ผู้เขียน หัวข้อ: e46 ไฟหน้าปัดขึ้น สามเหลี่ยมตรงกลาง + ไฟ abs + ไฟเครื่องหมายตกใจ  (อ่าน 4088 ครั้ง)

mai@2016

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ขอคำปรึกษาด้วยครับ วันนี้ขับรถไปปกติ อยู่ดีๆไฟหน้าปัทขึ้นพร้อมกัน 3 ดวง คือไฟสามเหลี่ยม ไฟ abs และไฟเครื่องหมายตกใจ  เลยจอดข้างทาง ดับเครื่อง แล้วสตาร์ทใหม่ ปรากฎว่าหายเป็นปกติ แต่ขับไปอีกระยะไฟก็ขึ้นเหมือนเดิม ควรแก้ไขยังไงครับ และถ้าเราปล่อยทิ้งไว้ ยังขับได้ตามปกติหรือไม่

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
บางทีจังหวะลุยน้ำมาชื้นก็เป็นได้ครับ

ใช้ไปก่อนได้ครับ ถึงเสียจริงๆ ก็เป็นแค่รถที่ไม่มีระบบอิเลคทรอนิคอะไรช่วยแบบรถสมัยก่อนแค่นั้นครับ ระบบกลไกยังทำงานปกติครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Kumphanart

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ASC หรือ DSC Module ผิดปรกติครับ  อาการน้อยสุด คือ Wheel Speed Sensor เสีย ถ้า Cruise/ความเร็วไมล์ ทำงาน ก็ Sensor ล้อหน้า ถ้า ถ้าไม่ ก็ล้อหลัง  ถ้าหนักกว่านั้น ก็ปั๊มหรือ กล่อง
ถ้าหาคนมีโปรแกรม เช็คก็จะทราบละเอียดกว่านั้นครับ

ของผมก็ขึ้นอยู่ แต่ผมแก้ Sensor ไปแล้ว ไม่รู้ว่าเป็นที่สายหรือ กล่อง กำลังหาคนเปรียบเทียบอยู่พอดี  ผมอยู่แถวบางนา ถ้าอยากให้ช่วยใช้คอมต่อดูก็ติดต่อมาครับ คุณ แจ๊ค Line: kumphanart