ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ฯเช็ค29รายการฟรี T_T  (อ่าน 1660 ครั้ง)

สุวิทย์

• คนคุ้นเคย
ศูนย์ฯเช็ค29รายการฟรี T_T
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 19:34:19 »
รถไม่มีอาการผิดปกติใดๆ ไปเปลื่ยนแผงจิ้งหรีดที่0 เลยถือโอกาสเช็คสภาพฟรี29รายการ ผล_คันชักหลวม บูชปีกนกขาด2ข้าง ต้องเปลื่ยนปะเก็นฝาวาล์ว ซีลบนฝาวาล์ว ปั้มสูญญากาศ รวมค่าแรง 33000บ. หาซื้ออะไหล่ไปให้ช่างประจำตรวจบอก บูชไม่ขาด คันชักหลวมนิดหน่อยยังไม่ต้องเปลื่ยน มีน้ำมันรั่วบนหลังฝาวาล์วนิดหน่อย ขับปกติ เบรคปกติ รอดูก่อน (ー ー;) เอาไงดีครับผม

Chris

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ศูนย์ฯเช็ค29รายการฟรี T_T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 19:41:27 »
0 ก็อย่างนี้แหล่ะครับ O:-)
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

ก๊อง

• สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 20:00:35 »
 :)

น้ำมันรั่วหลังฝาวาล์วอย่าปล่อยไว้นานครับ ทำได้ก็ทำเลยเปลี่ยนไม่ยากครับ
คันชักหลวมแล้วเวลาขับมีอาการออกมั้ยครับ ถ้ามีก็จัดการเลยครับไม่ต้องรอ หลักความปลอดภัยคิดง่ายๆครับ  ตรวจพบปัญหาแก้ไขก่อนจะเกิดปัญหา ดีกว่าแก้ทีหลังจากมีปัญหาจะเสียหายมากกว่าครับ

:-*

ขอข้อมูลหน่อยครับ เปลี่ยนแผงจิ้งหรีดศูนย์ราคาเท่าไรครับ ยางซีลที่แกนก้านปัดน้ำฝนเปลี่ยนใหม่ด้วยเลยหรือเปล่าครับ
"กัมมุนา วัตตติ โลโก"

BoonZaa

• 323i/M52tu+LPG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 21:27:31 »
ไม่ทราบว่าศูนย์ที่ไหนครับ เช็คฟรี 29 รายการ

Sen-Dai

• น่ารัก แสนซน และมี เสน่ห์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 21:38:30 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่ทราบว่าศูนย์ที่ไหนครับ เช็คฟรี 29 รายการ

;)
:ซักวัน เส้นขอบฟ้า จะปรากฏ ณ โรงรถ

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 09:59:48 »
ไอ้เชคเนียมันเช็คแบบใหน  ส่วนใหญ่เดินมอง ก้มมอง ขยับโนนนี้นิดหน่อยแล้วก็สรุปผล  (บอกประจำแล้วว่า รถเรามันอายุเยอะแล้ว เกือบ10 )อะไรต่อมิอะไรมันก็เสื่อมสภาพเป็นธรรมดา มันอยู่ที่ว่าอันใหนสำคัญสุดๆๆที่จะเปลี่ยนและอันใหนที่ยังคงใช้ได้ต่ออีกระยะหนึ่ง ถ้าบ้าจี้ตามทุกอย่างก็ซ่อมใส้แตกละครับ ไม่งั้นคุณเตรียมเงินไว้เลย ซัก2แสน เพื่อไล่เปลี่ยนอะใหล่ที่เสือมสภาพทั้งหมด อันนี้จบจริง ทีเดียวไปเลยมันจะได้ถูก ไม่งั้นไล่เปลี่ยนที่ละ 3หมื่น 4หมื่น รวมๆๆกัน เกิน 2แสนแน่ ลองดูครับ ไม่ยากให้เปลือง ช่างฟังได้แต่อย่าหลงเชื่อ ต้องใช้การ วิเคราะห์ตาม ช่างศูนย์บอกตรงๆๆประสบการณ์น้อยมาก เพราะช่างศูนย์เก่งง ออกมาทำอู่เองหมดแล้วละครับ เรื่องจริง :-[
เก่า แต่ไม่แก่นะ

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:02:23 »
ตอนผมได้รถมาใหม่ๆ ก็บ้าจี้เปลี่ยนทุกอย่างตามที่ศูนย์เสนอราคาให้ ทะลุไป 2 แสนเลยครับ เปลี่ยนครบทุกอย่าง แหะๆ  O0
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

num2012

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:04:32 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตอนผมได้รถมาใหม่ๆ ก็บ้าจี้เปลี่ยนทุกอย่างตามที่ศูนย์เสนอราคาให้ ทะลุไป 2 แสนเลยครับ เปลี่ยนครบทุกอย่าง แหะๆ  O0
  555555ประสบการณ์ตรง ;) ;)

num2012

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:07:34 »
ขานี้ซ่อมศูนย์ตลอด  ไม่รู้เอาเงินมาจากใหน นี่ขนาดเลี้ยงนักศึกษาเป็น10 นะเนีย สุดยอดๆๆๆๆ ;) ;) ;) ;) อิอิอิอิอิ >:D >:D

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:09:01 »

อะไรเสีย ซึม หรือรั่วนิดๆ หน่อยๆ ศูนย์ท่านจัดเต็มให้ผมหมดเลยครับ แรกๆ ผมไม่ได้ขอบัตรเครดิตแฟนไปรูด เอาเงินสดไป พนักงานนั่งนับเงินค่าซ่อมกันหน้ามืดเลย เพราะมีตั้งแต่แบงค์ 100 500 และ 1000 แหะๆ 
:))
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:12:42 »
ขานี้ซ่อมศูนย์ตลอด  ไม่รู้เอาเงินมาจากใหน นี่ขนาดเลี้ยงนักศึกษาเป็น10 นะเนีย สุดยอดๆๆๆๆ ;) ;) ;) ;) อิอิอิอิอิ >:D >:D

เงินเดือนหลวงผมเหลือเดือนละ 1,400 บาท ที่อยู่ได้เพราะเกาะภรรยากินครับ อิอิ

ผมโชคร้ายที่เกิดมาจน ทำงานเงินน้อย แต่ก็โชคดีที่มีธุรกิจเล็กๆ เอาไว้หากินใช้ ที่สำคัญยามอยากได้เงินก้อนต้องขอเมียครับ ถ้าเยอะจนเมียไม่มีเมียจะไปขอแม่มาให้ เพราะแม่เมียเลิกกับสามีเก่าที่เคยเป็นนายหน้าอสังหาริมทรัพย์ หลังเลิกกันได้ส่วนแบ่งมาแยะ อิอิ

ยิ้มเลยสบาย...เฮอะๆๆๆๆ (หัวเราะเหมือน ตงฟางปุ๊ป้าย อีกแล้ว)

num2012

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:13:24 »

อะไรเสีย ซึม หรือรั่วนิดๆ หน่อยๆ ศูนย์ท่านจัดเต็มให้ผมหมดเลยครับ แรกๆ ผมไม่ได้ขอบัตรเครดิตแฟนไปรูด เอาเงินสดไป พนักงานนั่งนับเงินค่าซ่อมกันหน้ามืดเลย เพราะมีตั้งแต่แบงค์ 100 500 และ 1000 แหะๆ 
ดีไม่มีเหรียญ ไม่งันศูนย์มีเคืองแน่ๆๆๆๆๆๆ ;) >:D

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:19:29 »

ดีไม่มีเหรียญ ไม่งันศูนย์มีเคืองแน่ๆๆๆๆๆๆ ;) >:D

พูดถึงเรื่องเหรียญ ตอนนี้กำลังลำบากเลย เพราะทำตู้หยอดเหรียญหลายอย่างพอไปไขเอาเหรียญมาแล้วแต่ก่อนแลกที่ไปรษณีย์ได้ เพราะหัวหน้าซี้กัน ตอนนี้หัวหน้าไปรษณีย์คนเก่าเกษียรคนใหม่มาแทนเขาไม่รับเหรียญ 5 และ 10 จะเอาแต่เหรียญบาทอย่างเดียว แล้วผมทำตู้ซักผ้ารับเหรียญ 10 จะให้ทำไงอะ เอาไปธนาคารคิดค่านับร้อยละ 2 แน่ะ เซ็งเลย

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:20:58 »
ตาหนุ่ม กับ ตายิ้ม รวมหัวกันพากระทู้ออกทะเลนะเนี่ย อิอิ  :))

num2012

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:23:20 »
ตาหนุ่ม กับ ตายิ้ม รวมหัวกันพากระทู้ออกทะเลนะเนี่ย อิอิ  :))
เออๆๆๆๆๆ มันเป้นกระทู้นับเหรียญไปได้ไง 55555 >:D O0 O0

admin

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:26:56 »
เรื่องแบบนี้ต้องพิจารณาให้ถี่ถ้วนครับ รถยุโรปตามที่ผมเข้าใจและสัมผัสมาคือเวลาพังมันชอบพังเยอะ ไม่พังเป็นชิ้นๆแบบญี่ปุ่น
การเปลี่ยนแบบ preventive จะช่วยลดปัญหาที่จะตามมาได้ชะงักดีทีเดียวครับ เจ้า E36 ผมอยู่กันมาซ่อมจริงๆจังๆ ไม่เกิน 30000 บาทแน่ๆ
เพราะเห้นอะไรใกล้ไปก็เปลี่ยนหมด

เคยดันทุรัง ๑ เรื่อง คือ switch pressure air ครับ มันรั่วนิดๆ เห้นว่าซึมๆ มีคราบน้ำมันคอมออกมา ผมขี้เกียจเสียเงินเลยเอา epoxy อัดไป
ก็อยู่ครับ สักพักต่อมาไปจอดรถไว้กลางแดด switch แตกครับ น้ำยารั่วหมดเลย ต้องอัดใหม่ล่อไปเป็นพัน ถ้าเปลี่ยนแต่แรกก็ไม่ต้องเสียค่าน้ำยาแล้ว
(ยังเป้น R12 ครับ แพงมาก)

ก็เล่าสู่กันฟังครับ มันไม่ได้เป็นแบบนี้เสมอไป อิๆ

num2012

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:29:07 »
เรื่องแบบนี้ต้องพิจารณาให้ถี่ถ้วนครับ รถยุโรปตามที่ผมเข้าใจและสัมผัสมาคือเวลาพังมันชอบพังเยอะ ไม่พังเป็นชิ้นๆแบบญี่ปุ่น
การเปลี่ยนแบบ preventive จะช่วยลดปัญหาที่จะตามมาได้ชะงักดีทีเดียวครับ เจ้า E36 ผมอยู่กันมาซ่อมจริงๆจังๆ ไม่เกิน 30000 บาทแน่ๆ
เพราะเห้นอะไรใกล้ไปก็เปลี่ยนหมด

เคยดันทุรัง ๑ เรื่อง คือ switch pressure air ครับ มันรั่วนิดๆ เห้นว่าซึมๆ มีคราบน้ำมันคอมออกมา ผมขี้เกียจเสียเงินเลยเอา epoxy อัดไป
ก็อยู่ครับ สักพักต่อมาไปจอดรถไว้กลางแดด switch แตกครับ น้ำยารั่วหมดเลย ต้องอัดใหม่ล่อไปเป็นพัน ถ้าเปลี่ยนแต่แรกก็ไม่ต้องเสียค่าน้ำยาแล้ว
(ยังเป้น R12 ครับ แพงมาก)

ก็เล่าสู่กันฟังครับ มันไม่ได้เป็นแบบนี้เสมอไป อิๆ
;) ;) ;) ;)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 19:57:29 »
คุณยิ้มตอนนี้จ่ายค่าซ่อมบำรุงตกแต่งไปกี่แสนแล้วครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน