ผู้เขียน หัวข้อ: สตาสเครื่อง แล้วน้ำมันเครื่องพุ่งทะลักเลยครับ  (อ่าน 2111 ครั้ง)

(^_^)

• ขาประจำ
  • คนเราอายุถึง100ปีจะมีซักกี่คน เราเหลือเวลาอีกกีปีจะทำอะไรก็รีบทำ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน
อาการคือรถเคยขับได้ปรกตินะครับ :D จะออกไปธุระหัวคำ ออกจากหน้าบ้านได้50เมตรเอง ไฟน้ำมันโชว์เลยจอดดู ??? น้ำมันเครื่องเลอะยาวตามทางเลย :o
 ก้มดูไหลโจ๊กอย่างกะท่อแตกเลย  :-\
ถามที่ครับ ???
1.เกิดจากอะไรนะครับงงจริงๆๆ ???
2.ถ้าซ่อมค่าของค่าแรงน่าจะจบที่เท่าไหรนะครับ ???
3.ถามร้านซ่อมBMWแถวพัทยามีร้านไหนบ้างที่พอจะทำดีๆๆราคาไม่แรง ???
==รบกวนด้วยนะครับ :-X :-X
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
Thanks: ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

รูปเน้ลองติดเครื่องดู ทะลักเลยยยย :o :-\

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
Thanks: ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ^-^ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินเป็นเด็กพัทยาโดยกำเนิด

Somchai

• แฟนพันธุ์แท้
Re: สตาสเครื่อง แล้วน้ำมันเครื่องพุ่งทะลักเลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 19:38:09 »
อย่าขับ หรือ สตาร์ตเครื่อง  เตรียมหาอู่ได้แล้ว

ท่อน้ำมันเกียร์หรือ ระบบท่อน้ำมันเครื่อง หรือระบบ น้ำมันพาวเวอร์ เป็นไปได้ทั้งนั้น

อย่าฝืนขับเดี๋ยวงานเข้า

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
Re: สตาสเครื่อง แล้วน้ำมันเครื่องพุ่งทะลักเลยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 20:07:43 »
พัทยาผมไม่รู้จักอู่เลย แต่ถ้าหนองมนบางแสน ลองโทรถามอู่เฮียจง โทร 081-8626630 ครับ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

OaTt

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 22:08:41 »
อย่าขับ หรือ สตาร์ตเครื่อง  เตรียมหาอู่ได้แล้ว

ท่อน้ำมันเกียร์หรือ ระบบท่อน้ำมันเครื่อง หรือระบบ น้ำมันพาวเวอร์ เป็นไปได้ทั้งนั้น

อย่าฝืนขับเดี๋ยวงานเข้า

ห้ามขับเด็ดขาด ขึ้นรถสไลด์เข้า 0 ก็ได้ครับ ถ้าเงินถึง

(^_^)

• ขาประจำ
  • คนเราอายุถึง100ปีจะมีซักกี่คน เราเหลือเวลาอีกกีปีจะทำอะไรก็รีบทำ แต่อย่าให้ใครเดือดร้อน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 22:48:28 »
ขอบคุณสำหรับคำตอบมากนะครับ :-X :-X
เครื่องE46 N42 318ise ไฟยกนะครับ ปี2003 O0 O0
==ถามนะครับ ???ถ้าเป็นซีลท้ายเครื่องที่ต่อกับเกียร์ รั่ว จะไหลโจ็กแบบนี้ไหมครับ :-\ เพราะที่ดูแล้วออกมาจากช่วงจุด ที่เกียร์ชนท้ายเครื่อง พอดีนะครับ :o
==ยังรบกวนเรื่อง อู่ด้วยนะครับเขตพัทยา O0 O0
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ^-^ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอินเป็นเด็กพัทยาโดยกำเนิด

Somchai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 12:00:00 »
ถ้าเป็นระบบน้ำมันเครื่องรั่ว แล้วติดเครื่อง ระบบหล่อลื่นไม่มี  ชาร์ปละลาย  ถึงขั้นต้องเปลี่ยนเครื่อง

ถ้าเป็นน้ำมันเกียร์  เีกียร์อาจพังได้ ถ้าฝืนใช้งานต่อไป

ดูแล้วยังไม่ต้องวิตกมากครับ ลากเข้าอู่ก่อน หาจุดรั่ว แล้วแก้ไข ก็ใช้ได้แล้ว

เปลี่ยนซีล พวกนี้ หลักพันครับ

(^_^)

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 13:01:42 »
ถ้าเป็นระบบน้ำมันเครื่องรั่ว แล้วติดเครื่อง ระบบหล่อลื่นไม่มี  ชาร์ปละลาย  ถึงขั้นต้องเปลี่ยนเครื่อง

ถ้าเป็นน้ำมันเกียร์  เีกียร์อาจพังได้ ถ้าฝืนใช้งานต่อไป

ดูแล้วยังไม่ต้องวิตกมากครับ ลากเข้าอู่ก่อน หาจุดรั่ว แล้วแก้ไข ก็ใช้ได้แล้ว

เปลี่ยนซีล พวกนี้ หลักพันครับ

ขอบคุณมากนะครับ :-X :-X ก็เหลือแต่หาอู่ในพัทยาละครับ O0 O0

Bang_Lae_Pattaya

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 03:57:38 »
มีอู่bmแถวๆนาเกลืออยู่คับ แต่ราคาก็ O0
เท่าที่ผมอ่านๆดูนิ พัทยา-ศรีชา ผมเห็น4คันละที่มีปัญหา รวมรถผมด้วย ผมว่าหารถสไล์2ชั้นลากเข้าไปหาพี่สมชายให้หมดเลยดีกว่ามั่งคับ :)) :))

(^_^)

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 14:42:04 »
มีอู่bmแถวๆนาเกลืออยู่คับ แต่ราคาก็ O0
เท่าที่ผมอ่านๆดูนิ พัทยา-ศรีชา ผมเห็น4คันละที่มีปัญหา รวมรถผมด้วย ผมว่าหารถสไล์2ชั้นลากเข้าไปหาพี่สมชายให้หมดเลยดีกว่ามั่งคับ :)) :))

ครับอู่แถวๆๆนาเกลือ ราคาแรงครับ ค่าอลั่ยเยอะกว่าปรกติ30-40%เล :oย ค่าแรงแล้วแต่อารมณ์ ???

สรุปได้แล้วครับ  :)
===ซีลท้ายเครื่องหลุดนะครั :o :-\บ ดีเพิ่งไหลออกจากบ้าน ถ้าวิ่งๆๆอยุ่คง ชาร์ปกระจาย ชุดวาวล์และอื่นๆๆๆๆๆๆๆ :'( :'( :'(
===เครื่อง E46 N42 318i  SE น่ากลัวจริงๆๆๆนะครับ :-\ :-\ :-\
===ก็2วันเสร็จนะครับเรื่องราคายังไม่ได้คุยกันรอเย็นเน้นะครับ O0 O0

ขอบคุณทุกๆๆๆคำตอบนะครับท่าน :-X :-X อบอุ่นมากมาย ::) ::)

ทำอู่ แถวโรงโป๊ะนะครับขาเข้าพัทยา พอรุ้จักกัน :)

chaky

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 16:04:03 »
ครับอู่แถวๆๆนาเกลือ ราคาแรงครับ ค่าอลั่ยเยอะกว่าปรกติ30-40%เล :oย ค่าแรงแล้วแต่อารมณ์ ???

สรุปได้แล้วครับ  :)
===ซีลท้ายเครื่องหลุดนะครั :o :-\บ ดีเพิ่งไหลออกจากบ้าน ถ้าวิ่งๆๆอยุ่คง ชาร์ปกระจาย ชุดวาวล์และอื่นๆๆๆๆๆๆๆ :'( :'( :'(
===เครื่อง E46 N42 318i  SE น่ากลัวจริงๆๆๆนะครับ :-\ :-\ :-\
===ก็2วันเสร็จนะครับเรื่องราคายังไม่ได้คุยกันรอเย็นเน้นะครับ O0 O0

ขอบคุณทุกๆๆๆคำตอบนะครับท่าน :-X :-X อบอุ่นมากมาย ::) ::)

ทำอู่ แถวโรงโป๊ะนะครับขาเข้าพัทยา พอรุ้จักกัน :)

ซีลท้ายเครื่อง มันไม่ได้หลุดกันง่ายๆนะครับเนี่ย...!!!!
ปกติก่อนที่จะเกิดปัญหา มันน่าจะมีอาการน้ำมันหยดให้เห็นก่อนนะครับ
รถผมหยดลงที่พิ้น วันละ 5-10 หยด เวลาจอดรถ ทนใช้อยู่เป็นปี คอยเติมน้ำมันเครื่องเอา
สุดท้ายก็ได้เปลี่ยนเหมือนกันครับ  ดีนะที่ยังไม่หลุดออกมาซะก่อน  ไม่งั้นงานเข้าเหมือนกันครับ... ;D

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 17:22:24 »

ส่วนมากมันจะซึม ไม่ไหลรั่ว รวดเร็วขนาดนี้ครับ  ???
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

naphat

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 03:07:00 »
 >:(