ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้โฟมฉีดคอยเย็นตรงหน้ากากแอร์ช่วยล้างตู้แอร์ได้มั่ยครับ  (อ่าน 3178 ครั้ง)

sompol bumrongjaroen

• คนคุ้นเคย
ใช้โฟมฉีดล้างคอยเย็นตรงหน้ากากแอร์ช่วได้มั้ยครับที่มีขายตามร้านขายเครื่องปรับอากาศ

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
มันจะเข้าไม่ถึงแผงคอยล์เย็นน่ะสิ ฉีดไปก็ไม่มีประโยชน์ครับ

ไม่เหมือนแอร์บ้านที่เปิดฝาแอร์มาก็เจอคอยล์เย็นเลย

sompol bumrongjaroen

• คนคุ้นเคย
ใช้น้ำล้างรังผึ้งแอร์ตรงหม้อน้ำดีกว่าครับ

Santipap

• คนคุ้นเคย
ผมเคยเปิดดูในเว็บไซต์ของต่างประเทศ
ใช้โฟมฉีดคอล์ยเย็นโดยตรง แต่ถอดชิ้นส่วนภายในหลายชั้นพอสมควร

Santipap

• คนคุ้นเคย
 ""ชูสองนิ้ว:: เครดิตจาก e46fanatics.com ครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kosit_w

จากรูปนี้ไม่ต้องถอดแยอะครับ ถอดแค่หนามเตยอย่างเดียวครับ

ตอบว่าฉีดได้ครับ ถึงจะไม่สะอาดหมดจด แต่ก็พอกล้อมแกล้มได้

kosit_w

มีอีกวิธีเห็นแผงคอล์ยเย็นได้มากกว่านี้อีกคือ

ถอดจากในห้องเครื่องครับ รื้อแบบที่ร้านล้างแอร์ไม่ถอดตู้รื้อน่ะครับ

kosit_w

รูปนี้ครับเปิดจากห้องเครื่อง

Chakarin

• คนคุ้นเคย
แบบหลังนี้ก็ถอดไม่ยากครับ ผมเคยรือเองตอนเปลี่ยนวาล์วแอร์ แค่ถอดชุดกรองแอร์ ออกก่อน และถอดแผ่นพลาสติกอีกชั้น ก็จะมองเห็นตู้แอร์ ตามรูป