ผู้เขียน หัวข้อ: *** ถ้าไม่จำเป็นอย่าไปเตะฝาลำโพงนะครับ ***  (อ่าน 3068 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
 วันนี้ เมื่อบ่ายมีนัดประชุม ออกจากบ้านรีบเกินเหตุ เลยเอารองเท้าไปซัดฝาลำโพงข้างประตูคนขับ อย่างแรง จน ร้าวทะลุเป็นแนวยาว
จนซ่อมไม่ได้ ( ไม่เนียน ) เลยได้ไปศูนย์สั่งอะไหล่ เลยเอาราคามาบอกกัน ครับ ตอนแรกเดาไว้น่า มี 7 -8 ร้อย

เอาเครื่องมืองัดแงะ  ถอดฝาออกมาได้ไม่หมด

เพราะดันไปติดสกรู ยึดลำโพงที่ร้านเครื่องเสียงแถมมา

ก็ดันออกมาได้เกือบเนียน  ( มันเป็นตะแกรงพลาสติก ) .... แต่ มันคาใจ

ก็ตัดสินใจแวะ ศูนย์ ยูโรป้า จรัญฯ13  เพื่อสั่งอะไหล่ ก็เลยได้มีโอกาสนั่ง จ้องหน้า เดินชม  E90 ตกรุ่น  &  F30  รุ่น Luxury  เกือบครึ่งชั่วโมง
ถ้าเลือกด้วยใจ คงเลือก E90 325i Sport คันสีขาว เพราะมันลงตัว กว่า F30 

แต่  F30 รุ่น Luxury  มันก็ดูดี ดูภูมิฐาน สง่างามด้วย ขอบคิ้วรางน้ำ และ ประตู สแตนเลส เราเองก็ชอบสไตล์ เรียบๆ แบบนี้ ไม่ชอบแต่งแบบวัยรุ่นเขา
จริงๆ ก็เคยชอบ แบบ M3 M2 แต่การติดต่องานมันไปลำบาก และ เกินวัยแล้ว  สีรถเราก็ประมาณโทนนี้

สรุป : ค่าฝาลำโพง ( ทำสีมาจากโรงงานเหมือนของเดิม )  ราคา  377 บาท + VAT 7%  = 403.39 บาท เท่านั้น  ( รอสินค้า 2 สัปดาห์ )

แต่แล้ว ก็กลัวพี่สุดหล่อ E46 ที่ขับอยู่น้อยใจ ก็เลยสั่งชุดแต่งภายนอก รางน้ำ ขอบบานประตูสแตนเลส มาใส่ให้พี่สุดหล่อ E46 คันนี้ เขาเสียหน่อย
เพราะคาดว่าคง ไม่ทิ้งกันง่ายๆ อีกหลายปี เพราะรู้สึกรักเพิ่มทุกวัน

ดังนั้นจากแค่ ฝาลำโพง 403.39 บาท มันจึงกลายเป็นตัวเลข ที่รูดบัตรไปอย่าง งงๆ  ตามนี้  ถ้าไม่จำเป็นอย่าไปเตะฝาลำโพงนะครับ ( ฮ่า )  :-\

หมายเหตุ : ทั้ง 2 รายการ นัดติดตั้งอีก 2 สัปดาห์ และ มั่นใจ ในการติดตั้งที่ดี เนื่องจากที่นี้เป็นศูนย์ซ่อมแซมตัวถังสำคัญ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2012, 18:11:34 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Ryan_E46

Re: *** ถ้าไม่จำเป็นอย่าไปเตะฝาลำโพงนะครับ ***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 18:49:58 »
จากแค่สี่ร้อยกว่า มันกลายเป็นสองหมื่นกว่าซะอย่างงั้นอ่ะครับ  :-\
ไม่ทราบว่าชุดแต่งอะไรบ้างครับ เผื่อจะตามไปบ้างครับพี่  :-*

X-talize

• แฟนพันธุ์แท้
Re: *** ถ้าไม่จำเป็นอย่าไปเตะฝาลำโพงนะครับ ***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 19:53:05 »
ฝาลำโพงถูก แต่ค่าผ่านทางไปดูแพง ;D
เฉาก๊วย

sak_pk

• ที่ดินภูเก็ต
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 21:23:58 »
รางน้ำ กับ ขอบบานประตูสแตนเลส ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ ไม่ทราบเป็นรางน้ำสแตนเลส หรือเปล่าครับพี่

nara

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 21:39:25 »
ติดตั้งขอบสแตนเลสแล้วเอามาให้ดูกันบ้างนะครับ

OLE_Whozaa

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 01:06:39 »
แพงจังเรย ใส่เสร็จตอนไหนเอามาอวดด้วยนะคับ
 ;) ;) ;)
When I was young I'd listen to the radio Waitin' for my favorite songs When they played I'd sing along It made me smile

green tea

• E46 M54 330IA
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 20:47:49 »
ขอบคุณครับพี่ทำให้ผมว่าผมต้องรักษาฝาครอบลำโพงให้ดีๆ555