ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม part no. ของโอริงหน่อยครับ  (อ่าน 1367 ครั้ง)

chet

• บุคคลในตำนาน
  • Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
รบกวนสอบถาม part no. ของโอริงหน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 12:52:28 »
โอริงสำหรับท่อน้ำฝั่งที่ผมวงกลมไว้น่ะครับ ผมเช็คดูในเว็บไม่มีเลย

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
Re: รบกวนสอบถาม part no. ของโอริงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 12:57:11 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
โอริงสำหรับท่อน้ำฝั่งที่ผมวงกลมไว้น่ะครับ ผมเช็คดูในเว็บไม่มีเลย

เอากี่เส้นครับพี่ เดียวส่งของเทียบไปให้ๆๆๆ ฟรีครับ แต่ผมใช้ประเกนเหลว แจ่มกว่าโอริงนะครับ :-[ ว่าแต่มันมีโอริงด้วยหรอครับ O0 ผมถอดไม่เคยเห็นเลย งงง O0 สงสัยมองไม่ดี :)) :))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2013, 13:44:46 โดย num2012 »
เก่า แต่ไม่แก่นะ

moo bangplee

• แฟนพันธุ์แท้
Re: รบกวนสอบถาม part no. ของโอริงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 13:30:55 »
โอริ่งผมมีทุกไซด์ครับมีทั้งทนความร้อนเกิน 200 องศา และ ธรรมดาที่ทนได้ประมาณ 80 องศา
ครับ

jae

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 13:39:51 »
ไปร้านขายโอริง บอก 38mm x 4mm ครับ ไหน ๆ ก็ซื้อแล้ว ซื้อมันสองวงเลย ถ้าหัวท้ายเท่ากันนะครับ

เอาเวอร์เนียวัดดูอีกทีก็ได้ครับถ้่าไม่มั่นใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2013, 13:43:00 โดย แจ »

chet

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 15:33:47 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เอากี่เส้นครับพี่ เดียวส่งของเทียบไปให้ๆๆๆ ฟรีครับ แต่ผมใช้ประเกนเหลว แจ่มกว่าโอริงนะครับ :-[ ว่าแต่มันมีโอริงด้วยหรอครับ O0 ผมถอดไม่เคยเห็นเลย งงง O0 สงสัยมองไม่ดี :)) :))

มันมีวงนึงอยู่ข้างในครับ ของผมหลุดหายไหนแล้วก็ไม่รู้
ขอบคุณคุณหนุ่มคุณหมูคุณแจนะครับ
พอดีเพื่อนผมทำรถเช่า+อู่สี+ขายน้ำมันเครื่อง+คาร์แคร์อยู่เขาจัดให้มาแล้ว

ขอตัวไปงัดแงะต่อก่อนครับ

chet

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 15:42:17 »

อ้อ ลืมเล่าให้ฟังว่าทำไมผมหา part no. ไม่เจอ
คือเขาไม่มีขายครับ เหมือนโอริงฝาปิดถังพักน้ำ
ถ้าอยากได้ต้องซื้อทั้งชุด  :-\

kangplaz

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 16:57:45 »
ถอดโอริงไปที่ร้านขายยางเลยครับ

chet

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 19:01:59 »
ถอดโอริงไปที่ร้านขายยางเลยครับ

ท่อหลุดออกมาและโอริงหลุดหายไปแล้วครับ

แต่ได้มาแล้วครับ จัดการเรียบร้อยแล้ว

chaky

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 23:48:48 »

มันมีวงนึงอยู่ข้างในครับ ของผมหลุดหายไหนแล้วก็ไม่รู้
ขอบคุณคุณหนุ่มคุณหมูคุณแจนะครับ
พอดีเพื่อนผมทำรถเช่า+อู่สี+ขายน้ำมันเครื่อง+คาร์แคร์อยู่เขาจัดให้มาแล้ว

ขอตัวไปงัดแงะต่อก่อนครับ

มันต้องเป็นโอริงที่มีคุณภาพหน่อยนะครับ ทนความร้อนได้ 200 องศาอย่างที่เพื่อนสมาชิกบอก
จะยิ่งดีมากๆครับ เพราะเท่าที่เห็นเครื่องตระกูล N ทั้งหลาย
อุณหภูมิในระบบ จะอยู่ที่ 105-110 องศานะครับ รถผมเองก็ประมาณนี้

หากโอริงเป็นแบบไม่ทนความร้อนไม่นานก็จะหมดสภาพครับ
ยังไงก็ลองเช็คดูด้วยนะครับ จะได้ไม่ต้องมามีปัญหาตามมาทีหลังครับ

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

chet

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 13:41:01 »
มันต้องเป็นโอริงที่มีคุณภาพหน่อยนะครับ ทนความร้อนได้ 200 องศาอย่างที่เพื่อนสมาชิกบอก

ยังไงก็ลองเช็คดูด้วยนะครับ จะได้ไม่ต้องมามีปัญหาตามมาทีหลังครับ

ครับผม