ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม 323 IA  (อ่าน 2031 ครั้ง)

Crazy_Hours

• แฟนพันธุ์แท้
สอบถาม 323 IA
« เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 22:06:22 »
วันนี้ไปรับรถมา และได้นำรถเข้าศูนย์ Barcelona รองเมือง เพื่อตรวจเช็ค
- แอร์เย็นไม่เท่ากัน ซ้ายเย็นกว่า (ศูนย์ได้ดูดน้ำยาออกแล้วเติมใหม่ ตอนนี้เย็นเป็นปกติ แต่ส่วนตัวคาดว่าคงอยู่ได้อีกไม่นานน่าจะเริ่มซึมแล้วเพราะน้ำยาแอร์ปกติถ้าหายแสดงว่าเริ่มรั่วซึมแล้ว)
- คิ้วขอบประตู และขอบกระจก หลังขวา หลุด (ศูนย์เปลี่ยนกี๊ปล็อคให้ใหม่)
รวมจ่ายไปประมาณ 2500 พร้อมศูนย์แจ้งรายการซ่อมมาตามไฟล์แนบ ผมคงทำแค่บางรายการ เน้นพวกซีลต่างๆก่อน (ช่างที่ศูนย์บอกว่าซึม และผมก็ยังไม่เห็นหยดลงพื้นครับ) เพราะช่วงล่างจากที่ลองขับยังไม่รู้สึกว่าหลวม มีอู่แนะนำไหมครับ
แต่ผมพบปัญหาอีกหลายอย๋างเช่น สวิสท์ล๊อคกระจกใช้ไม่ได้, สวิสท์ม่านหลังใช้ไม่ได้, ช่องที่จุดบุหรีหน้าและหลังอีก2จุด ไฟไม่มา, ปุ่ม ASC กดกี่ครั้งก็ไม่มีไฟติด (ไม่แน่ใจว่าคอนโซลกลางสายไฟหลุดหรือเปล่า) ทั้งที่ตอนบิดสวิสท์กุญแจ ON ไฟหน้าปัดก็ติด ตามรูป ไม่รู้ว่าครบป่าวแต่น่าจะครบนะ  แล้วก็ดับไป ดูปกติดี สตาร์ทติดวิ่งปกติ (ควรจะไปเช็คที่อู่ไหนดีครับ)

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 10:23:05 โดย Crazy_Hours »

Crazy_Hours

Re: สอบถาม 323 IA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 22:13:04 »
อีกเรื่องครับกุญแจรีโมทกดเปิดปิดประตูไม่ได้แต่สตาร์ได้ เปิดด้วยกุญแจได้สัญญานกันขโมยไม่ดัง (ไม่รู้ว่ามีสัญญาณกันขโมยป่าว) คงไปทำที่วัดไผ่ตัน

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 00:01:45 »
กุญแจดอกปรกติ ถ้าล็อคด้วยรีโมทย์ แต่ตอนไขออก ไม่กดรีโมทย์ ก้อไม่ร้องครับ ลองมาแล้ว

แต่ถ้านั่งอยู่ข้างในแล้ว กดล๊อคด้วยรีโมทย์ แล้วพยายามเปิดจากในรถ (ซึ่งเปิดยังไงก็ไม่ออกแน่นอน) ร้องลั่นเลยครับ ลองดูได้

yo-e46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 02:10:28 »
อาการหนักเหมือนกันนะครับคันนี้...ค่อยๆถยอยแก้ไขทีละจุดครับ เตรียมบำรุงซักแสนนึงนะครับ ส่วนเรื่องน้ำยาแอร์ผมว่า คอยด์เย็นรั่วแล้วครับ ถอดคอนโซล เปลี่ยนไปโลยครับจะได้จบๆงั้นใช้ๆไปเด๋วเป็นอีกอย่างลทเช็คกำลังอัด คอมเพรสเซอร์ด้วยนะครับ ว่ายังไหวอยู่ไหม ส่วนเรื่องช่วง ล่าง ลองไปช่างแอ๊ด ลาดพร้าว 71 ดูครับ ขอให้ทุกอาการหายไวๆครับพี่

X-talize

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 08:45:34 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อีกเรื่องครับกุญแจรีโมทกดเปิดปิดประตูไม่ได้แต่สตาร์ได้ เปิดด้วยกุญแจได้สัญญานกันขโมยไม่ดัง (ไม่รู้ว่ามีสัญญาณกันขโมยป่าว) คงไปทำที่วัดไผ่ตัน
กุญแจรีโมท บางทีอาจไม่ได้ initialize (เซ็ทการใช้งานรีโมท) :-*
ลองทำตามกระทู้ก่อนครับง่ายๆ ที่ไผ่ตันก็ทำแบบเดียวกัน ผมโดนมาสองร้อย ใช้ได้อันเดียว ก็เลยทำเองต้องเอากุญแจมาเซ็ทสองอันพร้อมกันต่อเนื่อง ;)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าระบบไฟฟ้าในรถไม่เสียก็น่าจะใชเได้ครับ :-X
เฉาก๊วย

Crazy_Hours

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:19:20 »
กุญแจรีโมท บางทีอาจไม่ได้ initialize (เซ็ทการใช้งานรีโมท) :-*
ลองทำตามกระทู้ก่อนครับง่ายๆ ที่ไผ่ตันก็ทำแบบเดียวกัน ผมโดนมาสองร้อย ใช้ได้อันเดียว ก็เลยทำเองต้องเอากุญแจมาเซ็ทสองอันพร้อมกันต่อเนื่อง ;)
ถ้าระบบไฟฟ้าในรถไม่เสียก็น่าจะใชเได้ครับ :-X

ขอบคุณครับ ลองดูใช้ได้แล้วครับประหยัดไปอีกโข ;) :D

Crazy_Hours

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 14:54:09 »
แล้วระบบไฟผมควรเช็คที่ไหนดีครับ

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 15:11:10 »
คันนี้เพิ่งได้มาหรือหรือครับ
น่าจะเยอะเชียวครับ กว่าจะจบ

Crazy_Hours

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 11:22:50 »
แก้ไขระบบไฟฟ้าasc, ม่านหลังไฟฟ้าแล้วครับแค่ขั้วหลวม เหลือสวิตท์ล๊อกกระจกไฟฟ้าต้องรอไล่สายไฟ :D
รอดไปอีกหนึ่ง :)