ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญสมาชิกร่วมกันทำบุญหน่อยคับ ตามกำลังคับ  (อ่าน 7416 ครั้ง)

Sumate

• แฟนพันธุ์แท้
 :-X ส่วนผู้สมาชิกผู้มีน้ำใจอีกท่าน โดนน้ำพะโล้ หกใส่เบาะและพรม  งานเข้าเลย  O0

ทั้งเหนื่อยและ สบายใจไปด้วยกัน ต้องขอบคุณน้ำใจสมาชิกทุกๆๆท่านที่ร่วมกัน ทำบุญมา ณ โอกาศนี้ด้วยคับ

ส่วนภาพล่างคือ คนพิการ(ส่วนมากทางสมอง เขาจะเหมือนเด็กๆ) กินไอติม และรอเข้าคิวรับแจกไอติม 400 กว่าคน
ต้องเสียบไม่ที่ละอัน และเกะกระดาษที่ห่อไอติมด้วย ไม่งั้นเขาจะกินทั้งกระดาษห่อคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2012, 17:08:55 โดย Sumate »
ตัวแทนสินค้าออนไลน์ จากญี่ปุ่น รับสั่งตัดทั้งคันมาลงระบบใหม่/หัวตัด/เครื่อง/เกียร์/วิเคราะห์ระบบ E46 ด้วย GT1 Tel.088-856-8506 สุเมธ

Natthaya

• คนคุ้นเคย
เรามาดูภาพต่อกันอีกนิดนะคะที่สถานสงเคราะห์คนพิการ การุณยเวศม์ ดูความน่ารักของเค้าเหล่านี้กันและความรู้ใหม่ที่สมาชิกต้องรับทราบโดยทั่วกันว่าการแจกไอติมโบราณหากท่านไม่แกะพลาสติกออกให้เค้าละก้อ......

ภาพถ่ายขณะมอบขาหมูที่สถานสงเคราะห์คนพิการ ทิพย์ไม่มีภาพเพราะลืมกล้องจร้า....ต้องขอโทษมา ณ โอกาสนี้ด้วยนะคะ แต่มีที่คุณเชษค่ะ

ธารน้ำใจในครั้ง ไม่ว่าจะทั้งผู้รับและผู้ให้ก้อต่่างมีความสุขไปพร้อมกัน ทิพย์ขอกล่าวคำขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านแทนเจ้าหน้าทั้งสองสถานที่นี้ที่ในส่วนที่เราจัดไปเจ้าหน้าที่เหล่านั้นก้อได้รับด้วยเช่นกัน เพราะหากคนเหล่านั้นที่อยู่ในสถานสงเคราะห์และบ้านพักคนชราไม่มีเจ้าหน้าที่คอยดูแล ก้อต้องอยู่กันอย่างลำบากค่ะ ซึ่งทางเจ้าหน้าที่ฝากคำขอบคุณมายังเพื่อนสมาชิกทุกท่าน เพราะถ้าไม่มีเราทุกๆท่านและอีกหลายๆท่านเค้าก้อไม่ได้รับความสุขตรงนี้และในขณะเดี๋ยวกันกลุ่มคนเหล่านี้ก้อทำให้พวกเราได้รับความสุขกลับมาเช่นกัน

ทุกอย่างผ่านไปด้วยดี และมีความสุข ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกๆท่านค่ะ ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2012, 17:26:25 โดย Natthaya »

Natthaya

• คนคุ้นเคย
ว่าแต่ น้องปาร์คคะ พี่ว่าน้องคงเบื่อขาหมูไปอีกนานนนนนน........รึป่าว ???

นอกจากอิ่มบุญแล้วยังอิ่มขาหมูอีกนะคะเนี่ย ^-^

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่ได้ไปด้วย ยังรู้สึกดีเลยครับ ไม่น่าเชื่อนะว่าคนใจบุญ มุ่งมั่น ทำเพื่อสังคม ในเวปนี้มีหลากหลายท่าน
แม่งานอย่างพี่สุเมธ ต้องทำอาหารไปเอง แถมรับจากเพื่อนสมาชิกที่ฝากทำไปอีก ขอชื่นชมทุกท่าน
งานแบบนี้เป็นตัวอย่างที่ดี จริง ผมว่ามันจับต้องได้ เห็นภาพแล้วรู้สึก แปลกๆ กับสังคมในนี้  :-X
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kok_233:)

;) ;) ;)สุดยอดครับพี่เมธ... :-X :-X

นพดล

อิ่มบุญจริงๆครับ ขอบคุณพี่สุเมธที่พาพวกเราทำบุณครับ :-X

Natthaya

• คนคุ้นเคย
สวัสดีค่ะเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

หน้าที่สำคัญกับการดำเินินงานของทิพย์ยังไม่เรียบร้อยและสมบูรณ์ สิ่งที่ทิพย์ยังค้างเพื่อนสมาชิกอยู่ก้อคือ ใบรับบริจาคจากสถานสงเคราะห์คนพิการ การุณยเวศม์ ที่ทิพย์ยังติดค้างเพื่อนสมาชิกอยู่ วันนี้ทิพย์ได้ไปรับมาเรียบร้อยแล้ว และขอส่งข้อมูลให้เพื่อนสมาชิกวันนี้เลยนะคะ

คุณพิทักษ์, คุณชูศักดิ์ และคุณสุทธิศักดิ์

Natthaya

• คนคุ้นเคย
คุณนภัสต์, คุณวิศรุต และคุณกฤตเมธ

Natthaya

• คนคุ้นเคย
คุณกัญญาภุัค, คุณเศรษฐวิทย์ และดร.อิศเรศ

Natthaya

• คนคุ้นเคย
คุณกุลชาิติ

Natthaya

• คนคุ้นเคย
และเอกสารของท่านสุดท้าย แต่มีความสำึคัญที่สุด งานนี้ถ้าไม่มีท่านเราคงมีโอกาสที่จะทำบุญแบบนี้ค่ะ แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่
เอกสารการรับบริจาคขาหมูของพี่สุเมธ, คุณนภัสต์, คุณณรงค์ และผู้ใช้ user..green tea ค่ะ และเอกสารการบริจาคนม ยารักษาโรคของคุณเชษฐพงษ์ และคุณประไพวรรณ ด้วยนะคะ

่ทิพย์ขอหมายเหตุ ท้ายรายการนิดนึงค่ะ เนื่องจากเอการสารการบริจาคขาหมู นม และยารักษาโรค นั้นจะมีแต่ที่สถานสงเคราะห์คนพิการ นะคะ เนื่องจากเรายุ่งอยู่กับการลงของที่บ้านพักคนชรา และรีบไปต่อที่สถานสงเคราะห์คนพิการ เลยไม่ได้รับใบรับบริจาคที่ออกจากทางบ้านพักคนชรามา แต่เราก้อมีภาพต่างๆ มารายงานให้กับเพื่อนสมาชิกทราบเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะคะ

หากมีข้อผิดพลาดหรือขาดตกบกพร่ิิองประการใด ต้องขออภัยมา ณ โอกาสนี้ด้วยค่ะ :-X