ผู้เขียน หัวข้อ: e46 n42 เวลาขับรถ เหยียบ คันเร่ง กระแทกๆ ที่ 2500-3000 รอบ จะมีเสียง จี๊ดๆๆๆๆๆๆๆ  (อ่าน 4625 ครั้ง)

tongmobile

• ขาประจำ
สวัสดีครับ ขออนุญาติ ปรึกษาครับ[/size]e46 n42 เวลาขับรถ เหยียบ คันเร่ง กระแทกๆ ที่ 2500-3000 รอบ จะมีเสียง จี๊ดๆๆๆๆๆๆๆ แต่ถ้า เร่ง ให้รอบสูงกว่านี้จะเงียบครับ มีพี่ๆ ท่านใดเคยเจอมั้ยครับ ตอนมีเสียงเหมือนเร่งไม่ค่อยออกด้วยครับ ต้องลาก รอบ ถึงจะวิ่งออกครับ  รำคานเสียงมากครับ  รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ[/color]

aotota

• ขาประจำ
ของผมก็เป็นครับ ไล่ไปไล่มาดังที่น๊อตสองตัวที่ยึดกรองอากาศครับ

eam

• แฟนพันธุ์แท้
ดีซ่าวาล์วรึปล่าวครับ

totochang

• ขาประจำ
เสียงจี๊ดๆๆๆน่าจะมาจากเสียงสายพานที่สกปรก หรือลูกรอกสายพาย ส่วนเร่งไม่ออก เป็นตอนเครื่องเย็นหรือป่าวครับ ถ้าไม่ใช่ ให้ไล่ดูท่อลมเข้าว่ามีรั่วหรือไม่ ถ้ารั่วก็เปลี่ยน และล้างทำความสะอาดปีกผีเสื้อ ส่วนดีซ่าวาล์ว ให้อีกคนนั่งแล้วลองกดคันเร่งดูครับว่าดีซ่าทำงานชักเข้าออกหรือป่าวครับ ถ้าไม่ให้ซื้อชุดซ่อมเปลี่ยนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2017, 13:56:15 โดย totochang »

Komsak

• แฟนพันธุ์แท้
เครื่องN42 ดีซ่าวาล์วอยู่ตรงไหนครับ