ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งเปลี่ยนน้ำมันเครื่องมาเดือนที่แล้ว..มันเกิดอะไรขึ้น!!ไฟเตือนขึ้นสีแดงเด๋วโชว์เด๋วหาย..รบกวนถามผ  (อ่าน 15290 ครั้ง)

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
ควรเปลี่ยนไส้กรองพร้อมกับถ่ายน้ำมันเครื่องทุกครั้งครับจะดีต่อเครืองยนต์ที่สุดครับผม

Inin FLoWeR StOn€

• ขาประจำ
  • •• I LoVe "KhUn-nGeN" ••
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ควรเปลี่ยนไส้กรองพร้อมกับถ่ายน้ำมันเครื่องทุกครั้งครับจะดีต่อเครืองยนต์ที่สุดครับผม
..รับทราบข้อมูลอีกอย่างแระ...ขอบคุณคะคุณโย ;) ;) :-X :-X

I LoVe..." KhUn-nGeN "

yo-e46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
..รับทราบข้อมูลอีกอย่างแระ...ขอบคุณคะคุณโย ;) ;) :-X :-X
ด้วยความยินดีครับผม

• ขาประจำ
เซร็งอะ..พี่ดันเอาปายเปลี่ยนแบบนี้ให้..บอกว่าสีทองของ ปตท. ไม่มีที่ร้านเลยแนะนำแบบนี้บอกว่าใช้ได้ใช้ดีเหมือนกัน..หนืด!!!!..ปวดหัว ปวดจิต..เซร็งๆ!!!!

เอาไงกะรถดี...จะเดินทางเส้นไหนดี ไปมะถูกแระ.. >:( >:( :( :(

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
เซร็งอะ..พี่ดันเอาปายเปลี่ยนแบบนี้ให้..บอกว่าสีทองของ ปตท. ไม่มีที่ร้านเลยแนะนำแบบนี้บอกว่าใช้ได้ใช้ดีเหมือนกัน..หนืด!!!!..ปวดหัว ปวดจิต..เซร็งๆ!!!!

เอาไงกะรถดี...จะเดินทางเส้นไหนดี ไปมะถูกแระ.. >:( >:( :( :(

รองดูละกันครับ O0 O0 O0

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

dantae01

• ขาประจำ

ใช้ได้แน้นอนครับ ท่าใช้ 5w-50 แล้วหายอีกนี้ ดูเครื่องได้เลยครับ ไม่ปกติแล้วครับ

5w-50ใช้กัน เครื่องหลวม มากๆ นะครับ

• ขาประจำ
นินเหนื่อยแระ..ย้ำบอกแล้วนะ..มะกี้ที่โทรเล่าให้ฟังคือไม่อยากพูดเสียงดังหรือโทษใคร..เพราะพี่มานก็หวังดีเราต้องดูเจตนา..พูดไปว่าไปก็เหมือนเราไม่เชื่อเขา..นินเลยพูดไม่ออกบอกไม่ได้ อึดอัด!!!เปลี่ยนน้ำมันเครื่องมา 3 รอบแระในรอบ3เดือน..เพราะความคิดเห็นของช่างแต่ละคนที่ต่างกันจิงๆ เห้อ O0 O0 O0

dantae01

• ขาประจำ
แต่ ท่า คิดว่าไม่หลวมมาก ใส่ 5w-40 ก็พอครับ

เราต้องพแรู้บ่างนะครับ ไม่กันก็ปวดหัวอย่างนี้และครับ

5w-50 นี้น้ำมัน ไม่หายแน้ๆ ละครับ แต่อาดจะ หนืดๆ เล็กน้อย

คิดว่าลองละกันครับ มันอาดจะดีก็ได้ หรือไม่ก็ ดีจนไม่อยากเปลี่ยน ก็มีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2012, 13:21:53 โดย dantae01 »

• ขาประจำ
ลองดูละกานเนอะ..เห็นหน้าพี่แล้วก็สงสาร..กลัวเราดุ..ขอบคุณนะคะที่ยังพูดให้รู้สึกใจชื้นขึ้นมาบ้างว่าพอใช้ได้อะคะ เห้อ!! เข็ดไปอีกเรื่องแระ..ไม่รู้จะมีเรื่องไหนเข้ามาให้เรียนรู้อีกไหม..เจ๋งจิงๆคะ e46  O0 O0 O0

dantae01

• ขาประจำ
5w-50 ไม่มีผลเสีย อะไรกับ เครื่องยนต์ เลยครับ อย่ากัว เต็มที เครื่องก็ หนืดๆเวลาเร่ง

ท่าใช้ 5w-50 แล้วไม่กินน้ำมันเครื่อง แน้นอนครับ

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
วันหลังซื้อน้ำมันใส่รถไว้เลยครับ ทั้งน้ำมันเครื่อง ทั้งกรองเครื่อง แหวนรองน๊อต แล้วไปจ้างเค้าถ่าย ช่างคนไหนจะว่าไงก็ช่างบอกเค้าว่าน้ำมันมีแล้ว ถ้าไม่เติมที่เราเอามาก็ไม่จ่ายตัง เพราะเราจ้างเค้าถ่ายปรกติเค้าก็คิดกันร้อยเดียวเอง

chaky

วันหลังซื้อน้ำมันใส่รถไว้เลยครับ ทั้งน้ำมันเครื่อง ทั้งกรองเครื่อง แหวนรองน๊อต แล้วไปจ้างเค้าถ่าย ช่างคนไหนจะว่าไงก็ช่างบอกเค้าว่าน้ำมันมีแล้ว ถ้าไม่เติมที่เราเอามาก็ไม่จ่ายตัง เพราะเราจ้างเค้าถ่ายปรกติเค้าก็คิดกันร้อยเดียวเอง

ถูกจังทำที่ไหนครับ ร้อยเดียว
ตอนแรกๆผมยังทำเองไม่เป็น ให้เค้าเปลี่ยนให้ ก็โดน 300-400 บาททุกทีเลยครับ... O0

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า