ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติหรือผิดปกติครับ ทำไมที่ปัดน้ำฝนมันช้าเร็วได้เองครับ  (อ่าน 2064 ครั้ง)

bank4s

• ขาประจำ
  • รักว่ะ E46 อ่ะ
คือฝนตกเมื่อเช้า เลื่อนสวิตขึ้นข้างบน 1 สเต็ป
มันจะช้าเวลาฝนปรอยๆ พอฝนตกหนักขึ้น มันสวิงเร็วขึ้นได้เองด้วย ทำให้ไม่ต้องเลื่อนขึ้นไปอีกสเต็ปนึงเลยครับ

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
มันมีเซ็นต์เซอร์วัดระดับน้ำฝนครับ  ;)
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
step แรกมันเป็นระบบ auto wipe ครับเซ็นเซอร์มันจะอยู่บริเวรกระจกมองหลังด้านหลังของกระจกมองหลังครับพี่แบงค์ แสดงว่ารถพี่เป็น ise และมีระบบไฟหน้าเปิดปิด auto ด้วยเช่นกันครับ เพราะเซ็นเซอร์มันอยู่ที่เดียวกันครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ขอแสดงความยินดีระบบ ยังสมบูรณ์ครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ถ้าซื้อ e46 แนะนำผู้หาอยู่ เลือก se ครับ คุ้มมาก ถ้างบถึง  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Noomai

ปกติครับ บ้างที ผมเปิดทิ้งไว้จนลืมเพราะพอฝนหยุดมันก้อไม่ปัด พอฝนตกมันปัดขึ้นมาเอง ตกใจประจำ

bank4s

• ขาประจำ
ลืมมาขอบคุณครับ  :-*

เดี๋ยววันนี้ลองระบบเปิดไฟ auto ดีกว่า เปิดเองก่อนมันทำงานทุกทีเลย ลองมันวันนี้ละครับ

ขอบคุณคร้าบบบ

Fortis

• Read Only
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ลืมมาขอบคุณครับ  :-*

เดี๋ยววันนี้ลองระบบเปิดไฟ auto ดีกว่า เปิดเองก่อนมันทำงานทุกทีเลย ลองมันวันนี้ละครับ

ขอบคุณคร้าบบบ

แจ่มเลยครับ ระบบอัตโนมัติหมด

ผมตัวธรรมดาอัตโนมือ ตลอด :(

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ส่วนผมถอดที่ปัดนำ้ฝนออกยังได้เลยครับ เพราะไม่ได้ใช้เลย....เพราะแทบจะไม่เคยเอารถไปโดนฝน มีหนีฝนไม่ทันที่เดียวนำ้ท่วมห้องโดยสารเลย555

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

bank4s

• ขาประจำ
เมื่อวานค่ำ ลองเรื่องไฟหน้าออโต ไม่ได้ผลครับมืดตืบ ผมสงเกตุเห็นว่า สวิตเปิดไฟบิดซ้ายจากต่ำแหน่ง o นั้นจะมีตัว A ด้วย คงจะหมายความว่า auto หรือป่าว คือถ้าเราบิดซ้ายค้างไว้ 7 โมงเช้าจะไฟไม่ติด แต่ถ้าติเเครื่องกลับบ้านค่ำๆ ไฟจะติดขึ้นมาเอง
ผิดถูกยังไงรบกวนด้วยครับ

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
ไฟหน้าออโต้ ถ้าแสงไม่พอ แค่บิดกุญแจไปที่ ON ก็ติดแล้วครับ  8)
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

yo-e46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เมื่อวานค่ำ ลองเรื่องไฟหน้าออโต ไม่ได้ผลครับมืดตืบ ผมสงเกตุเห็นว่า สวิตเปิดไฟบิดซ้ายจากต่ำแหน่ง o นั้นจะมีตัว A ด้วย คงจะหมายความว่า auto หรือป่าว คือถ้าเราบิดซ้ายค้างไว้ 7 โมงเช้าจะไฟไม่ติด แต่ถ้าติเเครื่องกลับบ้านค่ำๆ ไฟจะติดขึ้นมาเอง
ผิดถูกยังไงรบกวนด้วยครับ
ปกติครับพี่แบงค์...คือตอนเช้ามันมีแสงมาตกกระทบตรงเซ็นเซอร์มันก็ไม่เปิดครับพอตกค่ำๆหน่อยก็ไฟเปิดถูกต้องแล้วครับสมบูรณ์แบบทุกอย่าง...วันนี้ออกรอบที่ธูปะเป็นอย่างไรครับพี่ ตีเท่าไหร่ ???