ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาผู้ใช้ Dynavin 2din หน่อยครับ  (อ่าน 3067 ครั้ง)

กุลชาติ

• แฟนพันธุ์แท้
สอบถามปัญหาผู้ใช้ Dynavin 2din หน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 16:58:00 »
มีข้อสงสัยขอสอบถามหน่อยครับ
- สามารถต่อกับตู้ CD ตรงรุ่นได้ไหมครับ? และถ้าเป็นตู้ CD ยี่ห้ออื่น เช่น Pioneer ได้ไหมครับ? (ผมยังชอบใช้ตู้ CD อยู่ครับ)
- ผมไปต่อกล้องมองหลังมา แต่มันไม่ auto คือเข้าเกียร์ถอยแล้วต้องไปเปิดฟังชั่นกล้องถอย ช่างบอกรุ่นนี้มันไม่ auto ผมว่าไม่น่าใช่ครับ มีที่ไหนแก้ได้มั่งครับ
- ฟังชั่น TV digital  เราจะใช้อย่างไรครับ? ต้องซื้ออุปกรณ์อะไรเพิ่มครับ?
- มีศูนย์ซ่อมไหมครับ? ผมใช้มาปีนึง เคยเสียครั้งนึง ลำโพงดังฝั่งเดียว แต่อยู่ในประกัน ทางร้านต้องส่งไปซ่อมที่จีนเลย

หรือใครมีข้อแนะนำเพิ่มเติมเกี่ยวกับวิทยุตัวนี้ แชร์กันได้ครับ ขอบคุณครับ :-X

sak_pk

• บุคคลในตำนาน
    • ที่ดินภูเก็ต
Re: สอบถามปัญหาผู้ใช้ Dynavin 2din หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 22:42:59 »
ไม่เคยใช้ แต่เคยถามร้านเครื่องเสียงครับ ผิดถูกอย่างไร ฟังหูไว้หูครับ

ถ้าใช้ยี่ห้ออื่น (ที่ไม่ใช่ตรงรุ่น)ใช้ตู้ cd ไม่ได้ครับ
กล้องถอยหลังจะ auto ครับ เมื่อเข้าเกียร์ถอยหลัง
ฟังชั่น TV digital  ต้องซื้ออุปกรณ์รับสัญญาณเพิ่มครับ
ศูนย์ซ่อมไม่ทราบแต่ส่งซ่อมที่จีนเลยน่าจะเกินไปครับ

กุลชาติ

Re: สอบถามปัญหาผู้ใช้ Dynavin 2din หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 12:35:07 »
ขอบคุณมากครับ

Gameza HD

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 14:36:38 »
วิทยุตัวนี้ดีหรือป่าวคร้าบ ปัญหาเยอะหรือป่าว ราคาเท่าไหร่ครับะอดีสนใจอยู่ช่วยแน่นำด้วยครับ

กุลชาติ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 12:43:34 »
ผมใช้กับแอมป์+ลำโพงเดิมติดรถ เสียงก็พอใช้ได้ครับ แต่ไม่เท่าวิทยุเดิมติดรถครับ แต่บางท่านเปลี่ยนแอมป์+ลำโพงใหม่ เสียงน่าจะดีขึ้นครับ

- ขอถามเรื่องกล้องถอยอีกข้อครับ ถ้าวิทยุปิดอยู่ เวลาเข้าเกียร์ถอย มันจะเปิดเข้ากล้อง auto ด้วยเลยหรือเปล่าครับ ???

CH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 18:05:38 »
 ::)
รอฟังด้วยคน ครับ กำลังเล็งๆ เหมือนกัน
แต่เคยไปถามที่คลองถม เขาบอกว่า E46 จะมีของยี่ห้ออื่นๆออกมาให้เลือกราคาถูกลง เร็วๆนี้ให้รอก่อน ผมรอ 3 แล้วเดือนแล้ว ยังไม่มาเลย  ???

Woody noi

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 00:13:40 »
สรุปอาการนี้แก้ยังไงครับ พอดีของผมอยู่ๆก็ใส่เกียร์ R แล้วกล้องไม่ขึ้นเฉยเลย แต่เข้า ที่ตัว function มองเห็น

กุลชาติ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 18:38:38 »
โอ้ๆๆ ผม post ไว้นานมาก จนลืมเลยครับ วิธีแก้ผมขับไปให้ร้าน Karako ตัวแทนจำหน่ายแก้ไขให้ (เขาไม่คิดตังเลยทั้งที่ไม่ได้ซื้อกับเขา)

เจ้าของร้านมานั่งแป๊บเดียวเสร็จ วิธีคือ
1.เข้าเมนู system
2.เข้าเมนูซ่อน จะอยู่ตรงมุมบนด้านขวาของจอภาพ แต่ไม่มีปุ่มอะไรให้เห็น ถ้ากดไม่เจอ ก็กดสุ่มจิ้มไล่ไปรอบๆ เดี๊ยวก็เจอ
3.พอเข้าเมนูซ่อนได้ ให้ดูที่หัวข้อ camera และจิ้มปรับให้เป็น on หรืออะไรนี่แหละ

ลองดูครับถ้าทำไม่ได้ เด๋วผมกลับ กทม วันเสาร์จะถ่าย vdo ให้อีกที

porszhe

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 21:57:57 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
โอ้ๆๆ ผม post ไว้นานมาก จนลืมเลยครับ วิธีแก้ผมขับไปให้ร้าน Karako ตัวแทนจำหน่ายแก้ไขให้ (เขาไม่คิดตังเลยทั้งที่ไม่ได้ซื้อกับเขา)

เจ้าของร้านมานั่งแป๊บเดียวเสร็จ วิธีคือ
1.เข้าเมนู system
2.เข้าเมนูซ่อน จะอยู่ตรงมุมบนด้านขวาของจอภาพ แต่ไม่มีปุ่มอะไรให้เห็น ถ้ากดไม่เจอ ก็กดสุ่มจิ้มไล่ไปรอบๆ เดี๊ยวก็เจอ
3.พอเข้าเมนูซ่อนได้ ให้ดูที่หัวข้อ camera และจิ้มปรับให้เป็น on หรืออะไรนี่แหละ

ลองดูครับถ้าทำไม่ได้ เด๋วผมกลับ กทม วันเสาร์จะถ่าย vdo ให้อีกที
ผมลองเข้าไปเมนู systemแต่จิ้มยังไงก็ยังหาเมนูซ่อนไม่เจอเลยครับ