ผู้เขียน หัวข้อ: Review พาสมาชิกใหมไปเลือกซื้อ 323IA SE E46 M52/TU ในแบบมือใหม่(ของผม)เหมือนกัน  (อ่าน 21876 ครั้ง)

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
          ช่วงนี้สมาชิกในเวปนับวันดูแล้วเหมือนว่าจะมากขึ้น อาจเป็นเพราะความอบอุ่นและการให้ความรู้รวมถึงการตอบคำถามของเพื่อนกูรูทั้งหลายมีมากหลายคน ซึ่งก็มีความถนัดและประสพการณ์ที่ต่างกันมาแชร์ ให้เพื่อนๆ สมาชิกใหม่ได้รับกันไปอย่างเหลือล้น  กูรูบางท่านก็สามารถตอบคำถามซ้ำๆ ได้อย่างไม่รำคาญใจ บางท่านก็หาข้อมูลมาให้อย่างละเอียดโดยไม่หวังสิ่งอื่นใดตอบแทน ผมคนหนึ่งที่มองเห็นสิ่งในสังคมเล็กๆ แห่งนี้ด้วยความประทับใจ  สิ่งที่สังเกตุเห็นในสมาชิกใหม่ๆ ที่ยังไม่พร้อมและหวังที่จะได้ครอบครองที่เข้ามาหาข้อมูลเพื่อตัดสินใจก็มีไม่น้อยเช่นกัน   ในเมื่อสมาชิกมากอาจเป็นเพราะสมาชิกใหม่บางท่านที่เคยขับใน BMW ในรุ่น E36 ที่ชื่นชอบรถที่มีโลโก้ภายใต้รูปใบพัดแห่งนี้อาจจะหันมาครอบครองในรุ่น E46 ก็เป็นได้เพราะราคารถ รวมถึงค่าอะไหล่ก็ตกลงมามาก เพียงพอที่จะดูแลกันไหว จึงทำให้ปัจจุบันเวปเราทุกวันนี้มีสมาชิกเพิ่มขึ้นก็เป็นได้เพื่อเป็นแหล่งข้อมูล 
          จากเมื่อปีที่ผ่านมาผมขับรถไปทำงานตามปกตินานๆ จะเห็นมี E46 ผ่านไปสักคันสองคัน แต่ทว่าทุกวันนี้ผมกับเห็นทุกวันซึ่งในแต่ละวันก็ไม่น้อยกว่า 5-6 คัน เป็นที่ประจักษ์แล้วว่า คนหันมาเล่น E46 กันมากขึ้น ซึ่งก็อาจเป็นเหตุผลอย่างหนี่งที่ราคามือสองจะมีการขยับตัวสูงขึ้นเป็นธรรมดา ตามหลัก ของ Demand และ Supply กล่าวคือเมื่อมีความต้องการมากขึ้น สินค้าก็จะหายากและปรับตัวสูงขึ้น  ซึ่งในขณะนี้การที่จะหา E46 สภาพดีๆ ในราคาที่พอรับได้มันอาจจะยากขึ้นทุกวัน  จากที่สังเกตุดูกระทู้สำหรับสมาชิกที่กำลังมองหานั้นก็หลายท่าน มีทั้งที่ยังไม่พร้อม และบางท่านที่พร้อมแต่ก็ยังหารถที่ใช่ไม่ได้สักที
จากประสบการณ์ในการหารถของผมที่เคยเขียนในกระทู้เมื่อเดือนตุลาคมปีที่แล้ว ในการแชร์ประสบการณ์ นั้นก็ได้รับข้อมูลในการเลือกซึ้อรถมาจากคุณ Crayonz สมาชิกเราผู้มากประสบการณ์ (ขออนุญาตเอ่ยถึง) ซึ่งเขียนวิธีการดูรถ E46 ไว้ในเวปพันธุ์ทิพย์ ห้องรัชดา ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
และอีกหลายกระทู้ที่มีประโยชน์ทั้งในห้องรัชดา และ e46 Thailand แห่งนี้ ซึ่งผมก็ได้น้ำมาโพสท์ไว้ในเวปเราแห่งนี้  ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน 
   ครั้งนี้เมื่อสองวันก่อนผมได้มีโอกาสได้รับเกียรติในความไว้วางใจให้ช่วยดูรถ E46 กับสมาชิกใหม่ผู้หนึ่ง  แห่งบ้านเราแห่งนี้ โดยประสบการณ์แค่หางอึ่ง คิดแล้ว เอาก็เอาวะ เป็นไงเป็นกัน ในเมื่อเราได้แนวทางในการดูรถมาจากผู้ที่เราชื่นชอบในความสามารถของเขา แล้วเราก็ได้มาตามที่ตั้ง่ใจให้กับตัวเองสำเร็จ  ผ่านการใช้และประสบการณ์กับตัวเองมาก็ไม่น้อย ถ้าจะเลือกอีกสักคันมันคงไม่ได้เลวร้ายไปกว่านี้หรอกน่า 555 จึงได้รับคำ และไปดูให้ตามที่สมาชิกท่านนี้ได้เลือกมาสองคัน    .............  (ขอพักเดี๋ยวมาต่อ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 09:08:37 โดย วีรวิชญ์ »

admin

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับพี่อั๋น นอนดึกนะครับเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2013, 00:21:18 โดย admin »

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
รออ่านตอนต่อเช้าครับ เวป e46 เยอะจริงๆ สงสัยมีอะไรดี   ;)
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Jeeranapong B.

• แฟนพันธุ์แท้
  • I'm behind the BMW's wheel
ผมอยากไปขับ volvo ซะแล้ว  >:D อยากใช้ E85 จะได้ถูกๆ  :))
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

admin

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมอยากไปขับ volvo ซะแล้ว  >:D อยากใช้ E85 จะได้ถูกๆ  :))
ใส่คิทเลยครับ

วีรวิชญ์

ว่าแล้วก็เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า
   สมาชิกใหม่ท่านนี้ขอไม่อนุญาตเอ่ยนาม เพราะยังไม่ได้รับอนุญาต จึงขอเรียกว่า”คุณเอก” ก็แล้วกัน คุณเอกได้แจ้งกับผมว่าอยากได้รถหกสูบมาเป็นคู่ชีวิต ดังนั้นรถที่ผมไปดูก็คงหนีไม่พ้น m52 tu เป็นแน่แท้ ซึงก็เป็นรถที่ผมไม่ถนัดในเรื่องเครื่องยนต์แน่นอนเพราะผมใช้รถสี่สูบในรุ่นถึกเป็น m43 tu มาตั้งแต่เริ่มใช้ในวันออกรถจนถึงปัจจุบันก็ยังไม่เคยขโมยใครในรุ่นหกสูบมาขับ แต่ก็มันใจว่ามันคงไม่แตกต่างอะไรนักในหลักการดูรถตามต้นฉบับ 555 (ตัวใครตัวมัน) ในเช้าวันพุธที่ 23 ที่ผ่านมาคุณเอกได้นัดผมไปดูรถแถวถนนราชพฤกษ์ขาเข้าก่อนถึงถนนเพชรเกษม เป็นเต้นท์รถฝากขายมา(เจ้าของเต้นท์ว่าอย่างนั้น) ที่ไปดูเป็น E46 323IASE M52 TU ไปถึงเต้นท์รถ รถจอดอยู่นอกเต้นท์ สีดำ มองรอบ ๆ ในระยะสองเมตร ก็รู้ว่าทำสีมาใหม่ซะดำเมี่ยม เคาะแล้วสีหนาไปนิดนึงจะเรียกว่าอาบมาก็ได้ ตัวถังก็เรียบร้อยดีครับ ไม่มีรอยชนหนักหรือคว่ำมา ถ้ามีก็ต้องทำมาเนียน  รถ BMW E46 ดูง่ายตามต้นฉบับเลยครับ ไล่เส้นดำบนหลังคาตั้งแต่หน้ารถไปหลังรถ เส้นขอบประตู ขอบกระจก ก็ดำเสมอกัน ผิวดูหนาเพราะทำสีมา รอบประตูเรียบร้อยไม่มีรอยยับ เนื่องจากรถจอดกลางแดด มีแสง มองเห็นได้ง่ายครับ ........  (อ้าวตี่หนึ่งแล้วไว้ค่อยมาต่อคราวหน้าก็แล้วกัน)

jae

คุณอั๋น นี่มาค้าง ๆ คา ๆเลย

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
เป็นทรูสตอรี่ ต้องมีการติดตามในช่วงต่อไปอีก
 :( :( :(
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

niknot66

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
-มาลงชื่อรอครับ

z3ang

• คนคุ้นเคย
ลงชื่อ รออ่านครับ

นพดล

รอชมครับ ;)

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
รออ่าน ตกลงคันนี้รอดไหม เป็นเนื้อคู่หรือเปล่าครับ   :)) :))
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Chris

รออ่านเช่นกัน O:-)
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
รออ่าน...อยู่ครับ

วีรวิชญ์

ขออภัยที่ให้รอ มาต่อกันครับ
               รถคันนี้เปิดราคาขายที่ 519,000 บาท (ยังไม่ได้ต่อราคา) เป็นรถปี 2002 (แอบคิดในใจว่าราคาทำไมถูกจัง) ภายนอกผ่านครับสำหรับการทำสีมาและดูลักษณะตัวถังตั้งแต่หัวจรดท้าย การแต่งรถมาจากเจ้าของเดิมที่เห็นก็คือเปลี่ยนกันชนหน้าเป็น m3 ล้อแม็กซ์ขอบ 18 ลายห้าก้าน ใส่สปริงโหลดพอสวยงาม ขยับดูกระจกมองข้าง ทั้งสองข้าง ปรากฏว่าด้านซ้ายฝั่งคนนั่งมีปัญหาหลวมมากก็คิดว่าแก้ไขซ่อมพอได้ เปิดกระโปรงรถเพื่อเช็คดูส่วนภายในตัวถังและเครื่องยนต์ สิ่งแรกที่เห็นก็คือโช้คฝากระโปรงทั้งสองข้างเสียทั้งคู่ไม่สามารถค้ำได้ อันนี้ราคาที่ทราบแถววัดโสมคู่ละไม่เกินสองพันบาท มองดูเครื่องยนต์จึงเห็นว่าเป็นรถที่ติดแก๊สมาแล้วสอบถามเจ้าของเต้นท์ทราบว่าติดมาแล้วสองปี จึงขอกุญแจเพื่อกะว่าเดี๋ยวจะลองสตาร์ทดู เจ้าของเต้นท์บอกว่ารถน้ำมันหมดสตาร์ทไมติดยังไม่ได้ไปซื้อมาเติม คราวนี้รู้สึกเสียความรู้สึก นึกในใจว่าอะไรวะรถจะเอามาขายแล้วไม่ยอมเติมน้ำมันเพื่อให้ลูกค้าลองมึงจะมาขายทำไมทั้งที่รู้ว่านัดลูกค้ามาแล้วล่วงหน้าตั้งหนึ่งวัน รถคงจะมีปัญหาแน่ๆ แต่ก็กัดฟันลองมุดดูตัวถังภายในด้านบนก็ตามที่คิดน็อตทุกตัวเป็นมันแวป นี่ก็คือทำสีมาปกปิดภายในไว้ด้วย จะรู้ว่ากลับสีมาหรือเปล่าถ้าจะดูต่อต้องดูที่เล่มทะเบียนว่ารถเดิมเป็นสีดำหรือเปล่า หรือว่าเป็นสีอื่นแล้วกลับสีมาอันนี้รู้สึกไม่ดีแน่ในความคิดของผมว่ารถจะยำมาเยอะไปหน่อย ก้มลงเอาไฟฉายที่ติดมาด้วยส่องดูตัวถังภายในข้างใต้เครื่องในจุดที่สามารถเห็นได้ นั่นไงรถมีคราบสกปรกขาวๆ ซึ่งยังไม่แน่ใจว่าเป็นอะไร ก็เอามือล้วงดูในมุมซุ้มล้อใกล้กันชนหน้าขวาเพื่อให้แน่ใจก็มีคราบขี้เกลือเล็กๆ ติดปลายนิ้วมานิดหน่อย คงสรุปมั่วๆเอาได้ว่ารถคันนี้ต้องจุ่มน้ำมาเป็นแน่ เพราะถ้าเราไปหาเอาที่กันชนหน้าซึ่งเป็นกันชนแต่งที่เปลี่ยนมาหลังจากที่รถมันจุ่มน้ำมา มันก็คงไม่เจอแบบนี้ 555  ช่างหัวมันไม่ต้องร้อนวิชาดูต่อ เสียเวลากับรถหกสูบราคาถูกนี้อีกต่อไป เพราะถึงอย่างไรรถมันก็สตาร์ทไม่ติดแน่ในวันนี้ เพราะไอ้เจ้าของเต้นท์มันก็บอกว่ามีคนมาดูรถคันนี้ไว้อยู่ในช่วงเวลาตอบจากไฟแน้นซ์ จะรู้ผลก็ต้องช่วงเย็น แล้วจะโทรมาบอกกับคุณเอกอีกที (ดูมันพูดยังกับว่ารถมันเลอเลิศจนต้องรอคิวเป็นหางว่าวงั้นแหละ หรือมันอาจจะรู้ตัวก็ได้ว่าเราก็ดูรถเป็นไม่ใช่ตาสีตาสาที่จะหลอกกันขายง่ายๆ ) ก็ต้องใส่หน้ากากยิ้มกับมันไปบ้างว่า “ได้ครับจะรอรับคำตอบจากโทรศัพท์ก็แล้วกันนะครับ”  ก็เลยชวนคุณเอกกลับบ้านและเล่าถึงรายละเอียดกับการตรวจดูทั้งหมดให้ฟังเพื่อเป็นการตัดสินใจ แต่ก็ไม่ได้บอกให้เลิกล้มการตัดสินใจในรถคันนี้ เพราะถ้าอยากจะมาดูอีกแล้วสตาร์ทเครื่องเช็คระบบและทดลองขับแล้วดี ตรวจภายในห้องโดยสาร และเช็คเซ็นเซอร์ต่างๆ ดูแล้วมันโอเค  และเขายอมลดราคาให้อีกในราคาที่พอใจทั้งสองฝ่าย หรือใจปล้ำให้เราเอาไปขึ้นฮ้อยดู ซึงก็คงเป็นไปได้ยาก 555  เอาเป็นว่าจบสำหรับการดูรถคันแรก ที่ไม่มีภาคต่อที่ต้องเล่ากันต่อ.....
 O0 O0 :)) C:-) C:-)

Krisada511

ซื้อรถบ้านหรือรถสมาชิกแท้ๆ ในเวปนี้ดีกว่าครับ  :-*

วีรวิชญ์

ซื้อรถบ้านหรือรถสมาชิกแท้ๆ ในเวปนี้ดีกว่าครับ  :-*

ครับคุณกฤษ เดี๋ยวพักสักครู่ผมจะมาเล่าต่อในรถคันถัดไป สภาพป้ายแดงญี่ปุ่นยังอาย 555
 :-X

Krisada511

รอติดตามครับ  ;)

Ngee

• ขาประจำ
กำลังสนุกเลยครับ

Cy

วีรวิชญ์

คราวนี้เป็นรถคันที่สอง 

ในช่วงเวลาประมาณ 20.00 น. หัวค่ำวันพฤหัสบดีที่ 24(แก้ไขวันที่แล้วจำผิด) ผมได้รับโทรศัพท์จากคุณเอกว่ามีคนขายรถบ้าน เจ้าของต้องการขายให้ในราคาประมาณเจ็ดแสนบาท  สอบถามรายละเอียดแล้วว่าเป็นรถ E46 323IASE  เป็นรถปี 2006 จากเดิมตั้งไว้ในราคา เจ็ดแสนห้า ถ้าต้องการผู้ขายให้ไปดูรถในคืนนี้เพราะจะออกไปต่างจังหวัดในเข้าวันรุ่งขึ้น กว่าจะกลับก็หลายวัน  เอาอีกแล้วอะไรมันจะด่วนขนาดนี้  แต่เมื่อนึกถึงในวันที่เราต้องการซื้อ และพร้อมที่จะซื้อ เราเองก็ใจร้อนอยากได้ไม่ต่างกัน หัวอกเขาหัวอกเรา อะไรที่พอจะทำได้เอาก็เอาวะ เลยตอบตกลงให้มารับเราในเวลาสามทุ่มของคืนนั้นเลย   ในใจก็คิดไปว่าดูรถกลางคืนมันจะเห็นอะไรได้ละเอียดกว่าตอนกลางวันนะ อย่างน้อยเห็นอะไรที่มันไม่ได้เรื่องก็กลับบ้านกินเหล้าต่อดีกว่า ระหว่างรอก็เดินไปหยิบไฟฉายคู่กายมารอ เพราะถึงอย่างไรมันก็ต้องใช้อยู่ดี    คุณเอกมารับผมตรงเวลาสามทุ่มพอดี ไปถึงสถานที่นัดหมายคือบริเวณถนนบรมราชชนนีฝั่งขาออก ไม่ไกลจากถนนราชพฤกษ์เท่าไร  เมื่อมาถึง เห็นรถจอดรออยู่แล้ว ผู้ขายเดินมาต้อนรับพร้อมน้ำดื่มเย็นๆ ให้กันคนละขวด และส่งกุญแจให้ พร้อมทั้งบอกว่าเชิญตามสบาย หลังจากกระดกน้ำเข้าไปแล้วครึ่งขวด พอมีแรงก็ไม่ต้องรอช้าเพราะเวลาก็ปาเข้าสี่ทุ่มเศษแล้ว รถจอดอยู่บริเวณโรงจอดรถ มีไฟนีออนสว่างพอทีจะส่องเห็นรถได้เกือบทั้งคัน อย่างที่แจ้งไว้ว่าผู้ขายปรับราคาขายที่เจ็ดแสนห้า ตอนนี้ปรับราคาลงมาอยู่ที่เจ็ดแสน มองดูจากภายนอกเป็นรถ E46 323IASE สีน้ำเงิน ทุกอย่างอยู่ในสภาพเดิมทั้งหมดไม่มีการแต่งเติมอะไร แม้แต่ล้อยังเป็นล้อเดิมติดรถในรุ่นนี้ตามรูป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2013, 14:21:23 โดย วีรวิชญ์ »

วีรวิชญ์

อันนี้ก็เป็นรูปภายในของตัวรถ (ภาพที่ลงไว้ทั้งหกภาพเป็นภาพจากผู้ขายถ่ายตอนกลางวัน)

ง่วงแล้วครับพรุ่งนี้ว่างจะมาเขียนต่อนะครับ  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2013, 23:45:00 โดย วีรวิชญ์ »

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
หนุ่มน้อยก็แบบนี้แหละครับพิมพ์ก็ช้าโหลดก็ช้า   :)) :)) :))เหมือนผมเลย ;D ;D ;D

Chetcck

รออ่านต่อตอนต่อไปครับพี่
ขายรถบรรทุกขนาด เล็ก กลาง ใหญ่ ISUZU 4-12 ล้อ
รับปรึกษาการต่อตัวถังรถบรรทุกทุกชนิด และ ให้คำปรึกษา
ด้านการจัดไฟแนนซ์รถบรรทุกขนาดใหญ่
E-Mail:[email protected]
มือถือ : 08-1969-7168

Krisada511

ไว้อ่านรอต่อพรุ่งนี้ครับ   :D

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
เหมือนรถผมแป๊ะเลยครับ แต่ปลายท่อเปลี่ยนแล้วครับ ;)
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
เดี๋ยวผมถ่ายรูปให้ดูเพิ่มได้นะครับ เจ้าของนำรถมาจอดทิ้งไว้ที่บ้านผมสองวันแล้วครับ ขอบอกว่าเหมือนรถป้ายแดงเลยครับ หรือไม่คนที่ใช้มาก่อนหน้าไม่เคยรุยนำ้หรือเอารถไปโดนฝุ่นมาแน่ๆเลย วันนี้จะทำการรื้อเพื่อจัดการระบบของเหลวของรถและแยกออยด้วย ยังไงเดี๋ยวจะถ่ายรูปความใหม่ให้ดูนะครับ :-*

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
ถ้าเป็นมือเดียวจริงๆก็น่าสนนะครับ สภาพแบบนี้แลดูเจ้าของเขารักษาดีจัง ล้อลายนี้ใส่ยาง 225 / 50 / 16 เลือกยางดีๆ เกาะๆ ได้เยอะเลยครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

วีรวิชญ์

เดี๋ยวผมถ่ายรูปให้ดูเพิ่มได้นะครับ เจ้าของนำรถมาจอดทิ้งไว้ที่บ้านผมสองวันแล้วครับ ขอบอกว่าเหมือนรถป้ายแดงเลยครับ หรือไม่คนที่ใช้มาก่อนหน้าไม่เคยรุยนำ้หรือเอารถไปโดนฝุ่นมาแน่ๆเลย วันนี้จะทำการรื้อเพื่อจัดการระบบของเหลวของรถและแยกออยด้วย ยังไงเดี๋ยวจะถ่ายรูปความใหม่ให้ดูนะครับ :-*

ขอบคุณมากเลยคุณรุท ขอชัดๆ ไปเลยนะ  :-X

ถ้าเป็นมือเดียวจริงๆก็น่าสนนะครับ สภาพแบบนี้แลดูเจ้าของเขารักษาดีจัง ล้อลายนี้ใส่ยาง 225 / 50 / 16 เลือกยางดีๆ เกาะๆ ได้เยอะเลยครับ

ยางเจ้าของเดิมผลิต ปี 10 ถ้าจำไม่ผิด เพิ่งลงพื้นได้ไม่นานสภาพยางใหม่มากๆ เป็น Yokohama Earth1
เสป็คยางต้องให้คุณรุทดูอีกที
 :-X

เหมือนรถผมแป๊ะเลยครับ แต่ปลายท่อเปลี่ยนแล้วครับ ;)

ใช่ครับผมถึงบอกได้ว่าเป็นคุณแฝดกับพี่อ้วนทั้งคนขับก็อายุเท่ากัน ทั้งรถภายนอกและภายใน ยกเว้นปลายท่อ เจ้าของเปลี่ยนใส่ของ AC ครับ
 :)) :)) :))

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
ถ้าเป็นปี 06 รถน่าจะเป็น DSC แล้วนะครับ หรือลากจดปี 06 ครับ O0
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว