ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีแอร์แมสเครื่อง M43 เก็บไว้บ้างครับ  (อ่าน 2210 ครั้ง)

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
อาการสั่นๆ วูบๆ ตอนใช้น้ำมัน กำลังมาอยากได้มาลองดูครับ ใครมีเก็บไว้เป็นอะไหล่บ้าง

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
Re: ใครมีแอร์แมสเครื่อง M43 เก็บไว้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 22:32:15 »
ลองถอดมาล้างดูก็ดีน่ะครับ
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

Tornaero

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ใครมีแอร์แมสเครื่อง M43 เก็บไว้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 23:10:02 »
ซื้อสเปรย์ล้าง air mass มาทำความสะอาดดูครับ
ของผม M52 ล้างแล้วกลับมาดีเหมือนเดิม

ถ้าหาสเปรย์ล้างแอร์แมสโดยตรงไม่ได้
ให้ใช้สเปรย์ล้างทความสะอาดอุปกรณ์อิเลคโทรนิคมาฉีดครับ ประหยัดกว่า มีให้เลือกหลายยี่ห้อ เช่น ฟิลลิป กระป๋องแดง
เลือกเอาชนิดที่ไม่มีสารหล่อยลื่น ข้างกระป๋องจะเขียนว่า Contact Cleaner

ส่วนพี่ Somchai มีของ รุ่น N42 ไม่รู้ว่าใช้ด้วยกันได้หรือเปล่าครับ

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 07:27:09 »
ขอบคุณครับ เบื้องต้น ล้างด้วยแอลกอฮอล์ไปแล้วแต่ดีขึ้นหน่อย

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 11:42:22 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขอบคุณครับ เบื้องต้น ล้างด้วยแอลกอฮอล์ไปแล้วแต่ดีขึ้นหน่อย

แสดงว่ามาถูกทางแล้วครับ ไปอาคารศรีวรจักร์ ชั้น 1 หน้าบันไดเลื่อน หาซื้อน้ำยาตัวนี้มาใช้จะเหมาะสมกว่าครับ  :-*

Mass Air Flow Sensor Cleaner   :-*

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

precha

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 14:11:10 »
ที่ณัฐพงส์มีครับ  ราคาถูกกว่าหลายตังค์ครับ

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 20:24:33 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

แสดงว่ามาถูกทางแล้วครับ ไปอาคารศรีวรจักร์ ชั้น 1 หน้าบันไดเลื่อน หาซื้อน้ำยาตัวนี้มาใช้จะเหมาะสมกว่าครับ  :-*

Mass Air Flow Sensor Cleaner   :-*

อันนี้สุดยอดครับ ล้างแล้วยิ่งกว่า dual clutch อีก 555555
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู