ผู้เขียน หัวข้อ: N42 เข้าเกียร์ เเล้วกระตุกท้ายยวบเยอะ เนื่องจากอะไรครับ  (อ่าน 3126 ครั้ง)

Patrick

• มือใหม่หัดขับ
  • *
N42 เข้าเกียร์ เเล้วกระตุกท้ายยวบเยอะ เนื่องจากอะไรครับ ::)
รบกวนกูรูทุกท่าน ช่วยอนุเคราะห์หน่อยครับ ขอบคุณครับ.   ปล. น้ำมันเกียร์ ซีลอ่าง กรองเปลี่ยนเเล้ว เเต่ช่างไม่ได้ล้างสมองเกียร์ให้ ใช้น้ำมันไม่ถึง 6ลิตรในการเปลี่ยนครับ ขอบคุณนะครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
มันจะเป็นอาการปกติของเกียร์ออโตนะครับ

แต่ถ้าเข้าเกียร์แล้วมีเสียงดัง ตึก ที่ข้างหลัง อันนั้นจะมาจาก บูชเฟืองท้าย ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Thoed25

• ขาประจำ
  • หน้าไม่ให้ ใจมันรัก
กระตุกแบบไหนครับ ครั้งเดียวหรือหลายๆครั้ง ท้ายยวบเยอะ อาจจะเป็นที่โช๊คหลังก็ได้นะครับ

Patrick

• *
เวลาเข้าเกียร์ D กระตุกเเละ ท้ายยวบเเบบกระเด้งสะท้านทั้งคันครับ ถ้าถือน้ำสักเเก้วในรถถึงกับหกได้ครับ  ส่วนบุช หิ้วเฟืองท้าย เเล้วครับ
ตอนนี้ ปวดหัว เลยครับไม่ทราบว่าจะเเก้ยังไง เเละ จะไปหาใครดี ส่วนน้ำมันเกียร์ เปลี่บนเเลเว เเบบไม่เต็มระบบครับ ได้ เเค่ ประมาณ 5ลิตร ช่างเเถวบ้านบอกว่าไม่เป็นไร ส่วน กรองเกียร์ พร้อมซีลอ่าง อ่างนั้นได้มีการทำความสะอาดครับ  ขอท่านกูรูทั้งหลาย ช่วยอนุเคราะห์เเนะนำ ด้วยครับ  ผม อยู่ ชลบุรีหาช่าง ที่ ไม่เปลี่ยนไปเรื่อย ไม่มีเลยครับ เห็น ขับเข้ามาเตรียม หลอกอย่างเดียว ครับ ผมไม่ค่อยมีความ รู้เครื่องยนต์ เลย ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2017, 19:21:39 โดย Patrick »

อริส

• ขาประจำ
มันมียอย...ปะคัฟของผมดังเวลาเข้าเกียรืR...ท้ายยวบแต่ไม่ดังเกียร์D O0

Patrick

• *
ผมรอท่านกูรูมา ฟันธงให้อย่างเดียวเลยครับ...รออย่างมีความหวัง O0

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เวลาเข้าเกียร์ D กระตุกเเละ ท้ายยวบเเบบกระเด้งสะท้านทั้งคันครับ ถ้าถือน้ำสักเเก้วในรถถึงกับหกได้ครับ  ส่วนบุช หิ้วเฟืองท้าย เเล้วครับ
ตอนนี้ ปวดหัว เลยครับไม่ทราบว่าจะเเก้ยังไง เเละ จะไปหาใครดี ส่วนน้ำมันเกียร์ เปลี่บนเเลเว เเบบไม่เต็มระบบครับ ได้ เเค่ ประมาณ 5ลิตร ช่างเเถวบ้านบอกว่าไม่เป็นไร ส่วน กรองเกียร์ พร้อมซีลอ่าง อ่างนั้นได้มีการทำความสะอาดครับ  ขอท่านกูรูทั้งหลาย ช่วยอนุเคราะห์เเนะนำ ด้วยครับ  ผม อยู่ ชลบุรีหาช่าง ที่ ไม่เปลี่ยนไปเรื่อย ไม่มีเลยครับ เห็น ขับเข้ามาเตรียม หลอกอย่างเดียว ครับ ผมไม่ค่อยมีความ รู้เครื่องยนต์ เลย ครับ

โช้คอาจจะเสียไปแล้วก็ได้นะครับ น่าลองเช็คโช้คดูก่อน อีกอย่างการเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ พร้อมกรองเกียร์ ควรจะอยู่ที่ 6 - 7 ลิตรนะครับ

ส่วนอู่ที่ชลบุรี พี่สมนึก ชลบุรีอินเตอร์ เส้นบายพาสเลยครับ ไม่มั่วแน่นอน

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
อยู่ชลบุรี ช่างเก่งๆก็พี่สมนึกไง คุณไปเข้าอู่ไหนเนี่ย ช่างดีๆอยู่ใกล้ตัวแท้ๆ เข้าไปหาดูสิรับรองไม่ผิดหวังแน่ ซ่อมจบ ไม่มั่ว ไม่เปลี่ยนไปเรื่อย ค่าใช้จ่ายสมเหตุผล

Nattawat_jarat

• แฟนพันธุ์แท้
  • E46 M43tu > M54b30
+1 พี่ต้อมครับ
อาการนี้ถ้าขับปกติ เป็นที่สปริง+โช๊คอัพ
BMW E46 M43TU~> M54B30
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Patrick

• *
ขอ ขอบคุณสามชิดทุกท่านนะคับที่ให้ความกรุณา ครับ ;)