ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงบ้านโดยปลอดภัย อยากขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านครับ  (อ่าน 3452 ครั้ง)

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
เสียใจด้วยครับ ซ่อมเสร็จ ไวไว

moo bangplee

• แฟนพันธุ์แท้
เป็นกำลังใจให้ครับคุณก๊อง

chaky

เงินทอง ทรัพย์สิน หากยังมีลมหายใจหาใหม่ได้ครับ....  ของนอกกาย

แต่ชีวิตของเรา ปลอดภัย ไม่บุบสลาย ไม่บาดเจ็บ ผมว่านั่นเป็นของขวัญที่ดีที่สุดครับ

ขอให้เรื่องร้ายๆจงผ่านพ้นไป  แล้วขอให้มีแต่เรื่องดีๆ  เข้ามาแทนที่นะครับ.....  ;) ;) ;)

สู้ๆ ครับ 

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

Cy

ขอให้เรื่องเลวร้ายผ่านไปเร็วๆครับ เวลาเกิดเหตุสติสำคัญสุด ผมก็พึ่งผ่านเหตุการณ์นี้มา แค่พริบตาเดียว เข้าใจความรุ้สึกเลยครับ จะ2เดือนละรถยังไม่ออกจากอู่เลย ดีที่วันนั้นหักทันไม่งั้นกวาดมอเตอร์ไซด์เป็น10ๆคันนอนเละแน่ใต้ท้องรถแน่ ขอให้พระคุ้มครองครับ เดี๋ยวเรื่องเลวร้ายก็ผ่านไปครับ สู้ๆครับ

winny

ผมขอแสดงความเสียใจกับเหตการที่เกิดขึ้นนะคับ ขอให้พี่และแฟน
สู้ๆ นะคับ อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้กับทุกคนคับ ขอให้ได้รถที่ซ่อมละกลับมา
เหมือนเดิมทุกอย่างนะคับ ผมเชื่อว่า คนเราชั่ว 7 ที ดี 7 หน
เมื่อมีเรื่องเลวร้ายผ่านมา ก็ย่อมมีเรื่องดีๆ ตามเข้ามาได้
อย่างน้อยก็ได้เหนน้ำใจของเพื่อนๆ สมาชิก เยอะแยะมากมายเลยเนอะ  ;)

sak_pk

• บุคคลในตำนาน
    • ที่ดินภูเก็ต
เป็นกำลังใจให้ครับ ดีแล้วครับที่คนไม่เป็นอะไร ยังไงก็เข้าวัด ถวายสังฆทาน สักหน่อยนะครับ

kok_233:)

สู้ๆครับ...

asianpride

• คนคุ้นเคย
  • Learn fast or get left behind quick
บรรยายเห็นภาพเลยครับ เสียใจด้วยนะคับที่ต้องเจอเรื่องแบบนี้แต่ก็ยินดีด้วยจิงๆครับที่ปลอดภัยได้กลับบ้านอันนี้สำคัญสุดแล้ว เรื่องรถค่อยๆซ่อมไปครับช่างมัน ต่อจากนี้ขอให้เจอแต่เรื่องดีๆครับ

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
เสียใจด้วยเรื่องรถ แต่ดีใจด้วยเรื่องคนครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
 :)ไม่ต้องคิดมากครับ!! คนเรามีโอกาศพลาดใด้กันทุกคนครับ ขับช้าขับเร็วก็เหมือนกันครับ บางครั้งมันไม่ใช่เพราะเรา คนอื่นยื่นความลำบากหรือเสียของรักให้เรา ซึ่งเรากำหนดตัวเองใด้แต่เรากำหนดคนอื่นไม่ใด้เช่นกัน เพราะฉนั้น ทำใจให้สบายครับ เรื่องรถมีอะไหล่จากพี่ๆเพื่อนๆน้องๆช่วยใด้ครับ แจ้งความจำนงค์มานะครับ ดีใจด้วยครับที่ปลอดภัยครับ ;) ;) ;)

min

ผมขอแสดงความยินดีกับคุณก๊องครับ ที่เสียทรัพย์แต่ไม่เสียชีวิต คงจะเป็นคราวเคราะห์น่ะครับ ชีวิตไม่สิ้นเดี๋ยวสินทรัพย์ก็หาได้ไหม่ (BM คันงามคู่ใจ) ขอให้หายไว ๆ กลับมาเป็นปกติสุขเหมือนเดิมนะครับ

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
เราอาจโชคร้ายที่ความเสียหายในทรัพย์สินนั้นเกิดจากการกระทำของคนอื่น
แต่การที่เราไม่ได้เสียหายในชีวิตนั้นถือว่าเป็นความโชคดีแล้วครับ

ขอให้ได้รถกลับมาใช้งานไวไวนะครับ

รถผมเองก็ผ่านการชนมาก่อน ตอนนี้ก็ยังใช้งานได้ดีปรกติครับ

Ryan_E46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รถเสยเข้ากับขอบทางด่วน  หน้าลอย..ภาพถนนหายไปจากกระจกหน้า...กลายเป็นท้องฟ้า
อ่านแล้วเห็นภาพเลยครับ เสียวมากๆ ครับ :o
ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์เลวร้านที่ผ่านไปนะครับ
ขอแสดงความยินดีกับชีวิตและร่างกายของคุณก๊องที่ยังคงปลอดภัย
และขอขอบคุณสำหรับเรื่องราวเอาไว้เป็นอุทาหรณ์แก่เพื่อนสมาชิกครับ
สู้ๆ นะครับ ขอให้พลังใจกลับมาเหมือนเดิม และขอให้รถกลับมาหล่อเร็วๆ ครับ :-X
ปล.ผมมีสเกิร์ตข้างขวาสำรองอยู่ครับ ถ้าสนใจ มาเอาไปได้เลยครับ PM มานะครับ :-*

nuiba

• DeliGolf
กลับมาหล่อไวๆครับ

นพดล

เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ได้รถกลับมาใช้เร็วๆ :-X

yuratchrian

ผมมีปีกนกขวา บูชปีกนกขวา คันชักขวา ดุมล้อขวา สภาพใช้งานได้ ถ้าพี่ไม่ซีเรียสอะไร ก็เอาไปได้เลยครับผม :-*
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

Pong PK.

• ขุนเขาที่สลับซับซ้อน ยังไม่ยอกย้อน***เท่าใจคน***
เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆครับ ค่อยๆทำครับ ได้กลับมาหล่อเหมือนเดิม ขอบคุณสำหรับข้อมูลเหตุการณ์ อ่านแล้วก็ได้เป็นเรื่องเตือนสติ ได้ดีทีเดียว  :-X  เราระวัง แต่คนอื่นไม่ ก็อันตรายเหมือนกัน  O0
คนที่ ขอโทษก่อน คือคนที่ กล้าหาญที่สุด
          คนที่ ให้อภัยก่อน คือคนที่ เข้มแข็งที่สุด
                    คนที่ ลืมได้ก่อน คือคนที่ มีความสุขที่สุด

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
รถเสียหาย คนปลอดภัยเป็นพอครับ...แสดงว่ารถเราดีพอควรที่จะฝากชีวิตไว้หลังพวงมาลัยตราพัด
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
คุณก๊อง ครับแอร์เบ็ค ทำงานไหมครับ กี่จุด รถคุณก๊องปีไหนครับ รุ่น 323iase หรือไม่ครับ  :-X

ถ้าหาหัวตัดได้แนะนำ 325i ครับ ไม่ต้องปรับปรุงเยอะ ขับสนุกกว่าเดิม จะได้รู้สึกดีเพิ่มกว่าของเดิม เป็นผลดี ด้านจิตใจ
ผมไม่แนะนำไปถึง 330i ครับ  :-X
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

jaruwat

ผมมีปลายคันชักซ้าย เบ้าบูชปีกนกขวา และ ซิลิโคนรองสปริงเดิม ถ้าต้องการจะส่งให้ครับ

ก๊อง

• สวัสดีครับ
ผมขอขอบคุณในควมห่วงใย และน้ำใจจากทุกๆท่านที่หยิบยื่นความช่วยเหลือให้กับผม
รู้สึกอบอุ่นและซาบซึ้งใจเพื่อนๆทุกท่านจริงๆครับ  :-X

ตอนนี้อยู่ระหว่างรื้อรถเพื่อตรวจสอบความเสียหายทั้งหมดอยู่ครับ
น่าจะเป็นกลางๆอาทิตย์หน้าจึงจะทราบแน่ชัด
ตอนนี้ก็ได้แต่หาข้อมูลราคาอะไหล่ ใหม่-เก่าเปรียบเทียบกันอยู่ครับ

พี่กฤษดาครับ...แอร์แบ็คไม่ทำงานครับ อาจเพราะไม่ได้กระแทกแบบรุนแรงชนแล้วหยุดนิ่ง
มันคล้ายๆแบบฟาดเด้งไปเด้งมาแบบนั้นอ่ะครับ  และไม่ได้ชนตรงๆ แต่เป็นการฟาดที่มุมหน้าขวา 
รู้สึกตอนชนมันนิ่มมากๆ ผมไม่รู้สึกว่าได้รับการกระแทกเลยครับ

รถผมรุ่น 318ise n42 ครับตัวเครื่องไม่ได้รับความเสียหาย แค่หม้อน้ำแตกครับ
แต่ฝากระโปรง,กันชน,แผงคานหน้า,แก้มขวา,กาบสเกิร์ตขวา,กระปุกน้ำฉีดกระจกและช่วงล่างขวาได้รับความเสียหายครับ
"กัมมุนา วัตตติ โลโก"

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
คุณก๊อง ครับแอร์เบ็ค ทำงานไหมครับ กี่จุด รถคุณก๊องปีไหนครับ รุ่น 323iase หรือไม่ครับ  :-X

ถ้าหาหัวตัดได้แนะนำ 325i ครับ ไม่ต้องปรับปรุงเยอะ ขับสนุกกว่าเดิม จะได้รู้สึกดีเพิ่มกว่าของเดิม เป็นผลดี ด้านจิตใจ
ผมไม่แนะนำไปถึง 330i ครับ  :-X
อีกหน่อยก็สุดแล้วนี่ครับ :-* >:D

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
ผมขอขอบคุณในควมห่วงใย และน้ำใจจากทุกๆท่านที่หยิบยื่นความช่วยเหลือให้กับผม
รู้สึกอบอุ่นและซาบซึ้งใจเพื่อนๆทุกท่านจริงๆครับ  :-X

ตอนนี้อยู่ระหว่างรื้อรถเพื่อตรวจสอบความเสียหายทั้งหมดอยู่ครับ
น่าจะเป็นกลางๆอาทิตย์หน้าจึงจะทราบแน่ชัด
ตอนนี้ก็ได้แต่หาข้อมูลราคาอะไหล่ ใหม่-เก่าเปรียบเทียบกันอยู่ครับ

พี่กฤษดาครับ...แอร์แบ็คไม่ทำงานครับ อาจเพราะไม่ได้กระแทกแบบรุนแรงชนแล้วหยุดนิ่ง
มันคล้ายๆแบบฟาดเด้งไปเด้งมาแบบนั้นอ่ะครับ  และไม่ได้ชนตรงๆ แต่เป็นการฟาดที่มุมหน้าขวา 
รู้สึกตอนชนมันนิ่มมากๆ ผมไม่รู้สึกว่าได้รับการกระแทกเลยครับ

รถผมรุ่น 318ise n42 ครับตัวเครื่องไม่ได้รับความเสียหาย แค่หม้อน้ำแตกครับ
แต่ฝากระโปรง,กันชน,แผงคานหน้า,แก้มขวา,กาบสเกิร์ตขวา,กระปุกน้ำฉีดกระจกและช่วงล่างขวาได้รับความเสียหายครับ

คานหน้า ผมมีครับ และหากมีอะไรเสียหายโดยละเอียด เอามาโพสบอกกันนะครับอะไหล่บางตัว มือหนึ่งหรือสอง ก็ไม่แตกต่างกันครับ เช่นคานหน้า

หรือหากต้องการประหยัดงบ ผมมีอุปกรณ์ช่วงล่างมือสองสวยๆ สภาพดีๆอีกหลายชิ้น  มาเอาไปได้เลยครับ

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/

ขอบคุณครับที่ให้ข้อมูล ใจเย็นเดี่ยวก็กลับมาหล่อครับ กันชนหน้าก็เปลึ่ยนเป็น M2 ไปเลยครับไหนๆก็ต้องเปลี่ยนแล้ว
นอกนั้นก็เป็นอะไหล่ที่หาได้ไม่ยากครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

อีกหน่อยก็สุดแล้วนี่ครับ :-* >:D

330i แรงแน่นอน แต่ความสิ้นเปลือง ค่าใช่จ่าย ทุกอย่างตามมากับความแรง เป็นเอาว่าเดินสายกลางก็ดีครับ  :-*
ไม่ได้ห้ามครับ ผมเองยังใช่แค่ 318i เลย เพราะแค่นี้ก็วิ่งสบายๆแล้ว สำหรับเครื่องยนต์อัตราเร่งดีของ Bm  :))

ก๊อง

ตอนนี้ก็ได้แต่รอและหาข้อมูลอะไหล่ละครับ แต่ไม่ถึงกับวางเครื่องครับ
แค่ตัวถังหน้าและขวาเท่านั้นครับ 

ขอบคุณพี่กฤษดาและพี่ประสิทธิ์มากครับ คงต้องรบกวนพี่ๆอีกเยอะเลยครับ :-X

ก๊อง

ภาพวันเกิดอุบัติเหตุ หลังจากลากลงมาพระราม 4 แล้ว เอามือถือถ่ายไว้ ไม่ค่อยชัดเท่าไรนะครับ

ก๊อง

ตอนหน้าลอยชี้ฟ้าครับ เอียงจนแม็กซ์ล้อหลังครูดถนนเลย..แต่ไม่ยักกะพลิกคว่ำ โชคดีมากๆเลยครับ O0

ก๊อง

ได้รับความช่วยเหลือจากทุกๆท่านวันนั้นเป็นอย่างดี
รถสไลด์นำมาลงให้ที่อู่เรียบร้อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 20:23:31 โดย ก๊อง »

ก๊อง

ส่วนนี้ที่ค่อนข้างหนักใจครับ  เพราะมันบิดเสียรูปจนฉีก ตัวถังชุดซุ้มเบ้าโช๊คครับ
ไม่รู้ว่าถอดออกเปลี่ยนยกแผงได้มั้ย หรือต้องใช้แก๊สเป่าเลาะออก  O0