ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนจ๋าสวมหมวกให้ที เรื่องฮาๆ (หากผมเคยโพสแล้วขออภัยเด้อ)  (อ่าน 2547 ครั้ง)

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
เนื่องจากผมเป็นคนที่ชอบขับมอไซต์มาก ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ ฝนตก แดดร้อนๆ หรือแฟนนั่งไปด้วย ก็จะเลือกขับมอไซต์แทนขับรถยนต์เป็นส่วนใหญ่ ทุกวันนี้สะสมมอไซต์ไว้หลายแบบ เช่น รถบ้านๆ อย่าง WAVE หรือรถเก่าแต่งสวยอย่างชาลี ไปจนถึง Bigbike

อยู่มาคืนหนึ่ง....(หลายคนเริ่มคิดลึก อิอิ)....ผมอยากกินของหวานซึ่งตลาดโต้รุ่งหน้า ม.บูรพา มีของหวานขายก็เลยชวนแฟนขับมอไซต์ออกไปกิน เอาหมวกกันน๊อกแบบเต็มใบไปด้วย กันตำรวจ

และก็เจอจริงๆ ครับ หน้า ม.บูรพา คืนนั้นตำรวจตั้งด่านจับ ผมกำลังขับมอไซต์อยู่ก็เลยบอกแฟนว่ารีบสวมหมวกกันน๊อกให้หน่อย แฟนก็สวมควับ!!ลงมาที่หัวผมทันทีโดยที่เราไม่ได้จอดมอไซต์กันเลยนะครับ พอแฟนสวมลงมาหัวใจผมแทบหยุดเต้น เพราะอะไรน่ะเหรอ

ก็เพราะว่าแฟนผมเธอเล่นสวมผิดด้าน เอาด้านที่มีกระจกมองหน้าไปอยู่หลัง เอาด้านมืดมาปิดหน้าผม ผมรีบเบรครถทันที ไม่ตายก็บุญโขแล้ว โถ่..... :-\

รูปตัวอย่างหมวกที่ผมใช้ หากใส่ผิดด้านจะมืดมองอะไรไม่เห็นเลย
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
 :-\เกือบไปแล้ว ดีที่ปลอดภัยนะครับ

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ผมแนะนำให้เจาะรูอีกข้างเลยดีกว่าครับกันพราดรอบสองครับ  >:D >:Dเดียวผมออกแบบให้ก็ได้นะครับ555 :)) :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

kok_233:)

• แฟนพันธุ์แท้
ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่าครับ คุณยิ้ม สวมหมวกไว้ก่อนดีกว่าครับ... O:-) O:-)

Pong PK.

• ขุนเขาที่สลับซับซ้อน ยังไม่ยอกย้อน***เท่าใจคน***
คนที่ ขอโทษก่อน คือคนที่ กล้าหาญที่สุด
          คนที่ ให้อภัยก่อน คือคนที่ เข้มแข็งที่สุด
                    คนที่ ลืมได้ก่อน คือคนที่ มีความสุขที่สุด

NIPP

DRIVE IT LIKE YOU STOLE IT.

BMWRed

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
เกือบแล้วครับ เกือบขำ >:D

แซวเล่นขำๆนะครับ ;D

green tea

• E46 M54 330IA
คุณยิ้มครับ ลองเจาะหมวกด้านหลังให้เหมือนด้านหน้าดิครับ แก้ปัญหาได้555