ผู้เขียน หัวข้อ: มอเตอร์เดินเบา ลี้นปีกผีเสื้อ  (อ่าน 2001 ครั้ง)

Harn

• ขาประจำ
มอเตอร์เดินเบา ลี้นปีกผีเสื้อ
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 21:04:00 »
ท่านใดเคยล้าง    มอเตอร์เดินเบา  ลี้นปีกผีเสื้อ บ้างครับ ควรระวัง จุดใดบ้าง ก่อนถอดและหลังถอด  ???

Sumate

• แฟนพันธุ์แท้
Re: มอเตอร์เดินเบา ลี้นปีกผีเสื้อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 23:39:34 »
N42 ห้ามคับ

และจริงๆๆ ท่านที่จะทำในรุ่นอื่นทำได้คับ แต่ถ้าเครื่องยนต์ไม่ได้เป็นอะไรไม่ควรยุ่งเกี่ยวคับ
เพราะมันจะพัง แทนที่จะทำให้ดี
เราควรดูแลสิ่งที่ถูกต้องก่อนคับเช่น
1.กรองอากาศเข้าเครื่อง
2.ระบบน้ำมัน กรองน้ำมันเบนซิน / วาลย์กักแรงดันน้ำมัน / หัวฉีดล้างได้ล้างเลย
3.หัวเทียน แบบเดิมที่เครื่องยนต์รุ่นเราใช้

3 อย่างนี้ก่อนคับ นอกนั้นค่อยว่ากัน ใครทำ 3อย่างนี้ครบแล้วและยังเป็นอยู่ ใช้เครื่องมือเช็คก่อนคับ

ส่วนมากเครื่องยนต์มีปัญหา 3 อย่างนี้ก่อน คับ
เพราะระบบอื่นๆๆจะลึกขึ้นไปอีก เราต้องไม่ทำแบบมั่ว เช็คให้ถูกต้อง 3 จุดนี้ก่อนคับ

ถ้าไม่หายเราถึงเข้าหาเครื่องมือคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2012, 00:58:35 โดย Sumate »
ตัวแทนสินค้าออนไลน์ จากญี่ปุ่น รับสั่งตัดทั้งคันมาลงระบบใหม่/หัวตัด/เครื่อง/เกียร์/วิเคราะห์ระบบ E46 ด้วย GT1 Tel.088-856-8506 สุเมธ