ผู้เขียน หัวข้อ: N42 ตัดน้ำเข้าหม้อต้มแก๊สตรงไหน  (อ่าน 1615 ครั้ง)

Sitthipong

• ขาประจำ
N42 ตัดน้ำเข้าหม้อต้มแก๊สตรงไหน
« เมื่อ: มกราคม 29, 2015, 18:03:24 »
N42 ตัดน้ำเข้าหม้อต้มแก๊สตรงไหนครับขอรบกวนหน่อยครับ ถ้าเป็นไปได้อยากจะได้รูปถ่ายครับ ของผมตอนนี้มีปัญหาถ้าใช้แก๊สแล้วจะ start ติดยากทั้งน้ำมันและแก๊ส รอบสวิง ต้องทิ้งไว้ประมาณ 5 นาที ถึงจะปกติเป็นทุกครั้งที่ใช้แก๊ส
อาทิตย์นี้ผมลองใช้น้ำมันอย่างเดียวทั้งอาทิตย์ ไม่พบอาการ start ติดยากเลย ครั้งเดียวติดรอบนิ่ง ก็เลยสงสัยสาเหตุน่าจะมาจากแก๊ส และผมไปเจอข้อมูลในเวป เค้าเจออาการเดียวกัน สาเหตูเกิดจาก น้ำเข้าหม้อต้มมาจาก heater ก็เลยอยากรู้ว่าจริงๆแล้วควรต่อตรงไหนถึงจะถูกต้องครับ

praphol

• แฟนพันธุ์แท้
Re: N42 ตัดน้ำเข้าหม้อต้มแก๊สตรงไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 17:03:53 »
ลองจูนไหม่ดูก่อนครับแก็สน่าจะจ่ายหนาเกินไปเลยทำให้ติดเครื่องยาก ผมเคยเป็นครับ

Regal

• ขาประจำ
  • Black Sapphire Metallic E90 320ise Pre LCI
Re: N42 ตัดน้ำเข้าหม้อต้มแก๊สตรงไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 09:58:34 »
เช็คหัวฉีดน้ำมันด้วยนะครับ  ผมก็เป็นถ้าใช้แก๊สนานๆแล้วดับเครื่องด้วยแก๊สเลย  แต่สวิงแค่ 5 วินาทีนะครับ  แต่ถ้าก่อนจอดปรับมาใช้น้ำมันเวลาสตาร์ทไม่เคยมีสวิงเลยครับ... :-*
ปัจจุบันมีเท่าไหร่ อนาคตอันใกล้ต้องมากกว่า!!!