ สนุกสนานมาก ได้มิตรภาพมาเพิ่มอีกคน

ช่างคนนี้มีเครื่องไม้เครื่องมือครบครันมากครับ ของแกเองซะด้วย ไม่ว่าจะคอมพิวเตอร์ เครื่อง GT1 อื่นๆ ผมอธิบายไม่ถูกเพราะไม่รู้อะไรเป็นอะไร แค่มองผ่านๆ ตอนแกใช้

ปล.กระทู้นี้ไม่มีโฆษณาใดๆ ครับ

;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 22, 2013, 14:59:56 โดย ยิ้มบางแสน »
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: จัดการเรียบร้อยแล้วคร้าบ กับ Cruise control
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 14:56:57 »
ยินดี ด้วยครับ มีช่าง ( มิตร ) ดีๆ ใกล้บ้าน   ;)

ปล. ตอนนี้ผมอยากมีเพื่อนเป็นเจ้าของอู่สีรถ ยุโรป จัง ....  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
Re: จัดการเรียบร้อยแล้วคร้าบ กับ Cruise control
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 15:51:49 »
 ;) ;) ;)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

nuiba

• แฟนพันธุ์แท้
    • DeliGolf
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 16:02:33 »
 ;) ;)

plueme46

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 16:27:04 »
เยี่ยมเรยครับ หาช่างมีผีมือยาก วันหลังต้องไปเข้าอู่นี้มั่ง ผมอยู่ชลบุรีครับ
 ;)

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 16:37:05 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เยี่ยมเรยครับ หาช่างมีผีมือยาก วันหลังต้องไปเข้าอู่นี้มั่ง ผมอยู่ชลบุรีครับ
 ;)

อู่นี้งานดี แต่อาจจะช้านะครับ โดยเฉพาะ BMW เพราะช่างมีคนเดียว บางท่านอาจจะไม่ชอบบริการเพราะเข้าไปแล้วเอ๋อต้องเดินถามหาช่างเอง แต่ผมบุกเข้าไปหาเฮียจงเลย ฮ่าๆ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

somsak

• 318iase / N46
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 17:12:54 »
 ;) ;) ;)

plueme46

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 18:14:38 »
 ;)

อู่นี้งานดี แต่อาจจะช้านะครับ โดยเฉพาะ BMW เพราะช่างมีคนเดียว บางท่านอาจจะไม่ชอบบริการเพราะเข้าไปแล้วเอ๋อต้องเดินถามหาช่างเอง แต่ผมบุกเข้าไปหาเฮียจงเลย ฮ่าๆ
สงสัยต้องไปใช้บริการอู่นี้มั่งครับ แต่ที่ไปทำนี่เอาพวงมาลัยไปเปลี่ยนเองเหรอครับพี่

spiritzas

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 19:10:35 »
 ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 20:25:24 »
หล่อเลยดิตายิ้ม
 ;) ;) ;)

Chris

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 20:29:16 »
ดีจังเลยครับ ;)
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 21:31:35 »
 ;)

สงสัยต้องไปใช้บริการอู่นี้มั่งครับ แต่ที่ไปทำนี่เอาพวงมาลัยไปเปลี่ยนเองเหรอครับพี่

ลืมบอกไป อู่นี้ไม่ให้เอาอะไหล่ไปเองนะครับ ถ้าเอาไปต้องยอมรับค่าแรงเขาด้วย ส่วนพวงมาลัยผมใส่ไปก่อนเลยแล้วให้ช่างต่อสายไฟให้ทีหลังครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 21:43:45 »
แล้ว จอฝังหมอนไปติดตั้งหรือยังครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 21:48:16 »
แล้ว จอฝังหมอนไปติดตั้งหรือยังครับ  :-*

ติดไม่ทันครับ พรุ่งนี้เดินทางไกลแล้วครับ พาแม่ยายและแฟน หลานๆ ไปเที่ยวชัยภูมิครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 22:05:50 »
ผมฝากซื้อหมำ่หน่อยได้ปะ ตรงไฟแดงแถวๆเจ้าพ่อพยาแรนะครับ >:D >:D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 22:07:28 »
ผมฝากซื้อหมำ่หน่อยได้ปะ ตรงไฟแดงแถวๆเจ้าพ่อพยาแรนะครับ >:D >:D

หม่ำผมเท่าลูกมะพร้าว อิอิ  :))

oon_resist

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 09:26:05 »
ดีใจด้วย แล้วก็เดินทางปลอดภัยครับ

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 09:45:26 »
ยินดีกับความสำเร็จด้วยครับ ขอให้สนุกกับการขับขี่ครับ

kok_233:)

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 12:40:05 »
 ;) ;)