ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าอยู่ดีๆกุญแจรีโมทปลดล็อครถไม่ได้ต้อวทำยังไงครับ ?  (อ่าน 5357 ครั้ง)

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
พอดีเมื่อวานเกิดเหตุการณ์ระทึก หลังจากจอดรถกินข้าวเสร็จ กดรีโมทปรากฎว่า กดยังไงประตูก็ไม่ยอมปลดล็อค ตอนแรกกะจะเอากุญแจไขที่ประตูเลย แต่คิดว่า กันขโมยมันต้องดังแน่ๆ แถมระบบต่างๆเช่น สตาร์ทรถก็คงไม่ติด เลย ลองพยายามอยู่เกือบๆ 10 นาที รีโมทก็ใช้งานได้ครับ (แทบแย่  :oops: ) อยากถามว่าถ้าเจอเหตุการณ์อย่างงี้จะแก้ไขเบื้องต้นยังไงได้ครับ ?

ปล. กุญแจดอกนี้ผมก็ใช้อยู่ปกติทุกวัน อยู่ดีๆก็เพี้ยนซะงั้น  :lol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

topsecret2523

• คนคุ้นเคย
เพิ่งเป็นมะวันก่อน อะ เสี่ยงใช้กุญแจไขที่ประตูเลย ปรากฎว่าไม่มีเสียงอะ ขับกลับบ้านได้ปกติ
พอถึงดับเครื่องแล้วลองล็อคที่รีโมทก็ปกติ  เฮ้อๆๆ ถ้าไขแล้วดังคงจะสนุกเลยอะที่นี้  :?  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

PELORUS7

• สมาชิกสมัครใหม่
เสียงกันขโมย มันดังมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมเคย เปิดฝากระโปรง แล้ว ล็อดรถ พอยก ฝากระโปรงเท่านั้น สั่นเลย กดแทบไม่ทัน

OaTt

ใช่ครับ ผมลองไขดูมันก็ไม่ดังน่ะครับ (แอบเสียวๆอยู่เหมือนกัน กลัวมันจะตัดระบบทุกอย่าง + กันขโมยดังอีก :lol: ) ตอนนี้แอบสงสัยรถตัวเองว่ากันขโมยยังใช้ได้อยู่รึเปล่า ? เพราะทำยังไงก็ไม่เคยเห็นมันร้องซักแอะ ใครมีวิธีทดสอบกันขโมยบ้างมั๊ยครับ ? ช่วยแชร์หน่อยครับ  :D

kohnaja

อ้างจาก: "OaTt"
ใช่ครับ ผมลองไขดูมันก็ไม่ดังน่ะครับ (แอบเสียวๆอยู่เหมือนกัน กลัวมันจะตัดระบบทุกอย่าง + กันขโมยดังอีก :lol: ) ตอนนี้แอบสงสัยรถตัวเองว่ากันขโมยยังใช้ได้อยู่รึเปล่า ? เพราะทำยังไงก็ไม่เคยเห็นมันร้องซักแอะ ใครมีวิธีทดสอบกันขโมยบ้างมั๊ยครับ ? ช่วยแชร์หน่อยครับ  :D
ตามหัวข้อข้างบนเลยครับ  เปิดฝากระโปรง แล้ว ล็อดรถ แล้วก็เปิดฝากระโปรงครับ

OaTt

อ้างจาก: "kohnaja"
อ้างจาก: "OaTt"
ตามหัวข้อข้างบนเลยครับ  เปิดฝากระโปรง แล้ว ล็อดรถ แล้วก็เปิดฝากระโปรงครับ

เปิดฝากระโปรง - ล็อครถ - แล้วปิดฝากระโปรง (รึเปล่าครับ ? งง เพราะเห็นเปิดอยู่แล้ว  :shock: )

PELORUS7

ก้คือ เปิดจากในรถ แต่ยังไม่ยกฝาขึ้น แค่ให้ไม้ดึงมัน ยื่นออก มา แล้วล็อด แล้วไปดึงฝากระโปรขึ้น รับรองดังสะนั่น หวั่นไหวเลย อยากให้หยุด ก็กดเปิดล็อดรถครับ

OaTt

อ้างจาก: "PELORUS7"
ก้คือ เปิดจากในรถ แต่ยังไม่ยกฝาขึ้น แค่ให้ไม้ดึงมัน ยื่นออก มา แล้วล็อด แล้วไปดึงฝากระโปรขึ้น รับรองดังสะนั่น หวั่นไหวเลย อยากให้หยุด ก็กดเปิดล็อดรถครับ

ลองทำแล้ว ปรากฏว่านิ่งสนิทครับ  :shock:  อย่างงี้กันขโมยเสียใช่เปล่าครับ?  :(