ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบราคากรองเบนซินอะครับ  (อ่าน 4073 ครั้ง)

Kittiisr

• ขาประจำ
อยากทราบราคากรองเบนซินอะครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 07:46:10 »
พอดี ช่วง start รถทุกครั้ง จะมีอาการ กระตุกเล็กน้อย แล้วมีไฟกาน้ำมันขึ้นค้างประมาณ1นาทีแล้วก็ดับ ตอนแรกนึกว่าเป็นที่ปั๊มติ๊ก แต่พอสอบถามคุณพ่อแล้วได้ความว่า พึ่งจะเปลี่ยนไปไม่นานนี้ คราวนี้เลยคิดว่าจำเลยตัวต่อไป น่าจะเป็นกรองเบนซิน ครับ เลยอยากรู้ราคาอะไหล่ กรองเบนซิน ว่าราคาประมาณเท่าไหร่ จะได้ไม่โดนฟันเลือดอาบหนะครับ เป็นเครื่อง M43 นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ O0

Aroon_320ci

• บุคคลในตำนาน
  • E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
Re: อยากทราบราคากรองเบนซินอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 07:56:50 »
สั่งเองก็ 1600-1800 ให้ช่างสั่งก็ 2500 ขึ้น...ผมเพิ่งเปลี่ยนมา 2 อาทิตย์
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: อยากทราบราคากรองเบนซินอะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 08:40:56 »
เบิกห้าง พันกว่าบาทครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 08:49:15 »
รูปกาน้ำมันเนีย มันเซ็นเซอร์แรงดันน้ำมันเครื่องนะครับเป็นทุกคัน มันกำลังจะหมดสภาพหรือสรกปรก ลองถอดมาทำความสะอาดดูอยู่ด้านล้างอ้างน้ำมันเครื่อง O0 O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Ryan_E46

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:06:11 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รูปกาน้ำมันเนีย มันเซ็นเซอร์แรงดันน้ำมันเครื่องนะครับเป็นทุกคัน มันกำลังจะหมดสภาพหรือสรกปรก ลองถอดมาทำความสะอาดดูอยู่ด้านล้างอ้างน้ำมันเครื่อง O0 O0
ใช่ครับ รถผมก็เป็น ไปถามอู่ ช่างบอกว่าถ้าไม่รำคาญก็ขับไปก่อน แค่ต้องคอยเช็คระดับน้ำมันเครื่องเองครับ
ถ้าจะเปลี่ยนใหม่ก็ประมาณ เจ็ดพันขึ้นอ่ะครับ ผมก็เลยต้องทำใจยอมรับมันจนชินไปเองครับ
จนตอนนี้ถ้ามันไม่ขึ้นโชว์จะรู้สึกแปลกๆ ไม่คุ้นชินแล้วครับ  O0

crayonz

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:24:24 »
ล่าสุดผมซื้อ 650 บาท ของOEM โรงงานที่ทำให้BMW นั่นแหละครับ ซื้อไว้สามลูก ใช้ไปลูกนึง ตอนนี้เหลือสองลูกไม่ได้ใช้เลย ว่าจะเอาไปขายคืนร้านละเพราะผมติดแก๊สใช้น้ำมันน้อยมาก คงอีกนานกว่าจะตัน

อาการกระตุกไม่น่าใช่จากกองเบนซินนะครับ แต่ถ้าเคยเปลี่ยนปั๊มติ๊ก ลองดูก็ไม่เสียหายอะไร มีวาล์วกักแรงดันหัวรางที่น่าสงสัยด้วยครับ ยิ่งบอกว่าเป็นตอนสตาร์ทนิดนึง ก็เป็นไปได้อยู่ วาล์วกักแรงดันน่าจะ 1600 บาทนะครับ ลองโทรถามร้านดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2012, 09:27:34 โดย crayonz »
แกล้งโง่ไปบ้าง ทำให้เขาดูถูกไปบ้าง ชีิวิตมันก็ง่ายขึ้น

Kittiisr

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 10:28:58 »
ขอบคุณทุกท่านมากคร้าบบ เห็นราคายังไม่น่ากลัวเท่าไหร่ แต่ จะจบหรือไม่นี่สิ อีกเรื่อง :'(

แล้ววาล์วกักแรงดัน นี่อยู่ตรงไหนหรอครับ แล้วถ้ามีปัญหา อาการจะเป็น อย่างไรครับ

ขออีกคำถามครับ ตัวเซ็นเซอร์แรงดีนน้ำมันเครื่อง นี่สามารถ ถอดม้างได้ใช่มั้ยครับ

ขอบคุณคร้าบ ::)

X-talize

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 10:53:10 »
เคยอ่านเจอ บางท่านบอกว่าเกี่ยวกับมอเตอร์เดินเบาด้วย ให้ลองล้างดูครับ :-*
เฉาก๊วย

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 14:01:42 »
ใช่ครับ รถผมก็เป็น ไปถามอู่ ช่างบอกว่าถ้าไม่รำคาญก็ขับไปก่อน แค่ต้องคอยเช็คระดับน้ำมันเครื่องเองครับ
ถ้าจะเปลี่ยนใหม่ก็ประมาณ เจ็ดพันขึ้นอ่ะครับ ผมก็เลยต้องทำใจยอมรับมันจนชินไปเองครับ
จนตอนนี้ถ้ามันไม่ขึ้นโชว์จะรู้สึกแปลกๆ ไม่คุ้นชินแล้วครับ  O0

ของผมก็ขึ้นครับ...แต่ต้องดูให้ดีนะครับถ้ามันขึ้นเป็นสีเหลืองๆส้มๆไม่เป็นไรครับ  ;) แต่ถ้ามันเป็นสีแดงเมื่อไรละก็ นั้นคืองานเข้านะครับ  :o

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 16:59:25 »
ล่าสุดผมซื้อ 650 บาท ของOEM โรงงานที่ทำให้BMW นั่นแหละครับ ซื้อไว้สามลูก ใช้ไปลูกนึง ตอนนี้เหลือสองลูกไม่ได้ใช้เลย ว่าจะเอาไปขายคืนร้านละเพราะผมติดแก๊สใช้น้ำมันน้อยมาก คงอีกนานกว่าจะตัน

อาการกระตุกไม่น่าใช่จากกองเบนซินนะครับ แต่ถ้าเคยเปลี่ยนปั๊มติ๊ก ลองดูก็ไม่เสียหายอะไร มีวาล์วกักแรงดันหัวรางที่น่าสงสัยด้วยครับ ยิ่งบอกว่าเป็นตอนสตาร์ทนิดนึง ก็เป็นไปได้อยู่ วาล์วกักแรงดันน่าจะ 1600 บาทนะครับ ลองโทรถามร้านดู
วาล์วกักแรงดันมันอยู่ตรงไหนหรอครับ ผมขอซื้อต่อ กรองอันนึงได้มั้ยครับ ขอบคุนครับ :)
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู