ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสมาชิกอีกครั้งครับ  (อ่าน 1625 ครั้ง)

Chetcck

• แฟนพันธุ์แท้
รบกวนสมาชิกอีกครั้งครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 20:47:55 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
คันนี้ กับ ราคาขนาดนี้ ถ้าเอามานี่ต้องซ่อมอะไรบ้างครับ กับรถที่วิ่งมา 22x,xxx กม.ครับ
เผื่องบการซ่อมไว้ประมาณเท่าไหร่ อะไหล่อะไรที่ต้องเปลี่ยนเมื่อถึงเวลา (22x,xxx กม.)
วันนี้ไปดูรถจริงมาแล้ว เก็บสีมารอบคัน เจ้าของเครมประกัน ภายใน พวงมาลัยสี่ก้าน
แอร์แบ็ค 8 ลูก ม่านหลังไฟฟ้า ที่เท้าแขนเบาะหลังมีที่วางแก้วน้ำซ่อนอยู่และมีกล่องเก็บของ
มีเซ็นเซอร์ถอยหลังจากโรงงาน กระจกข้างปรับและพับด้วยไฟฟ้า แต่ตัวที่ล็อกกระจกขึ้นลง
ใช้ไม่ได้ครับ เกียร์เจ้าของบอกว่า ทางศูนย์เปลี่ยนลูกใหม่ให้ก่อนจะหมดประกัน 100,000 กม.
 เช็ค  VIN decoder เป็นรถปี 01แต่จดทะเบียน ปี 02 ครับ รถวิ่งมาเยอะถ้ามาติดแก๊สจะมีปัญหามั๊ยครับ
ขอความเห็นเพื่อน ๆ หน่อยครับ ก่อนจะตัดสินใจต้องเช็คอะไรเพิ่มเติมมั๊ยครับ ขอบคุณครับ
ขายรถบรรทุกขนาด เล็ก กลาง ใหญ่ ISUZU 4-12 ล้อ
รับปรึกษาการต่อตัวถังรถบรรทุกทุกชนิด และ ให้คำปรึกษา
ด้านการจัดไฟแนนซ์รถบรรทุกขนาดใหญ่
E-Mail:[email protected]
มือถือ : 08-1969-7168

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
Re: รบกวนสมาชิกอีกครั้งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 21:51:14 »
ลองอ่านกระทู้เก่าดูก่อนนะครับ... :-*
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ตามความเห็นส่วนตัวเครื่องรุ่นนี้น่าจะเป็น m52/tu 6 สูบ ไฟตก ราคาไม่แรง เห็นตามลิ้งค์มีแอร์แบค 6 ลูก (ไม่ไช้รุ่น. SE ตัวท็อปพวงมาลัยสามก้าน) ถ้าขับนอกเมืองใช้ดี ในเมืองซดน้ำมัน ไม่คล่องตัวเหมือนสี่สูบ ส่วนเงินสำรองเผื่อซ่อมน่าจะมีเผื่อไว้ซัก 1-1.5 แสน ขึ้นอยู่กับสภาพรถที่ได้มาครับ
วิ่ง 2xx,xxx กม. อยู่ในเกณฑ์การใช้งานถือว่าปกติ ส่วนอะไหล่ที่ต้องเปลี่ยนเมื่อถึงเวลารอสมาชิกท่านอื่นมาเสริมครับ... O:-)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 21:56:49 »
ซื้อคันนี้ดีกว่านะครับ

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 23:04:53 »
ซื้อคันนี้ดีกว่านะครับ

จัดคันนี้ไปเลยครับ ผมยังอยากได้เลย

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 00:28:40 »
เห็นด้วยครับ..!แพงกว่าห้าหมื่นได้ไฟยก+ ประกันชั้นหนึ่งเหลืออีก 10 เดือนเศษ สีไม่ถูกใจทำใหม่ อยู่ราวสามหมื่น... 8)

Chetcck

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 00:52:03 »
คันนี้ผมก็เล็งไว้นะครับ แต่ติดเรื่องสีครับ และไม่อยากทำสีใหม่ด้วยครับ ผมชอบรถสีดำ หรือ สีน้ำเงิน(เฉพาะบีเอ็ม) และอยากได้ภายในสีเบสด้วยครับ
ผมเริ่มหารถรุ่นนี้มาก่อนที่จะสมัครสมาชิกที่นี่อีกนะครับ แต่ก็ยังหาคันที่ถูกใจไม่ได้เลยครับ บางครั้งหาจนท้อคิดว่าจะใช้รถคันเดิมต่อละ(ford escape)
แต่ใจมันยังรักและอยากได้บีเอ็ม เพราะเคยใช้ E36 อยู่ประมาณ 5 ปี
ขายรถบรรทุกขนาด เล็ก กลาง ใหญ่ ISUZU 4-12 ล้อ
รับปรึกษาการต่อตัวถังรถบรรทุกทุกชนิด และ ให้คำปรึกษา
ด้านการจัดไฟแนนซ์รถบรรทุกขนาดใหญ่

Chetcck

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 01:00:56 »
ลองอ่านกระทู้เก่าดูก่อนนะครับ... :-*

ตามความเห็นส่วนตัวเครื่องรุ่นนี้น่าจะเป็น m52/tu 6 สูบ ไฟตก ราคาไม่แรง เห็นตามลิ้งค์มีแอร์แบค 6 ลูก (ไม่ไช้รุ่น. SE ตัวท็อปพวงมาลัยสามก้าน) ถ้าขับนอกเมืองใช้ดี ในเมืองซดน้ำมัน ไม่คล่องตัวเหมือนสี่สูบ ส่วนเงินสำรองเผื่อซ่อมน่าจะมีเผื่อไว้ซัก 1-1.5 แสน ขึ้นอยู่กับสภาพรถที่ได้มาครับ
วิ่ง 2xx,xxx กม. อยู่ในเกณฑ์การใช้งานถือว่าปกติ ส่วนอะไหล่ที่ต้องเปลี่ยนเมื่อถึงเวลารอสมาชิกท่านอื่นมาเสริมครับ... O:-)

แอร์แบ็กมี 8 ลูกครับ ที่เสา A (2) คอนโทรล(2) ประตูหน้า(2) ประตูหลัง(2) ตำแหน่งเดียวกะรถของสมาชิกที่โพสขายอยู่ครับ

sak_pk

• ที่ดินภูเก็ต
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 09:02:35 »
หารถมือสอง ใจเย็นๆ นะครับ อย่าพึ่งท้อ ค่อยๆหาไปครับ ได้ช้าดีกว่าได้มาแล้วซ่อมเยอะนะครับ

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 09:14:23 »
ใจเย็น ๆ ครับ จำไว้ว่า ถ้าใช่ รถมันจะัเลือกเจ้าของ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ เรื่องพวกนี้ ปรึกษาพี่อั๋น (Veeravit) ไ้ด้เลยครับ  O0
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

วีรวิชญ์

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 10:23:25 »
ใจเย็น ๆ ครับ จำไว้ว่า ถ้าใช่ รถมันจะัเลือกเจ้าของ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ เรื่องพวกนี้ ปรึกษาพี่อั๋น (Veeravit) ไ้ด้เลยครับ  O0

;) ;) ;). อยากได้เนื้อคู่แบบผมมั้ยพี่อ้วน...! >:D