ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เคยขับ BMW ป้ายแดง เลยไม่รู้ว่าใหม่ๆเงียบแค่ไหน กะตอนนี้เสียงลมแรงแท้น้อ  (อ่าน 2710 ครั้ง)

bank4s

• ขาประจำ
  • รักว่ะ E46 อ่ะ
วานก่อนวิ่งความเร็วประมาณ 160-170 km บนทางด่วนไปพระรามสองยาวๆ เปิดเพลงไป เพลงไม่เพราะเลย เพราะดันมีเสียงลม ฟรี้ๆๆๆๆๆๆ เลยคิดจะทำให้มันเงียบด้วยกัน เปลี่ยนยางขอบประตู แต่ลองจับๆยางที่ขอบประตู มันก็ยังดูดีอยู่เลยครับ

มีส่วนไหนในรถที่ลมสามารถลอดเข้ามาได้ แล้วทำให้เกิดเสียงดังรำคาญได้บ้างครับ

แล้วถ้าจะลองเปลี่ยนยางขอบประตู พอจะไปเปลี่ยนได้ที่ไหน รบกวนแนะนำด้วยครับ

Thanakrit TM

• แฟนพันธุ์แท้
  • BLACK BM
เหมือนกันเลยครับ รอผู้ชี้แนะด้วยครับ

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
เคยลองแต่ e60 ของพ่อป้ายแดงอะครับ ก็เงียบดีนะ ตอนนั้น เหยีบ 160-180 ได้ยินแต่เสียงยางกับถนน เสียงลมไม่มีครับ O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ผมเคยนั้งตอนป้ายแดงครับ ภายในไม่มีเสียง อ๊อดๆแอ๊ดๆ แต่เสียงลมเข้ามีครับ แต่ไม่มากเหมือนตอนนี้ :-*

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
ได้ยินแต่เสียงเครื่องยนต์ เสียงยางเบียดถนน เสียงลมปะทะนิดหน่อยครับ

เสียงเครื่องเวลาเร่งเครื่อง 6 สูบ ไพเราะมากครับ  :))
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

yo-e46

ของผมเคยเป้นครับแก้ยังไงก็ไม่หยเปลี่ยนยางขอบประตูหมดไปหมื่นกว่าบาทก้ไม่หายครับ สรุปวิธีสุดท้ายถอดกระจกประกอบใหม่เสียงหายไปประมาณ 60 เปอร์เซ้น ครับดีขึ้นมากเลย

hali50

• คนคุ้นเคย
ของผมก็เป็น..แต่ก็ยังทนไหว...555

boychelsea

• ขาประจำ
  • อย่าเจ็บ อย่าจน นะครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมเคยนั้งตอนป้ายแดงครับ ภายในไม่มีเสียง อ๊อดๆแอ๊ดๆ แต่เสียงลมเข้ามีครับ แต่ไม่มากเหมือนตอนนี้ :-*

ใช่ครับ มันไม่ดังมากเหมือนตอนนี้ รอผู้ชี้แนะ ???

X-talize

สักหลาดในร่องตรงขอบกระจกน่ะครับ
จากกระทู้พี่กฤษดาเรื่องรางกระจก ผมเอาสเปรย์ Pondo ฉีดในร่องกระจกแล้วในคู่มือเขาให้ฉีดรอบร่องขอบกระจกด้วย ผมก็ฉีดรอบ360องศาเลย ปรากฎว่ากระจกเลื่อนขึ้นลงเงียบขึ้นมากและแถมท้ายเสียงลมที่ความเร็ว 150 ลดลงจากเดิมมาก
เข้าใจว่าขนสักหลาดเก่ามันน่าจะขาดหรือหลุดไปตามอายุทำให้อุดรูอากาศตรงปลายกระจกได้ไม่ดี พอดีมีสเปรย์ซิลิโคนมาเติมอุดช่องว่างเล็กๆเหล่านั้นก็เลยทำให้เสียงเงียบลงได้บ้าง :-*
เฉาก๊วย

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สักหลาดในร่องตรงขอบกระจกน่ะครับ
จากกระทู้พี่กฤษดาเรื่องรางกระจก ผมเอาสเปรย์ Pondo ฉีดในร่องกระจกแล้วในคู่มือเขาให้ฉีดรอบร่องขอบกระจกด้วย ผมก็ฉีดรอบ360องศาเลย ปรากฎว่ากระจกเลื่อนขึ้นลงเงียบขึ้นมากและแถมท้ายเสียงลมที่ความเร็ว 150 ลดลงจากเดิมมาก
เข้าใจว่าขนสักหลาดเก่ามันน่าจะขาดหรือหลุดไปตามอายุทำให้อุดรูอากาศตรงปลายกระจกได้ไม่ดี พอดีมีสเปรย์ซิลิโคนมาเติมอุดช่องว่างเล็กๆเหล่านั้นก็เลยทำให้เสียงเงียบลงได้บ้าง :-*

ที่จริงสูตรนี้ ช่างสมควรแกใช้แว็กซี่พ่น ร่องกระจกใน benz ให้ผมเมื่อก่อนแล้วเสียงต่างๆหาย เลยจำมาก่อนมาใช้น้ำยาตัวนี้ครับ
ใครไม่สะดวก ใช้แว๊กซีพ่นได้ แทนได้ ครับ / ช่างสมควร ช่างซ่อมประตู กลไกประตู ต่างๆ อยู่ซอยรองเมือง  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Raven

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ตอนป้ายแดงนี้ แทบไม่ได้ยินเสียงเครื่องยนต์เลยครับถ้าไม่ใช้รอบสูงๆจิงๆ หรือวิ่งเกิน 140 จะเริ่มมีเสียงลมนิดน่อยครับ ถ้าเทียบกลับตอนนี้ก็ดังขึ้นจากเดิมจิงๆ แค่ 120 ก็เริ่มได้ยินเสียงลมแล้วแต่สําหรับผมมันไม่ได้มากมายอะไรครับ หรือไม่รู้เพราะรถผมจอดมากกว่าขับหรือป่าวครับเพราะเมื่อก่อนแทบจะไม่ได้เอามาใช้ขับกันเท่าไหรครับจอดไว้ในร่มตลอด จนมายกให้ผมใช้นี้หละ  >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2012, 01:01:56 โดย Raven »

bank4s

• ขาประจำ
ดูเหมือนเปลี่ยนยางขอบประตูจะไม่ช่วยอะไร

คงต้องฉีดแว๊กซี่ ว่าแต่แว๊กซี่ที่ใช้ฮีดได้หน้าตาเป็นอย่างไรครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
เชื่อไหมครับ ตอนผมได้มาใหม่ ผมหูอื้อ จนต้องไปหาหมอเช็คเลยครับ กว่าจะปรับตัวได้ตั้งนาน

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

bank4s

• ขาประจำ
หน้าตาแบบนี้

ใช่ที่เอาไว้ฉีดเบาะๆหนังหรือป่าวครับ

ukrit

• ขาประจำ
เคยแต่นั่งครับ เงียบมากๆแทบไม่ได้ยินเสียงเครื่องเลยยิ่งไม่เกินร้อยนี่ เงียบสุดๆได้ยินเสียงยางบดแผ่วมากๆ
แต่พอเก่าแล้ว โอ้โหมโหรีวงใหญ่เลย เสียงลมหน้ากระจก ขอบกระจกข้าง ยาง เฟืองท้าย เบ้าโช๊คหลวมก็ดังยิ่งทางขรุขระยิ่งดัง

jae

• บุคคลทั่วไป
เสียงลมดังที่ความเร็วขนาดนั้นรถผมตอนใหม่ๆ  มันดัง เหมือนเอาพัดลมแรง ๆ เป่าหู แต่ไม่ได้ดังแบบเสียงแหลม ๆ เหมือนมีนกหวีดเบา ๆ นะครับ

woodyz

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
    • -
ฉีด waxi นี่ทำเองได้หรือไม่ครับ หรือต้องให้ช่างทำครับ พอดีเพิ่งได้มาดูแล

ยังไม่กล้า DIY เท่าไรครับ

yo-e46

ฉีด waxi นี่ทำเองได้หรือไม่ครับ หรือต้องให้ช่างทำครับ พอดีเพิ่งได้มาดูแล

ยังไม่กล้า DIY เท่าไรครับ
ทำเองเลยครับพี่ไม่ยากเลยครับแค่ทาๆฉีดๆบริเวณที่คิดว่าเกิดเสียงเหมือนเช็ดรองเท้าเลยครับผม^_^