ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาอาการหน่อย  (อ่าน 1730 ครั้ง)

rz_samurai

• ขาประจำ
ขอปรึกษาอาการหน่อย
« เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 09:10:07 »
1.โช้คดูท่าจะไปซะแล้ว ผมจะไปอัดน้ำมันใหม่ดีหรือจะเปลียน ช่วยแนะนำร้านทีถ้าอัดน้ำมันผมอยู่ใกล้ๆพัทยา
2.เวลาวิ่งที่ความเร็วเกิน140มีอาการสั่นอย่างเห็นได้ชัดเกิดจากอะไรครับแต่รอบเดินเบาปกตินะครับ

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
Re: ขอปรึกษาอาการหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 09:15:51 »
ตอบข้อ 1 อัดน้ำมันใหม่ทำได้ครับ แต่ต้องถอดแล้วเอามาร้านซ่อมโช๊คแถวเมืองชล ผมเคยเห็นหลายร้านคิดว่าทำได้ ราคาไม่น่าแพงมาก แต่ถ้าจะเปลี่ยนใหม่ แนะนำเหมือนที่พี่ๆ ในบอร์ดบอกครับ ของ SACH ราคาน่าจะ 20000 กว่าๆ ได้ทั้ง 4 ล้อเลย แต่ถ้าอยากได้เดิมๆ ก็เบิกศูนย์ครับ เฉพาะคู่หน้าคู่เดียว 24,000 บาท อ้วกแตก เหอะๆ

ตอบข้อ 2 ที่ว่ารถสั่นนี่คือสั่นทั้งคันปะครับ ถ้าสั่นทั้งคันเป็นไปได้ว่าคอยล์อาจจะมีปัญหา แต่รถผมคอยล์เสียสั่นตั้งแต่ติดเครื่องเลยนะ รอท่านอื่นมาฟันธงต่อดีกว่าครับ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)