ผู้เขียน หัวข้อ: กลัวบอร์ดเราจะเชย พวกเราหละคิดว่าเป็นเพราะรถหรือเป็นเพราะคน  (อ่าน 2717 ครั้ง)

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
ออกตัวตามธรรมเนียมครับ ไม่ได้ตั้งใจมีเจตนาว่าใครน่ะครับ เข้าใจว่าไม่ใช่ทุกคน แต่ผมเชื่อว่าแทบจะทุกคนเคยเจอพิษสงของฟอร์จูนเนอร์กันมาแล้ว ก็เลยคาใจเหมือนกับกระทู้ที่อื่นๆว่าเป็นเพราะรถหรือเป็นเพราะคน หรือ เพราะโซฮอล์(เกี่ยวมั้ย) >:(
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ผมอ่านแล้ว งงๆ ครับ ผมขอรายระเอียดอีกหน่อยได้เปล่าวครับ จะได้รูว่าคือเรื่องอะไรอะครับ O0 O0

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
งง ครับ ถามอะไร
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

treety

• แฟนพันธุ์แท้
  • เก่งกันจริงๆ
น่าจะเกี่ยวกับรถ ฟอร์จูนเนอร์ ใช่มั้ยครับ  เคยได้ยินมาว่าช่วงล่างไม่ดี ขับเร็วๆแล้วไม่เกาะถนน  :-*

mickeyz

• คนคุ้นเคย
เข้าใจว่าน่าจะเข้าที่คนนะครับ เชื่อครับคนที่ขับดีๆก็มีอยู่ ไอที่แย่ๆก็ปล่อยเค้า(ไปกินลูกปืน)ไปครับ ไม่เอาๆ วันพระใหญ่ครับ ปลงๆ :-X
BMW 318i N42 ไฟยก สีเงิน เดิมๆ ตัวน้อยๆ  ^^

Preetz

• คนคุ้นเคย
เจออะไรมาหรอครับ

inin

• ขาประจำ
ขอโทษทีครับที่พูดขึ้นมาลอยๆ พอดีช่วงนี้เจอกระทู้ประเภทนี้เยอะ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อันนี้เป็นตัวอย่างนึงครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆ เมื่อวานก็เจอตัดจากซ้ายมาขวาสุด เกือบเบรกไม่ทัน มันยังเปิดกระจกมาโบกมือไล่เราอีกเล่นเอางงกันไปทั้งประเทศ พอคิดได้ว่าจะไปกราบขอโทษมันแต่ก็ไม่ทันมันไปมีเรื่องกับคันอื่นต่อแล้ว
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
รถฟอร์จูนเนอร์แถวนครปฐมบ้านผม เขาเรียกว่ารถมาเฟียครับ เพราะพวกมีอิธิพลต่างๆชอบใช้ เห็นบางทีก็เอาไฟหวออะไรมาติดก็ไม่รู้ เห็นแล้วน่ารำคานมากครับ....แล้วส่วนใหญ่จะเป็นแบบนี้แทบทุกคันครับ (ส่วนใหญ่จะเป็นสีดำ + ขาวนิดหน่อยครับ)
 >:( >:( >:(

ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

wankun

• มือใหม่หัดขับ
  • *
รถเค้าใหญ่
ปล่อยเค้าไป
มีคนกล่าวว่า
ถ้าเราไปทะเลาะกะคนเหี้ยๆ
ก็เท่ากับว่าจะเพิ่มคนเหี้ยๆเข้าไปในโลกอิกคน ซึ่งก็คือตัวเรา
(ไม่ได้ว่านะครับ)
ตอนหลังผมเลยพยายามใจเย็นสุดๆ
ด่าพวกเชี่ยๆนี่ไว้เยอะ
มามองย้อนเวลาเราไปทะเลาะกะเค้า
เราก้เชี่ยนี่หว่า
ปล่อยมันไปครับ
ซักวันธรรมชาติจะลงโทษมันครับ

X-talize

;Dอีกคันก็พวกรถบัส รถทัวร์ พี่ใหญ่มากกกกก ออกขวาตลอด จี้ตูด บีบแตรไล่ :o
ผมเคยทะเลาะกับมันทีนึง ไม่ทำอะไรมากฺ.... แค่กระทืบเบรคเล่นๆ หลังจากนั้นมันก็ชิดซ้ายหวยไปจากกระจกผมเลย :))
ปล. ตอนที่กล้าทำอย่างนั้นน่ะ ขับแลนด์ครุยเซอร์นะครับไม่ใช่บีเอ็ม ^-^
เฉาก๊วย

X-talize

;) เจ้าบีเอ็มคันนี้ผมตั้งใจซื้อมาหนีพวกรถตู้กับรถปิคอัพบ้าพลังทั้หลายนี่แล ;)
เฉาก๊วย

oon_resist

ผมก็แปลกใจนะว่าทำไมเจอแต่ฟอร์จูนเนอร์ที่ขับแบบเลวๆ ขออภัยที่ใช้คำไม่สุภาพ แต่เจอกับตัวเองครับ ไม่รู้เป็นอะไร ปาด เบียด ประจำ >:( >:( >:(

yo-e46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
;) เจ้าบีเอ็มคันนี้ผมตั้งใจซื้อมาหนีพวกรถตู้กับรถปิคอัพบ้าพลังทั้หลายนี่แล ;)
ผมก็ซะใจทุกครั้งเวลาเจอพวกมาจี้แล้วกดทิ้งหายยาวเลย ชอบ bmw ตรงนี้หละครับ เรามีอุดมคติเหมือนกัน เลยครับ 555

inin

• ขาประจำ
เมื่อวานลองไปถามพี่ที่ขับมา ได้ความมาว่า บางทีไม่ได้ตั้งใจ รถมันแรงและพวงมาลัยมันไม่คม บางครั้งเลยเบียดคันอื่นแบบไม่รู้ตัว แต่ไอ้พวกเลวโดยสันดานก็เยอะเพราะรถมันแรงหาทางหนีทีไล่ได้สะดวก เค้าว่ามางี้ครับ ^-^

green tea

• E46 M54 330IA
เมื่อก่อนก้อใช้ครับ แต่ขับสุภาพมากๆเพราะผมอยู่เวปน้องจูนเหมือนกันสรุปแว่ เอ๊ย ว่าเป็นที่สันดานคนขับครับ แต่ที่โดนด่ามากเหมือนจะเป็นไฟซีนนดัดแปลงค่าk ไม่เหมาะสม ใส่ทั้งไฟหน้า และไฟตัดหมอก ขับจี้ตูดตบไฟไล่ แซงแล้วปาด (ด่าคนอื่นในเวปน๊ะม่ะใช่ผม)

JJ E46

• คนคุ้นเคย
  • E46 323i
รถมันมีพฤติกรรมแย่ไม่ได้หรอกครับ เป็นที่คนขับต่างหาก

แต่แปลกใจจริงๆ เวลาเจอพวกคนขับนิสัยแย่ๆมักจะเป็นคนขับ Vigo/Fortuner ประจำเลย รู้แล้วว่ารถแรงแต่จะช่วยขับให้มีมารยาทหน่อยไม่ได้หรือไง  >:(

อยากให้ดีเซลขึ้นราคาจริงๆ  ;D

BMWRed

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
รถฟอร์จูนเนอร์แถวนครปฐมบ้านผม เขาเรียกว่ารถมาเฟียครับ เพราะพวกมีอิธิพลต่างๆชอบใช้ เห็นบางทีก็เอาไฟหวออะไรมาติดก็ไม่รู้ เห็นแล้วน่ารำคานมากครับ....แล้วส่วนใหญ่จะเป็นแบบนี้แทบทุกคันครับ (ส่วนใหญ่จะเป็นสีดำ + ขาวนิดหน่อยครับ)

หลักให้ห่างดีกว่าครับ ฟอจุนเน่อสีดำ เปนรถลูกน้องและพวกติดตาม ของ สะสมทรัพย์  O0

Awirut

หลักให้ห่างดีกว่าครับ ฟอจุนเน่อสีดำ เปนรถลูกน้องและพวกติดตาม ของ สะสมทรัพย์  O0

555 รู้ได้ไงครับ แต่แก้งอื่นก็ใช้เหมือนกันครับ เลยมั่วกันไปหมดเลย O:-) O:-) O:-)

fernandez

รุ่นพี่ผมคนนึงก็ขับฟอร์จูนเนอร์...และสันดานการขับขี่ก็ไม่ต่างกับที่พวกท่านๆเจอมา
เวลาผมนั่งไปด้วยตอนเดินทางไกล ก็ชอบไปจี้ตูดชาวบ้านเค้าแล้วก็ตบไฟใส่
คือเลนซ้ายก็แซงได้ แต่ไม่แซง ตัวเองก็ต้องเบรค เสียความเร็วที่ทำมาอีก ก็ต้องเร่งใหม่ ในใจผมก็คิด ไอ่ฟายเอ้ยย แต่พูดไม่ได้
อีกเรื่องคือ พี่แกชอบคิดว่ารถแกแรง วันก่อนจะมาโชว์พาว ผมกดทิ้งหายไปเลย ไอ้ฟายยยยยเอ้ยย :))

Kim R.

• ขาประจำ
  • KUSTOM
เป็นที่คนอ่ะแหล่ะครับ ไม่เกี่ยวกับรถหรอก
ไม่ว่ารถอะไร ยี่ห้อไร มันก็มีทั้งคนขับดี ขับแย่ปนๆกันไปหมดแหล่ะครับ
แต่คนที่ขับดีๆ ปกติเราไม่ค่อยได้สนใจอ่ะครับ สนใจแต่รถที่ขับแย่ๆ
แล้วกระบะ กับ Fortuner ดันเป็นรถตลาดอีก เลยยิ่งเจ่บ่อยเข้าไปอีก

รถมันก็วิ่งของมันตามที่คนขับอ่ะครับ ถึงจะมีซัก 5-600 ม้า ขับดีๆมันก็ดีครับ
มอไซมีกี่ม้า ยังขับซะแย่ได้เลยครับ ปาด เบียด แทรก

ทั้งๆที่ BMW คนขับแย่ๆก็มีไม่น้อยนะครับ แต่แค่เจอไม่บ่อยเท่ารถยี่ห้ออื่นๆ
ลองวัดตามอัตราส่วนสิครับ ผมว่าผลออกมาอาจจะพอๆกันก็ได้ ถ้าอัตราส่วนคนใช้ BMW
เท่ากระบะ หรือ Fortuner อาจจะเยอะกว่าด้วยซ้ำ เพราะรถขับดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2012, 08:13:50 โดย Kim R. »

zan

• Back off girl!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2015, 10:22:12 โดย zan »
-*-