ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ ชุดแก๊สของค่ายไหน หรือจัดแบบไหนเหมาะกับ E46 6 สูบครับ  (อ่าน 3155 ครั้ง)

Fortis

• แฟนพันธุ์แท้
  • Read Only
ก่อนอื่น คือผมไม่มีความรู้เรื่องแก๊สเลยครับ อยากจะทราบว่า แต่ละอุปกรณ์ที่ใช้ในการติดตั้งแก๊ส เช่น หม้อต้มอะไรแบบนี้ วาล์ว กล่อง ใช้ของอะไรดีครับ จะติดแบบถังโดนัท ขอบคุณครับ :-X

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
ของผมติด AC300พลัส โอเคใช้ดีไม่ปัญหาไร.

superbank

• ขาประจำ
ของผมแค่ 4 สูบครับ N42 พึ่งติดมาตามนี้ครับ

STAG300Primium + หม้อต้ม KME GOLD + ถังโดนัส + รางหัวฉีด HANA

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
ให้ความสำคัญกับร้านที่จะมาติดตั้งดีกว่าครับ

เรื่องอุปกรณ์ หากเราติดตั้งร้านไหน เขาก็มักจะจัดอุปกรณ์ ที่ร้านเขาใช้เป็นหลัก

เลือกร้านที่จะให้ติดตั้งดีๆ มีชัยไปกว่าครึ่งครับ

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ให้ความสำคัญกับร้านที่จะมาติดตั้งดีกว่าครับ

เรื่องอุปกรณ์ หากเราติดตั้งร้านไหน เขาก็มักจะจัดอุปกรณ์ ที่ร้านเขาใช้เป็นหลัก

เลือกร้านที่จะให้ติดตั้งดีๆ มีชัยไปกว่าครึ่งครับ
+1 ครับถ้าเจอร้านไม่ดีจบอยากมากๆๆ :o
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Fortis

• Read Only
ของผมติด AC300พลัส โอเคใช้ดีไม่ปัญหาไร.
ขอบคุณครับ :-X

ของผมแค่ 4 สูบครับ N42 พึ่งติดมาตามนี้ครับ

STAG300Primium + หม้อต้ม KME GOLD + ถังโดนัส + รางหัวฉีด HANA

+1 ครับถ้าเจอร้านไม่ดีจบอยากมากๆๆ :o

Cy

สมัยก่อนใช้ตัวแพง แบบ brc แต่หลังๆๆมาเห็นเทคโนโลยีมันทันๆกันต่างกันไม่มาก ทำในนี้กะเยอะ เลยเปลี่ยนบ้าง
 เคยถามร้านขายส่งที่ทำทุกยี่ห้อ เขาแนะนำ bsm เหมาะกับ bm มากสุดปัญหาน้อย เราเองก็แปลกใจยี่ห้อไม่คุ้น แต่ไปมาไปสรุป ag เพราะเน้นเรื่องการติดตั้งที่ไว้ใจสั่งได้ โดนไป 6สูบถังโดนัท 27000 บาทครับ

ท.ทหาร 330

สมัยก่อนใช้ตัวแพง แบบ brc แต่หลังๆๆมาเห็นเทคโนโลยีมันทันๆกันต่างกันไม่มาก ทำในนี้กะเยอะ เลยเปลี่ยนบ้าง
 เคยถามร้านขายส่งที่ทำทุกยี่ห้อ เขาแนะนำ bsm เหมาะกับ bm มากสุดปัญหาน้อย เราเองก็แปลกใจยี่ห้อไม่คุ้น แต่ไปมาไปสรุป ag เพราะเน้นเรื่องการติดตั้งที่ไว้ใจสั่งได้ โดนไป 6สูบถังโดนัท 27000 บาทครับ

ร้านไหนครับ พอดีจะติดเหมือนกัน ราคาดีจัง

Nae

• คนคุ้นเคย
ดูมาตรฐานของร้านและการันตีฝีมือช่างน่าจะดีกว่านะครับ

ปล.เดี๋ยวนี้ตามร้านเขาจะมีเกียรติบัตรของช่างแต่ละคนไว้ติดโชว์ลูกคาเพื่อเพิ่มความมั่นใจ ร้านที่ผมไปติดก็ทำแบบนี้ครับ

ลูกค้าเข้ามาเห็น อุ่นใจขึ้นเยอะ  8)  8)

oody bm330

• Smile to yourself and people beside you
    • www.concepthome.co.th

Ryan_E46

ผมก็ใช้ AC300+ ครับคุณเรย์
ใช้มาจะ 4 เดือนแล้วก็ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ วิ่งเหมือนน้ำมันเลยครับ
แต่ผมก็ไม่ได้ขับเร็วนะครับ เคยเหยียบเร็วสุดแค่ 150 เองครับ ก็ปกติดีครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
คุณเรย์จะดมแก๊สแล้วเหรอครับ >:D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

kosit_w

ผม AC 300+ เหยียบ200 สบายๆ เกินกว่านั้นไม่รู้ใจไม่ถึง

นพสิทธิ์

• ขาประจำ
Ac300 หัวฉีด hanaเนียนแบบน้ำมันครับ

X-talize

ผม AC 300+ เหยียบ200 สบายๆ เกินกว่านั้นไม่รู้ใจไม่ถึง
ประมาณเหมือนกันครับ  O0 O0 O0
เฉาก๊วย

Fortis

• Read Only
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ในใจมอง ac ไว้เหมือนกัน มีเพื่อนๆใช้ตัวนี้เยอะ เวลามีปัญหาจะได้ถามเพื่อนๆได้ครับ ขอบคุณครับ

ที่บ้านผม เค้าไม่ค่อยเห็นดี เห็นงานเรื่องติดแก๊สเลยครับ พูดที หูชาที  O0

kosit_w

ทำใจครับเรื่องติดแก๊ส คนที่ยังไม่เคยใช้รถแก๊สก็จะกลัวแก๊ส
แต่พอได้ใช้แล้วรับรอง ต่อไปจะไปไหนจะใช้แต่คันติดแก๊สครับ

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ในใจมอง ac ไว้เหมือนกัน มีเพื่อนๆใช้ตัวนี้เยอะ เวลามีปัญหาจะได้ถามเพื่อนๆได้ครับ ขอบคุณครับ

ที่บ้านผม เค้าไม่ค่อยเห็นดี เห็นงานเรื่องติดแก๊สเลยครับ พูดที หูชาที  O0
ที่บ้านเคยเกิดปัญหาถกเถียงกันอยู่นานครับ คิดไม่ตกว่าจะติดอะไรดี เคยจะเตรียมไปติดngvในวันพรุ่งนี้ วันนี้มีข่าวปั๊มngvระเบิด เคยจะไปติดlpgวันพรุ่งนี้ วันนี้รถติดlpgไฟไหม้บ้าง ระเบิดบ้าง เครียดไปช่วงนึง ประกอบกับความรู้เรื่องแก๊สไม่มากพอ ต้องอาศัยเวลาครับคนที่บ้านผมจึงเข้าใจ ผมกับป๊าเห็นด้วยกับการติดlpg แต่แม่กับน้องชายอีก2คนไม่เอาเลย ผ่านมา3ปีแล้วครับ แม่กับน้องชายทุกวันนี้พูดกับผมว่า"รู้อย่างนี้รีบติดไปตั้งนานแล้ว" ทุกอย่างครับคุณเรย์ ต้องอดทนครับ สู้ต่อไปถ้าอยากใช้แก๊ส
 ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2013, 21:47:25 โดย T.Tankittiphob »

jsonn

ผมพึ่งติด ของ Atiker OBD 2 มาครับ ใช้ได้ดี ในราคาไม่แรง ช่างบอกในรุ่นหกสูบ ยี่ห้อไหนก้อไม่น่ามีปัญหาครับ

Foto_323

• www.wishphotomania.com
คันที่ใช้อยู่ 323 ติดของ Energy ครับ รุ่น Advanced OBD เจ้าของเดิมติดมาปีกับหกเดือนแล้ว ณ วันนี้ผมมาใช้ต่ออัตราเร่งดีครับ วิ่งต่างจังหวัด กิโลละบาทกลางๆ วิ่งในกทม บาทปลายๆ ประหยัดดีครับชอบครับผม :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2013, 00:36:59 โดย Foto_323 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน >>>ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

JP_DiMarzio

ผมติดกับช่างบ้านๆ ไม่มีชื่อเสียงครับ

Fortis

• Read Only
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ตอนนี้คิดว่าเจอต้นตอเจ้าปัญหาแล้วครับ คือ Catalytic Converter

ขอแก้ปัญหาจุดนี้ก่อนครับ หากไม่จบ คงได้ดมแก๊ส :-X

yo-e46

จับดมไปเถอะครับ ไม่มีอะไรเสียหายนอกจากเสียตังค์ ถ้าคิดจะใช้ยาวๆผมเชียร์ครับ ถ้าคิดจะติด ac ไป สหเฮง เลยครับ จบทุกคันความรับผิดชอบดีมากๆ แถมเป็นลูกค้าพี่เรย์ด้วย ยิ่งคุยกันง่ายเลยครับพี่ มาช่วยเชี่ยร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2013, 18:33:39 โดย yo-e46 »

jsonn

จับดมไปเถอะครับ ไม่มีอะไรเสียหายนอกจากเสียตังค์ ถ้าคิดจะใช้ยางๆผมเชียร์ครับ ถ้าคิดจะติด ac ไป สหเฮง เลยครับ จบทุกคันความรับผิดชอบดีมากๆ แถมเป็นลูกค้าพี่เรย์ด้วย ยิ่งคุยกันง่ายเลยครับพี่ มาช่วยเชี่ยร์
รบกวนสอบถามครับคุณโย ร้านสหเฮงตัดค่อท่อน้ำเข้าหม้อต้มยังไงครับ แล้วมีปัญหาเรื่องอุณหภูมิเครื่องเย็นผิดปกติไหมครับ (เมนู7) :-X

yo-e46

จับดมไปเถอะครับ ไม่มีอะไรเสียหายนอกจากเสียตังค์ ถ้าคิดจะใช้ยางๆผมเชียร์ครับ ถ้าคิดจะติด ac ไป สหเฮง เลยครับ จบทุกคันความรับผิดชอบดีมากๆ แถมเป็นลูกค้าพี่เรย์ด้วย ยิ่งคุยกันง่ายเลยครับพี่ มาช่วยเชี่ยร์
รบกวนสอบถามครับคุณโย ร้านสหเฮงตัดค่อท่อน้ำเข้าหม้อต้มยังไงครับ แล้วมีปัญหาเรื่องอุณหภูมิเครื่องเย็นผิดปกติไหมครับ (เมนู7) :-X
วิธีการตัดต่อของเค้าก็คือ ต่อเป้นทางเดินน้ำ สามทางครับ ผมใช้มา 2 หมื่นกว่าโลแล้วยังไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนใดๆครับ และ พี่ๆในนี้ก็มีไปติดกันหลายคนยังไม่พบปัญญหาใดๆครับ งานเนี๊ยบมาก แถมบริการหลังการ ขายดีมาก บริการเป็นระบบครับผมชอบครับ ลองเข้าไปคุยกับเฮียแกดูก่อนก็ได้ครับ เข้าขอดูงานหน้างานได้ครับ ไปพูดคุยกับเฮีย เฮงได้โดยตรงครับ ถึงแม้หน้าแกจะบึ้งๆเฉยๆ ดูดุๆแต่ ข้อมูลแกแน่นมากครับ