ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม " กล่องระบบไฟบริเวณล้อหน้าขวามันขาดครับ ไม่รู้คืออะไร "  (อ่าน 1002 ครั้ง)

polarisz13

• คนคุ้นเคย
พอดีวันนี้ไปแก้ไขลูกหมากกันโครงล้อหน้าขวามันหลุด เห็นช่างถอดล้อ
เลยไปส่องๆดู.. เห็นมันจะมี กล่องสีเหลี่ยมๆมีสายไฟเชื่อมเข้ามา แล้วมันจะมีที่ดึง หรือไรสักอย่าง
เชื่อมต่ออยู่กับปีกนกครับ มันขาดออกจากกัน ไม่รู้มันคืออะไร  ???

ยังไงรบกวนด้วยครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
สาย abs หรือเปล่าครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
กล่องเสียบสาย เอบีเอส กับ เซนเซอร์ผ้าเบรค จ้า
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ถ้าเชื่อมกับปีกนก มันคือระบบไฟออโต้ (ไฟหน้า) ...รถของท่านเป็นรุ่น ise ใช่เปล่าวครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
ควรถ่ายรูปมาให้ดูครับ...จะได้ง่ายกับคำตอบ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

polarisz13

• คนคุ้นเคย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าเชื่อมกับปีกนก มันคือระบบไฟออโต้ (ไฟหน้า) ...รถของท่านเป็นรุ่น ise ใช่เปล่าวครับ

อ่อครับ ISE

polarisz13

• คนคุ้นเคย
เด๊วลงรูป แล้วมาสอบถามอีกทีครับ เพื่อความชัวร์ ^^ ตอนไปซ่อมลืมหยิบโทรศัพท์ไป  O0

เด๊วไปถ่ายมาใหม่

ขอบคุณทุกท่านมากครับ : )

ooooatooo

• http://www.clube46.com
กล่องสี่เหลี่ยมแบนๆ มันคือเซ็นเซอร์ไฟหน้าครับ เวลารถขึ้นเนินสูงๆมันจะปรับให้ไฟหน้าอยู่ระนาบเดิมไม่ให้แยงตาชาวบ้าน ถ้าตัวนี้เสีย ไฟหน้ารถจะกดต่ำลงเป็นไฟส่องกบเลยครับ

blacksea

• แฟนพันธุ์แท้
  • 318 ise 2003 สี ดำเครื่อง n42
กล่องสี่เหลี่ยมแบนๆ มันคือเซ็นเซอร์ไฟหน้าครับ เวลารถขึ้นเนินสูงๆมันจะปรับให้ไฟหน้าอยู่ระนาบเดิมไม่ให้แยงตาชาวบ้าน ถ้าตัวนี้เสีย ไฟหน้ารถจะกดต่ำลงเป็นไฟส่องกบเลยครับ

ตามนี้ ผมโดนมาแล้วช่างถอดปีกนก ไม่ปลดตัวนี้ก้อ หักเลย ทุกวันนี้เอากาวทา เทปพันสายไฟพันอีกที ถามจะเบิกศูยน์ ราคาแพงมาก