ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟซีนอล ติดๆดับๆ พี่ๆทำอย่างไรดีครับแนะนำหน่อย  (อ่าน 2981 ครั้ง)

Rose121

• ขาประจำ
พอดีไฟซีนอลติดแล้วก็ดับ เกิดจากบัลลาสเสีย (ลองสลับข้างดูแล้วหลอดยังใช้ได้) บัลลาสใหม่ก็แพงซะเหลือเกิน ขอคำแนะนำพี่ๆ หน่อยครับว่าจะทำอย่างไรดี

nuiba

• แฟนพันธุ์แท้
    • DeliGolf
ของเดิมติดรถใช่มั้ยครับ ตาตกหรือตายก เห็นมีคนขาย ballast bmw มือสองอยู่เหมือนกัน
ถ้าอยากประหยัดก็แปลงเอาของจีนใช้แทนได้ครับ  :-*

OaTt

แปลงของยุ่นใส่ครับ ของผมพึ่งไปทำมาเหมือนกันคู่ละ 3000 ที่ BP ครับ

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
ผมเคยไปซื้อแถวคลองถมเฉพาะบัลลาทมีแยกขาย500 บาทไทย. (อาการเดียวกันครับ)...!

Rose121

• ขาประจำ
ของผมรุ่นตาตกครับ
คุณ nuiba กับ คุณ OaTt มันแปลง กันที่ไหนได้บ้างครับ พอจะมีร้านไหม ผมวิ่งอยู่แถว ฝั่งธน เยาวราช สาทร อะครับ
คุณ Veeravit บัทลาท 500 บาทนี่ของซีนอล หรือ ไฟวงแหวนครับ ราคานี้ถ้าของซีนอลน่าสนมากเลย

nuiba

• DeliGolf
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
คุณ nuiba กับ คุณ OaTt มันแปลง กันที่ไหนได้บ้างครับ พอจะมีร้านไหม ผมวิ่งอยู่แถว ฝั่งธน เยาวราช สาทร อะครับ
คุณ Veeravit บัทลาท 500 บาทนี่ของซีนอล หรือ ไฟวงแหวนครับ ราคานี้ถ้าของซีนอลน่าสนมากเลย

ตามร้านไฟซีนอนครับ หรือจะร้าน BP ที่คุณ OaTt ไปทำก็ได้ครับ มีหลายสาขา ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

วีรวิชญ์

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ตามร้านไฟซีนอนครับ หรือจะร้าน BP ที่คุณ OaTt ไปทำก็ได้ครับ มีหลายสาขา ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ของซีนอลต้องเอาต้วอย่างไปเทียบครับ...!

Rose121

• ขาประจำ
ขอบคุณ คุณ nuiba ครับ ว่าแต่ คุณ OaTt ไมทำถูกจัง หน้าเวปเขียนเขียนตั้ง 5500 แล้วงานดีไหมครับ

คุณ Veeravit พอจะมีร้านไหมครับ ประมาณว่าอยุ่แถวไหนของคลองถม 

วีรวิชญ์

ผมเคยไปซื้อร้านที่อยู่คลองถมพล่าซ่า จำชื่อร้านไม่ได้ ร้านอยู่บริเวณใกล้ๆกับทางเข้า-ออกรถ.

nuiba

• DeliGolf
ขอบคุณ คุณ nuiba ครับ ว่าแต่ คุณ OaTt ไมทำถูกจัง หน้าเวปเขียนเขียนตั้ง 5500 แล้วงานดีไหมครับ

คุณ Veeravit พอจะมีร้านไหมครับ ประมาณว่าอยุ่แถวไหนของคลองถม

5500 น่าจะครบชุดรวมหลอดไฟด้วยนะครับ คุณ OaTt น่าจะเปลี่ยนเฉพาะ ballast ยังไงลองถามที่ร้านดูนะครับ

men_te

• 323iase M52tu 2001 -LPG
แน่ใจไหมครับว่าเป็นที่ ballast ครับ
มีไฟเตือนไฟท้ายโชว์ไหมครับ
ถ้ามีแนะนำตรวจที่แผงวงจรไฟท้ายดูก่อนครับว่ามีสนิม มีลัดวงจรหรือไม่ครับ

ผมเคยเป็นแล้วครับ ไฟ Xenon กระพริบตลอดเวลา แล้วไฟเตือนไฟท้ายโชว์
ตอนแรกว่าจะไปเปลี่ยน ballast แล้ว แต่ช่วงแนะนำตรวจดูแผงวงจรไฟทายก่อน
สรุปมีสนิมขึ้น ทำการขัดสนิมออกก็หายครับ ทั้งไฟเตือน และ xenon กระพริบ ครับ

Rose121

• ขาประจำ
ขอบคุณ คุณ Veeravit คุณ nuiba ครับ

คุณ men_te ครับ ของผมเป็นไฟเตือนไฟหน้าครับ ลองสลับข้าง ballast แล้วอาการเปิดไฟหน้าติดได้แป๊บเดียวดับก็สลับข้างตามมาเป็นอีกข้าง ส่วนข้างเดิมที่ดับก็ไฟปกติ ก็แสดงว่าคงเป็นที่ ballast มากกว่ามั้งครับ เพราะหลอดไฟท้ายผมพึ่งเปลี่ยนไปใช้งานได้ปกติครับ

วีรวิชญ์

ตามลิ้งค์นี้ก็ไดครับ มีบัลลาทแยกขาย ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ooooatooo

• http://www.clube46.com
แปลงของยุ่น 3000+ ได้สองข้าง ผมแปลงแล้วเพราะข้างนึงติดๆดับๆ ซื้อมาใหม่ได้ไม่นาน ดันติดๆดับๆอีก เลยแปลงแล้วครับ แบบเดิมติดรถ ข้างละ 4500 ครับ เลยตัดใจแปลงซะเลย

ของเดิมถอดขายทั้งคู่