ผู้เขียน หัวข้อ: *** นอกเรื่องรถ เรียนสอบถามที่เลี่ยมพระ แบบนั่งรอรับได้เลย ที่ฝืมือดี ***  (อ่าน 17038 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ขอเรียนสอบถามด้วยครับ พอดีพลาสติกเริ่มรอยร้าวครับ ร้านที่เคยทำปิดต่อไปแล้ว ไปทำมาเกือบ 10 ปีแล้ว :-X

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2012, 15:35:24 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tum 3181

• แฟนพันธุ์แท้
พันธ์ทิพย์งามวงษ์วานครับ น่าจะชั้น3 ขึ้นบันไดเลื่อนไปแล้วอยู่ไม่ใกลจากแถวนั้น เป็นโต๊ะไม้เล็กๆครับ อยู่ติดกับร้านขายกรอบพระ เค้านั่งทำอยู่ มีที่ให้เรานั่งรอแบบใกล้ชิดครับ จะได้ไม่ต้องกลัวพระหายหรือโดนสับเปลี่ยน เป็นร้านอัดกรอบพลาสติกแบบกันน้ำครับ คิวเค้าเยอะนะครับ ไปแล้วถามเค้าได้เลยครับ ราคาไม่น่าเกินสองร้อย

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
พันธ์ทิพย์งามวงษ์วานครับ น่าจะชั้น3 ขึ้นบันไดเลื่อนไปแล้วอยู่ไม่ใกลจากแถวนั้น เป็นโต๊ะไม้เล็กๆครับ อยู่ติดกับร้านขายกรอบพระ เค้านั่งทำอยู่ มีที่ให้เรานั่งรอแบบใกล้ชิดครับ จะได้ไม่ต้องกลัวพระหายหรือโดนสับเปลี่ยน เป็นร้านอัดกรอบพลาสติกแบบกันน้ำครับ คิวเค้าเยอะนะครับ ไปแล้วถามเค้าได้เลยครับ ราคาไม่น่าเกินสองร้อย
เค้ายังไม่โละโซนนี้อีกเหรอครับ ผมเห็นโซนนี้สมัยยังเป็นบางลำภูงามวงศ์งานอยู่เลย ??? ??? ???
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tum 3181

หรือถ้าอยากทำตามร้านทองมากกว่าก็ที่เดอะมอลล์งามวงษ์วานชั้น 1 ครับ ร้านทองแถวนั้นไม่แน่ใจว่ารีบทำแบบกันน้ำรึเปล่า แต่ของพี่เป็นพระเหรียญ ไม่น่ามีปัญหาครับ ไม่ใช่พระเนื้อผง ถ้าโซนอื่นรอท่านอื่นนะครับ

tum 3181

ยังไม่โละครับ เดี๋ยวนี้ที่นั่ ชั้น 3 ชั้น 4 กลายเป็นแหล่งรวมเซียนพระเกือบเต็มรูปแบบแล้วครับ

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ขอเรียนสอบถามด้วยครับ พอดีพลาสติกเริ่มรอยร้าวครับ ร้านที่เคยทำปิดต่อไปแล้ว ไปทำมาเกือบ 10 ปีแล้ว :-X

พี่กฤษดา เอาใกล้บ้านเลยพี่ ขนส่งสายใต้ใหม่ ขึ้นบันไดเลื่อนชั้น2ร้านเล็กแต่ฝีมือดี เยี่ยมครับ ไม่แพง
เก่า แต่ไม่แก่นะ

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG

ใช่หลวงพ่อหลิวป่ะครับพี่กฤษฎา??

OaTt

ไปร้านทองที่เค้ามีโต๊ะรับเลี่ยมกรอบพระตั้งหน้าร้าน บอกเค้าให้เลี่ยมพลาสติกกันน้ำให้ใหม่ แล้ว กำชับว่าใส่กรอบทองเดิม บอกให้แกะระวังๆ ทำได้ครับ แต่ยืนดูตอนเค้าทำก็ดีครับ เบ็ดเสร็จไม่น่าเกิน 500 ครับ

ukrit

• ขาประจำ
ร้านทองที่ไหนก็ทำได้ครับ สำคัญที่ว่าไม่ควรเกินสองร้อยพอครับเกินกว่านี้แพง ยิ่งบนห้างไม่ต้องพูดถึง ค่าเช่าเค้าแพงครับ น่าจะเกินบ้าง

พี่ชายผมทำก็ประมาณสองร้อยนี่หละครับ

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
ขอบคุณทุกๆท่านครับ  ที่แนะนำ พรุ่งนี้จะนำท่านไปเลี่ยม ( หลวงปู่หลิว รุ่น 1 ) ครับ   :-X :-X :-X
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

mr_niceguy

• ขาประจำ
  • มือใหม่หัดโพส
ว๊าวววววว ..... หามานาน อยู่ที่พี่กฤษดาอีกหนึ่งนี่เอง  >:D

แนะนำ ปิติพร ครับพี่

มีที่ ราชวัตร กับที่ชั้น G เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2012, 17:02:30 โดย Krisada511 »

Krisada511

ว๊าวววววว ..... หามานาน อยู่ที่พี่กฤษดาอีกหนึ่งนี่เอง  >:D

แนะนำ ปิติพร ครับพี่

มีที่ ราชวัตร กับที่ชั้น G เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน ครับ

ขอบคุณครับ หลวงปู่หลิว ผมนับถือมากครับ มีสะสมหลายองค์ หลายแบบ รวมถึงรูปหล่อ องค์ในรูปเป็นพระประกวดได้ที่ 1 มาครับ   :-X

Krisada511

ขออนุญาติ เผยแพร่ ภาพ วัดไร่แตงทอง มา ณ ที่นี้ด้วยครับ เพิ่งไปล่าสุดเมื่อไม่กี่เดือน  :-X

ล่าสุดไปเช่าองค์ทองนี้มาองค์สุดท้าย ในวัดที่มีอยู่  และ รูปหล่อหน้าตัก 4"  :-X

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2012, 18:38:56 โดย Krisada511 »

KcKc

จำชื่อร้านไม่ได้ที่สี่แยกบางลำพู ตรงข้ามscb ร้านซ้ายมือห้องกระจก