ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการอุด วาล์วฮีตเตอร์ ครับ  (อ่าน 2711 ครั้ง)

suebsakun

• คนคุ้นเคย
ถามเรื่องการอุด วาล์วฮีตเตอร์ ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 15:28:41 »
คือรถผม  แอร์เป่าลมร้อน  ทางเป่าลงเท้าและเป่ากระจกอ่ะครับ  แต่ช่องคอนโซน ยังเย็นปกติ  ในกรณีถ้าเลือกเป่า  3 จุด คิดภาพออกมั้ยครับ ถ้าเลือกเป่า เฉพาะคอนโซน แอร์จะไม่เย็นครับ เหมือนมีลมร้อนเข้ามาด้วย ผมงงมาก  คิดว่าเป็นกะท่อน้ำอุ่นรึปล่าวครับ  แบบเลือกเป่าจุดใดจุดหนึ่งไม่ได้  ต้องเลือกทั้ง 3 จุด  ถึงเย็น

ขอความเห็นตรงๆด้วยครับ

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
Re: ถามเรื่องการอุด วาล์วฮีตเตอร์ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 17:51:43 »
เปิดออโตหรือเปล่าครับถ้าออโต้มันจะผสมอากาศกันทั้งร้อนและเย็น ลองแบบเมลนวลดูครับว่ามีลมร้อนใหม
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: ถามเรื่องการอุด วาล์วฮีตเตอร์ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 18:00:53 »
ลองดูที่ปุ่มการหมุนเวียนอากาศภายในก่อนนะครับ มันจะเป็นรูปกลมๆกับที่มีตัวaอยู่ข้างในวงกลมลองกดให้ไฟสีเขียวขึ้นที่วงกลมเปล่าวๆอะครับ มันจะตัดอากาศภายนอกรถไม่ให้เข้ามาและจะทำให้ห้องโดยสารเย็นขึ้นด้วย แต่ถ้าไม่หายต้องเช็คนำ้ยาแอร์แล้วละครับ เพราะถ้านำ้ยาแอร์ไกล้จะหมดมันจะเริ่มไม่เย็นเป็นช่องๆไป หรือไม่ก็ข้างใดข้างหนึ่งจะเริ่มไม่เย็นก่อน.....และสุดท้ายก็จะไม่เย็นทั้งหมดครับ
 O:-) O:-) O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 11:51:08 »
ลองอุดดูครับแล้วจะรู้ว่าแอร์เย็นๆมันดียังไง ผมอุดมาได้หลายเดือนแระ

ส่วนวิธีอุดลองหากระทู้ "ใครบอกแอร์E46เย็นสู้แดดไม่ไหว"
ลองดูครับทำเองต้นทุนค่าจ้างกลึงสองร้อยบาท

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 13:28:06 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ลองอุดดูครับแล้วจะรู้ว่าแอร์เย็นๆมันดียังไง ผมอุดมาได้หลายเดือนแระ

ส่วนวิธีอุดลองหากระทู้ "ใครบอกแอร์E46เย็นสู้แดดไม่ไหว"
ลองดูครับทำเองต้นทุนค่าจ้างกลึงสองร้อยบาท

+1 ครับ

มีแบบอุดกับต่อวนนะครับ แต่ส่วนมากจะอุดกัน เพราะไม่ให้อากาศภายนอกเข้าทางช่องแอร์ ถ้าอยากได้อากาศภายนอกก็เปิดกระจกเลยง่ายกว่าครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน