ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆเคยสั่งของจาก ecstuning ไหมครับ  (อ่าน 1809 ครั้ง)

24noppon

• แฟนพันธุ์แท้
  • เรามันก็แค่เศษดาว จะอะไรกันนักกันหนา
พี่ๆเคยสั่งของจาก ecstuning ไหมครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2019, 17:38:30 »
พอดีผมจะลองสั่ง rain sensor มาใช้ดูแต่ไม่รุว่า ของสั่งจาก usa จะโดนภาษีนำเข้าเท่าไหร่ครับ ถ้าภาษีเยอะมาก ผมคงหาเบิกห้างบ้านเราดีกว่า
ขอบคุณครับ
ิBMW E46 323ISE STOCK ENGINE M52TU

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: พี่ๆเคยสั่งของจาก ecstuning ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2019, 05:50:18 »
เคยแต่ turner motorsport น่าจะคล้ายๆกันนะครับ ค่าของ ค่าส่ง นี่แทบจะเท่ากันเลยละครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

itongx

• No one is perfect!!
Re: พี่ๆเคยสั่งของจาก ecstuning ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2019, 09:07:08 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
พอดีผมจะลองสั่ง rain sensor มาใช้ดูแต่ไม่รุว่า ของสั่งจาก usa จะโดนภาษีนำเข้าเท่าไหร่ครับ ถ้าภาษีเยอะมาก ผมคงหาเบิกห้างบ้านเราดีกว่า
ขอบคุณครับ

โดนราวๆ 40% ครับถูกกว่า 0 หน่อยนึงแต่ rain sensor พัง ? มันพังยากอยู่นะครับหามือสอวเอาถูกกกว่าเยอะครับ
"ต้อง ครับ"

24noppon

• เรามันก็แค่เศษดาว จะอะไรกันนักกันหนา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2019, 12:09:55 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขอบคุณครับ

โดนราวๆ 40% ครับถูกกว่า 0 หน่อยนึงแต่ rain sensor พัง ? มันพังยากอยู่นะครับหามือสอวเอาถูกกกว่าเยอะครับ
[/qu[size=78%]ote][/size]
[/size]
[/size][size=78%]เปลี่ยนมือสองมาสองตัวแล้วครับ ใส่ได้ไม่เกินสองวัน พังอีก ตอนนี้ผมโค้ดปิดฟังชั่นไปละ[/size]
[/size]
[/size][size=78%]ตอนนี้สงสัยว่ามันเสียเพราะอายุหรือเสียเพราะ กล่อง gm5ของผมหรือเปล่าไม่เเน่ใจ [/size]
[/size]
[/size][size=78%]อาการคือ พอเปลี่ยน rain sensor เสร็จ รถจอดเฉยๆ ก้ใช้ได้ปกติ ไม่มีปัญหาอะไร [/size]
[/size][size=78%]แต่พอเริ่มขับรถใช้งานอาการเดิมก็มาอีก คือฝนตกแล้วไม่ยอมปัดน้ำฝน [/size]
[/size][size=78%]หลังจากที่ได้ขับรถแล้ว พอจอดรถเซนเซอร์ก้ใช้ไม่ได้อีกเลย[/size]
[/size][size=78%]เป็นแบบนี้ทั้งสองตัวเลยครับ  [/size]
[/size][size=78%]แบบนี้เป็นที่กล่อง GM5 หรือเปล่าครับ[/size]
ิBMW E46 323ISE STOCK ENGINE M52TU

24noppon

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2019, 12:25:07 »

การทำงานเซนเซอร์ ปกติดครับ ก่อนขับรถ

อันนี้คือหลังจากขับรถแล้ว เซนเซอร์ใช้ไม่ได้แล้วครับ