ผู้เขียน หัวข้อ: *** เรียนสอบถามอะไหล่ ล้อ Hamann PG2 แนวอนุรักษ์ สไตล์ Vintage ***  (อ่าน 12705 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เพิ่มเติมอีกทีครับ พอดีไปดูในหนังสือเก่าๆมาลืมไปเลยครับ 3 มงกุฏเรชซิ่ง ไงครับ ตัวแทนโดยตรงเลยตอนล้อรุ่นนี้ขายในบ้านเราครับ

ทีมสังกะสี 3 มงกุฏ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน  ;)

รู้สึกว่าจะยุบ ไปแล้วครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
วันนี้ 15 สิงหาคม 2555 ขอ Up Date แวะไปดูล้อที่ซ่อม

1. เมื่อบ่ายร้านซ่อมล้อ โทรมาว่าล้อเสร็จแล้ว และ น็อตประกบวงล้อ   ;)
    มีเพิ่มเงินค่าน๊อตไป 900 บาท เป็นน๊อตทั้งหมด 18 ตัว  รวมที่ ซื้อสำรองอีก 6 ตัว
   ( เนื่องจาก ถอดประกอบ มีน๊อตขาด ไป 12 ตัว ) เป็นน๊อตพิเศษ  Bolt Hamann
    ต้องขอบคุณ คุณลูกชายเจ้าของร้าน ที่เป็นธุระให้อย่างดี

2. ตรวจดูงาน ฝืมือ พึงพอใจมากครับ ตามรูปแนบ  ;)

3. วันนี้ไป ก.เจริญยนต์ ซื้อฝาแท้ มาอีก 2 อัน  ( อันละ 900 บาท )  O0

รวมมีทั้งหมด 5 ฝา

4. แผ่นติด ฝาดุมไว้สำรอง ที่ไปจ้างทำ แบบ กัดกรด  จำนวน 6 อัน ก็มาถึงเมื่อบ่าย งานเด็ดมาก  ;)

5. ตอนนี้ก็รอเวลานำพี่สุดหล่อ ไปประกอบ ล้อ + ยาง ในอีก 2-3 วัน

:D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 13:43:53 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • แฟนพันธุ์แท้
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
สุดยอดเลยครับ มีความพยายามในการแต่งรถสูงจริงๆครับ

Krisada511

ใจร้อน ใจเร็ว ตามนิสัยถาวร เย็นนี้ ลุยฝนตกหนัก เอาน้อง pajaro ไปรับ ล้อ มาแล้วครับ 
รวมค่าใช้จ่ายทั้งสิ้น 12,400 บาท ( เพิ่มค่า Bolt Hamann 18 ตัว )    O0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 17:16:57 โดย krisada511 »

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
เดียวจะรอดูรูปตอนใส่แล้วนะครับ >:D >:D >:D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Krisada511

เดียวจะรอดูรูปตอนใส่แล้วนะครับ >:D >:D >:D

ใส่แล้วก็เหมือนแบบแพะกับแกะ ในรูปหน้าหนึ่งไงครับ  O0

Pyester Studio™

• Pyester : Online
  • ขาประจำ
  • I  My 3er!!
สืบเนื่องจาก ได้เห็นภาพรถของท่านสมาชิก ซึ่งสีเดียวกัน  จะเห็นชัดเจนว่า เจ้า ล้อ Hamann PG2 มันสามารถทำให้รถสีน้ำตาลแบบผู้ใหญ่
ดูลดทอนอายุ และ ลงตัวอย่างยิ่ง ทำให้รถสีนี้ดูหนุ่มหล่อมาก

จากรูปของสมาชิกรูปนี้ ทำให้นอนไม่หลับหลายวัน เพราะชอบมาก ติดตา ฝั่งใจ O0

ผมเองก็เคยพยายามหาล้อที่มันลงตัวมามากมาย จนถึง ตั้งแต่ AC จน BBS LM ราคา 1.5-2 แสนกว่า
แต่มันก็ไม่ลงตัว เพราะ สีรถ ( น้ำตาล )  ไม่อำนวย
จนได้มาพบเนื้อคู่ ที่ประกาศขายในกระดานขาย โดยน้องสมาชิก ขับรถนำมาส่งให้ถึงบ้าน ( มาจากราชบุรี )
ส่วนตัวต้องการความกว้างล้อ ที่ 18" เท่านั้น  ไม่คิดจะใช้ขนาด 19"  ด้วยเหตุผลส่วนตัว

จากนั้นอีกวันจึงนำขึ้นรถ ส่งไปปรับปรุงความหล่อใหม่ ไม่ว่า ดัดดุง ทำสี ใหม่ ปัดเงาใหม่ ทั้งสี่ล้อ
อันนี้เข้าใจผู้ขาย เพราะ ล้ออายุขนาดนี้แล้ว มันจะไปเหมือนล้อใหม่ๆ ได้อย่างไร

ด้วยราคาที่สูง ไม่ว่าขอให้งานดี สมที่ไว้ใจ  โดยนัดรับล้อวันที่ 18 สิงหาคม 2555

ในเมื่อกำลังเล่นกับล้อ ที่หายากสุดๆ ต้องหาทางราบรื่นไว้  ดังนั้นมีปัญหาเรียนสอบถามผู้รู้ 2 ข้อดังนี้ครับ    :-X

1. ฝาปิดดุมกลาง : ของแท้หาได้ที่ไหนได้อีกครับ ในประเทศไทย ( ของที่ติดล้อมาพอใช้ได้ 2 อัน นอกนั้นสีจาง )

โดย : 1. ไปร้าน bmwoption บางพลัดมาแล้ว ไม่มีของ มีแต่สีดำ

2. ไปร้าน bmwoption คุณปาลม์  ผมได้ฝาแท้ มาแล้ว 3 ฝา
                ( ทราบว่าเดิมมี 4 ฝา แต่ 1 ฝาน้องปายมาเอาไปแล้ว )  จึงได้สั่งเพิ่มไว้ 2 ฝา ราคา ฝาละ 1,200 บาท   :-\

3. ฝาเทียม สั่งมาแล้ว 4 ฝา ได้ของพรุ่งนี้ 4 ฝา 600 บาท

หมายเหตุ : กำลังจะสั่งสติกเกอร์แบบอลูมิเนียม + ฝาดุม มาอีก 1 ชุด / และ ว่าจะส่งไปให้ร้านเพื่อนที่ทำป้าย ลองทำสกรีน ให้เหมือนของแท้

ปล. รายการ 2 สั่งมาเพื่อการสะสม อาจจะปล่อยขายในโอกาสต่อไป

อุ่ยยยยย ยินดีด้วยค่ะพี่กฤษดากับความหนุ่มหล่อขึ้นมาเป็นกอง อิอิ
แต่พออ่านแล้วรู้สึกไงไม่รู้ค่ะ ที่ฝาปิดดุมกลางปายเป็นคนเอาไปก่อน --"
แต่สั่งได้แล้วก็สบายใจขึ้นค่ะ 55

แล้วใส่มาเป็นไงบ้่างค่ะพี่
ส่วนตัวเป็นคนชอบล้อ 5 ก้าน เป็นทุนเดิมอยู่ด้วยมั้งค่ะ
เลยชอบมากกก กับรุ่นนี้ค่ะ แต่รถดูหนุ่มขึ้นนะค่ะ อิอิ

Contact Us : +66888565565  (LINE ID : Pyester)

H.T. THANAYONT.,ltd 

SHIPPING :  JAPAN -THAILAND 

BMW   MERCIDEZ BENZ  TOYOTA  HONDA etc..

Automotive and Accessories From JAPAN

• Pyester : Online
  • ขาประจำ
  • I  My 3er!!
วันนี้ 15 สิงหาคม 2555 ขอ Up Date แวะไปดูล้อที่ซ่อม

1. เมื่อบ่ายร้านซ่อมล้อ โทรมาว่าล้อเสร็จแล้ว และ น็อตประกบวงล้อ   ;)
    ที่ให้จัดหาสำรอง  ก็ไปจ้างกลึ่ง ทำให้สำรองอีก 10 กว่าตัว 

2. ตรวจดูงาน ฝืมือ พึงพอใจมากครับ ตามรูปแนบ  ;)

3. วันนี้ไป ก.เจริญยนต์ ซื้อฝาแท้ มาอีก 2 อัน  ( อันละ 900 บาท )  O0

รวมมีทั้งหมด 5 ฝา

4. แผ่นติด ฝาดุมไว้สำรอง ที่ไปจ้างทำ แบบ กัดกรด  จำนวน 6 อัน ก็มาถึงเมื่อบ่าย งานเด็ดมาก  ;)

5. ตอนนี้ก็รอเวลานำพี่สุดหล่อ ไปประกอบ ล้อ + ยาง ในอีก 2-3 วัน

:D

อุ่ยยยย ทำไม ก เจริญให้ราคาต่ำกว่าเยอะมากเลยอะค่ะพี่
อะนะ แล้วฝาแบบกัดกรดนี่ใส่เข้าแทนฝาปิดดุมได้หรอค่ะพี่
ชัก แปะทับไปหรือยังไงอะค่ะ รบกวนด้วยค่ะ --"

Contact Us : +66888565565  (LINE ID : Pyester)

H.T. THANAYONT.,ltd 

SHIPPING :  JAPAN -THAILAND 

BMW   MERCIDEZ BENZ  TOYOTA  HONDA etc..

Automotive and Accessories From JAPAN

Kittiisr

• ขาประจำ
หล่อมากเลยครับพี่ อยากเห็นตอนใส่แล้วจังงง

มีความพยายามสูงมากเลยครับ เป็นผม ท้อตั้งแต่เห็นบิลค่าซ่อมละ ;) ;)

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
รอชมอยู่นะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Krisada511

ถึงคุณปาย

1. เรื่องฝาที่คุณปาย ไปซื้อที่คุณปาลม์ 1/4  ไม่ใช้ประเด็นอะไรครับ ที่เมล์ไปนั้น เพราะผมเห็นว่า ฝาเก่าของคุณปายมัน เก่า 3 ใหม่ 1 มันจะดูแปลกๆ
    ผมเลยเรียนปรึกษาว่าผมมีฝาเก่าให้ฟรีเอาไหมเพราะมันเหมาะกับ "ชุดเดิม" ของคุณปาย เพราะถ้าใหม่อันเดียวมันแปลก มันดูโดดขึ้นมา
    เรียกว่า ถ้าสภาพเดิมมันเป็นแบบใด ก็ให้มันสภาพนั้นทั้งเซ็ท  และ ผมจะให้คุณฟรี  1 อัน เพื่อเข้ากับชุดเดิม และ ถ้าสะดวกขอซื้อต่ออันใหม่
    ที่คุณปายเพิ่งซื้อมา เพราะผมไปเห็นฝาล้อคุณปาย มีอายุการใช้งานดังภาพ ( รูปบังเอิญเจอ ตอน search Hamann ) จากเจ้าของเดิม

เป็นการเรียนปรึกษาเท่านั้น เพราะผมเอง ถ้าเปลี่ยน ต้องใหม่ยกชุด ถ้าเก่าก็ให้มันเก่าทั้งชุด จึงจะ OK 
     ดังนั้นต้องขออภัยที่เอา มาตราฐานตัวเองเป็นหลักไปหน่อย ดังนั้นไม่มีประเด็นอะไรให้คาใจ หรือ ใดๆ
     เพราะการที่คุณปายต้องซื้อของใหม่อีก 3 อัน เพื่อให้มันสวยงามครบ ก็หลายเงินพอควร
     ผมมาช่วยแก้ปัญหา ไม่ใช่มาเพิ่มปัญหา  ( ฮ่า )

2. ฝาแบบกัดกรด ...อันนี้สนุกมาก กว่าจะหาคนทำได้ ตอนแรกจะไปย่านที่ทำแผ่นโลหะ รู้สึกเรียกว่าย่านตีทอง แถวเสาชิงช้า
    จะไปจ้างเขาทำสัก 12 อัน  แต่ก็ด้วย Google กับความพยายาม 2-3 คืน ไปเจอผู้รับทำแผ่นปิดฝาดุม หลากหลายยี่ห้อ
    ในราคาเหมาะสม เวลาหายไป หรือ โดนขโมย ก็ไม่เสียดายมาก  จึง เมล์ ส่ง File รูปขยายใหญ่ ของฝาแท้ ส่งไปให้เขาศึกษา จนตกลงรับทำ
    เมือวานได้รับสินค้า งานถือว่าโอเคมาก ดีกว่าฝาเทียบแบบไวนิลโข  ( อันนี้ผมก็ลองซื้อมา )

การติดตั้ง

1. ถ้ากับฝาแท้ที่ มันที่ Logo นกดุ มันลางเลือน กร่อน อาจเลาะของเก่าออก บรรจุ แผ่นใหม่ Logo ชัดเจน มาใส่แทน
    ( มีกาว 3 M แบบบางในตัวมาให้แล้ว )

2. ถ้ามันหายไปทั้งดุม ก็ไปซื้อ ดุมพลาสติกดังกล่าว ( center cap 60 mm. ) แบบไม่มี Logo ที่ทางเข้า อาคารศรีวรจักร ( ขนาด 60มม. )
    กลัวพลาดก็ถอดของเก่าไปเทียบได้   หรือ สั่งทางเวป ก็มีมากมาย ก่อนนำมาเอาเจ้า แผ่นดังกล่าวมาติด
    อาจพ่นเคลือบกันฉี่เจ้าสุนัข ด้วยแล็กเกอร์เงาใส 4-5 ครั้ง ทับด้วย แล็กเกอร์ใสแบบด้าน อีก 1 ครั้ง ไม่ให้มันเงามากไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 17:12:53 โดย krisada511 »

OaTt

ใส่ Hamaan เหมือนกันครับ แต่ของผม Hm2 18" อยาได้ Pg เหมือนกันแต่งบไม่ถึง  :)) ฝากผมช่างมันก็งัดจนหักหมดแล้วครับ ทุกวันนี้เวลาถอดออกมา ผมต้องเอาซิลิโคนใส่เข้าไปเหมือนเดิม (ไม่อยากซื้อใหม่ประหยัดตัง  ;D)

ปล. ผมดูรูปไม่ได้ครับ มันไม่ขึ้น  O0

Krisada511

Server ที่ฝากภาพ มีปัญหาครับ เย็นๆ คงดูได้   :-*

RAT_E46THAILAND

• ขาประจำ
มารอชมอยู่เหมือนกันครับพี่

Krisada511

ครบ 6 เดือนแล้ว สำหรับเจ้าล้อ Hamann PG2    :))

Krisada511

กระแส เปลี่ยนล้อ ตามพี่ทนาย กำลังมาแรง ช่วงนี้ เลยย้อนอดีตกลับมาอีกครั้ง  :))

spiritzas

สวยมากครบ ;)
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

pharaoh

ผมก็หาอยู่เหมือนกันครับ ขอบ 18  และก็มองอีกตัวเผื่อไว้ด้วยครับ AC Schnitzer Type lll Racing ขอบ 18 เหมือนกันครับ

somsak

• 318iase / N46
ลายเดียวกับผมเลย ขอสอบถามกำลังจะเปลี่ยนยางใหม่จะใช้ เบอร์ไหนครับ ขอบ18 หน้า 8.5 หลัง 9  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2013, 08:10:13 โดย somsak »

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
กระแส เปลี่ยนล้อ ตามพี่ทนาย กำลังมาแรง ช่วงนี้ เลยย้อนอดีตกลับมาอีกครั้ง  :))

ผมขยันเปลี่ยนครับพี่ ปีที่ผ่านมาเปลี่ยนล้อไปประมาณ5 ชุด ครับ เอาแน่เอานอนไม่ได้
แต่เปลี่ยนรอบนี้น่าจะอยู่นานครับ

แต่จริงๆผมก็ชอบชุดของพี่นะครับสวยถูกใจเหมือนกัน
เกือบๆได้ชุดนี้19นิ้วมาแล้ว แต่ไปดูแล้วไม่สวย

kamphola

• คนคุ้นเคย
ตามรอยพี่กิจมาเช่นกันครับ เอาไปบูรณะร้านเดียวกันตามที่แนะนำด้วย
เพิ่งใส่เสร็จเรียบร้อยแค่ 2-3 วันเอง พอใจสุดๆ สวยอมตะนิรันด์การมากๆครับ ลายนี้

Krisada511

ตามรอยพี่กิจมาเช่นกันครับ เอาไปบูรณะร้านเดียวกันตามที่แนะนำด้วย
เพิ่งใส่เสร็จเรียบร้อยแค่ 2-3 วันเอง พอใจสุดๆ สวยอมตะนิรันด์การมากๆครับ ลายนี้

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ  ;)

kamphola

• คนคุ้นเคย
อ้างถึง
อ้างจาก: kamphola ที่ วันนี้ เวลา 14:47:28

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ  ;)

ของผมที่ได้มามี 1 ล้อที่ใส่วิ่งแล้วมีเสียงดัง
ที่ร้านได้ทำการแยกชิ้นและเช็คกลม จากนั้นประกอบกลับเข้าไปใหม่
รวมถึงเปลี่ยนน็อตทุกตัวให้ด้วย ราคา 1,750 บาท ไม่แพงใช่ไหมครับ  O0

ไม่ได้ทำสีนะครับ เพราะร้านแนะนำว่าสียังดีอยู่ และอาจจะทำให้ล้อวงนี้
ดูใหม่และโดดออกมาจากวงอื่น ดูขัดตา

Krisada511

ไม่แพงครับ น๊อตต้องสั่งทำ  ;)

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
ของใหม่ก็มีขายนะครับ แต่เป็นรุ่นผลิตในญี่ปุ่น ไม่ใช่ผลิตในอิตาลี่เหมือนรุ่นเก่าๆ วงละ 37,000 บาท
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Krisada511

ของใหม่ก็มีขายนะครับ แต่เป็นรุ่นผลิตในญี่ปุ่น ไม่ใช่ผลิตในอิตาลี่เหมือนรุ่นเก่าๆ วงละ 37,000 บาท

ของใหม่ สู้ราคาไม่ไหว จริงๆ ครับ   O0

Krisada511

ผมหมดไปประมาณ 7 หมื่นกว่า ซื้อมาบูรณะใหม่ ทำสีอบ ดัด ค่ายางใหม่ ค่าฝา ( แพงโหด )  O0

Aorha

ใส่ hamann เหมือนกันครับ แต่ใส่ hm3 เพราะต้องการขอบ 17 only ตัวเลือก 17 เลยเหลือแค่ pg1, hm1, hm3 เท่านั้น ใส่มาเกือบปีแล้วครับ
1. Mercedes-AMG W124 E36 Alpine White BRABUS
2. BMW E46 330i Laguna Seca Blue HAMANN
3. Mercedes Benz W211 E200 Platinum Blue BRABUS

pargaye46

• มนุษย์ปกติธรรมดาในมุมสงบ
  • คนคุ้นเคย
สวัสดีครับฝาครอปดุมล้อ hamann ของผมหล่นหายไป1ล้อ ใครมีขายฝากแจ้งข้อมูลด้วยนะครับขับรถแล้วรู้สึกไม่มั่นใจ อะไรมันหายไปอย่างหนึ่งครับ  ::dance::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2015, 22:50:23 โดย pargaye46 »

(^_^)

• ขาประจำ
  • คนเราอายุถึง100ปีจะมีซักกี่คน เราเหลือเวลาอีกกีปีจะทำอะไรก็รีบทำ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน
สุดยอดของการทุ่มเทในการแต่งรถเลยครับ :-X
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ^-^ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินเป็นเด็กพัทยาโดยกำเนิด