ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมแสนกว่าหรือขายแล้วเพิ่มเงินอีกหกแสนได้ยาริสใหม่  (อ่าน 1861 ครั้ง)

kanti

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ตัดสินใจคนเดียวรถเพิ่งจะ100,500กม.สีเดิมไม่เคยมีชนเปลี่ยนระบบจุดระเบิดใหม่หมดหัวเทียนของแท้หัวละ 1,650แอร์แมส เซนเซอร์อีกบางส่วนปั๊มติีก สายยางท่อน้ำทั้งหมด รางกระจกทำจากโชว์ตงทั้งสี่บานช่วงล่างก้เปลี่ยนปีกนกใหม่ ก้ไม่รู้ว่าตัดสินใจถูกมั้ยครับ

kanti

• **
ก้แปลกดีนะที่เพิ่งตรวจเจอวันนี้ตัวรอกตั้งสายพานแอร์กับสายพานเสื่อมสภาพ แค่รถแอร์ไม่เย็นตอนรอบเครื่องต่ำมาถึงจุดนี้ได้ยังงัย ถ้าไม่อนุมัติเปลี่ยนก็กลัวจะโดนวางยา รถไปจอดอยู่เก้าวันเพิ่งจะเริ่มซ่อมวันนี้ อย่าเพิ่งเบื่อกันนะครับเอาเรื่องแบบนี้ใว้ประกอบการตัดสินใจถ้าคุณอยู่ในจังหวัดที่ไม่มีทางเลือก

itongx

• แฟนพันธุ์แท้
  • No one is perfect!!
มีอู่ bm หลายอู่อยู่เหนในกระทู้เก่าๆ อะไหล่สั่ง สหยน ได้ไม่ก็วัดโสมเค้ารับส่งรถทัวคับประหยัดตังได้อีก หรือถ้าจะเข้าอู่ขับนิดหน่อยมาทำที่โคราชได้ ส่วนตัวผมไปๆมาๆ กทม ร้อยเอ็ดมีอะไรคุยกันได้ครับ อ้ออีกอย่างที่ร้อยเอ็ดมีอู่รถยุโรปนะครับ ลอง search ดู doctor auto clinic บอกไว้เป็นทางเลือกครับ
"ต้อง ครับ"

kanti

• **
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
เพิ่มอีก 6 แสน เป็นผมก็เอามาซ่อมครับ สัดส่วน มันสูงไปเยอะ

นอกเสียจากว่า ต้องการรถใหม่ป้ายแดง ไม่อยากจะต้องมานั่งซ่อมบำรุงอะไร อันนั้นก็อีกเรื่องนึงครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

kanti

• **
ก็จริงนะครับซ่อมคราวนี้แล้วคงใช้ได้อีกนาน คนไม่ได้ทำงานแล้วจะคิดมากครับต้องบริหารจัดการเงินที่มีอยู่ให้ดี ช่วงนี้ประสาทกินได้ยินเสียงไลน์กลัวจะเป็นแจ้งเพิ่มการเปลี่ยนอะไหล่

tom46

ลองเอารายการมาดูกันสิครับ เผื่อมีอะไรแนะนำกันได้ อาจจะได้ช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายไปกันได้บ้าง ของบางชิ้นก็ไม่จำเป็นต้องเบิกห้างเสมอไปครับ

K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made

kanti

• **
เพิ่งไปรับรถมาอ่ะครับคราวหน้ายังงัยก้ต้องปรึกษาก่อน เค้าลดให้5%รับประกันสองปีครับในส่วนที่เปลี่ยนชิ้นส่วนไป

kanti

• **
ส่งไม่ค่อยเป็นครับ

kanti

• **
ซ้ำไปรายการนึง

tom46

ทำมาแล้วอย่างน้อยก็สบายใจไปได้อย่างว่าเป็นอะไหล่แท้ห้างทุกชิ้นละครับ

komsan

• ผู้บ่าวเอ็นจิเนียร์...คนจน
  • คนคุ้นเคย
  • ผู้บ่าวเอ็นจิเนียร์...คนจน
เป็นกำลังใจให้ครับซ่อมแล้วก็คงใช้ได้อีกนานแต่กระเป๋าตังค์จะบางไปช่วงนึง555+ในส่วนตัวแล้วผมเลือกซ่อมครับเพราะอะไหล่ราคาไม่แตกต่างจากรถญี่ปุ่นมากเท่าไหร่และเลือกอู่ซ่อมที่เก็บงานแล้วจบครับ ::2thmb::

teemodify

• ขาประจำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2019, 00:10:34 โดย teemodify »