ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะซื้อe46 ยกเครื่อง 330ครับ ขอความรู้ที่คับ ไม่เคยขับรถมาก่อนเลย  (อ่าน 1310 ครั้ง)

koalaman01

• สมาชิกสมัครใหม่
กำลังจะซื้อe46 ยกเครื่อง 330ครับ ขอความรู้ที่คับ ไม่เคยขับรถมาก่อนเลย เจ้าของเดิมแจ้งว่าเดิมเป็น318 เขายกเครื่อง 330มาใส่ ปกติรถย้ายของ 330 ต้องย้ายอะไรบ้างหรอคับ แล้วพอดีพี่ๆคนใหนเซียนๆหรือบริษัทดูรถแนะนำใหมคับ ผมสนใจe46 ไม่เคยขับรถมาก่อนเลยคับ อยากได้เป็นรถคันแรก :)

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
หลักๆทั่วๆไปเขาจะยกมา เครื่อง เกียร์ เพลากลาง เฟืองท้าย ช่วงล่างหน้าหลัง เบรค ล้อ หน้าปัด ส่วนพวกเบาะ พวงมาลัย ภายใน อันนี้ก็แล้วแต่ว่าเอามาแบบไหน

ส่วนที่แตกต่างกันอย่างที่เห็นได้ชัดก็พวกเบรค เบรคของ 330 เขาจะใหญ่กว่าทุกรุ่น

แต่ก็มีที่เขาทำเฉพาะเครื่อง เกียร์ เพราะราคาจะถูกกว่าที่ยกมาทั้งหัวตัดที่จะได้ของมาครบครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

koalaman01

ขอบคุณมากครับผม ถ้าผมอยากเข้ากลุ่มlineต้องทำยังไงหรอคับพอดีอยากไปสอบถามข้อมูลหน่อยคับ

tom46

ส่ง ไอดีไลน์ มาทาง "ข้อความส่วนตัว" ผมก็ได้ครับ เดี๋ยวผมเชิญเข้าให้ครับ

K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made

koalaman01

โอเคคับผม ส่งไปแล้วนะคับ

tom46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
โอเคคับผม ส่งไปแล้วนะคับ

ยังไม่เห็นนะครับ