ผู้เขียน หัวข้อ: อย่างทราบว่าถ้าแค่เรือนไมล์เสีย มันจะสามารถเกิดอาการเช่นนี้ได้จริงหรอครับ  (อ่าน 4958 ครั้ง)

Bozaa91

• คนคุ้นเคย
  • ถ้าไม่สุด ไม่่่ใช่เฮีย 555
สืบเนืองจากกระทู้นี้นะครับ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
วันนี้ได้เอารถเข้าตรวจเช็คที่ศูนย์ BMW ชลบุรี ทางช่างแจ้งมาว่า อาการทั้งหมดที่เกิดขึ้น(แอร์ไม่เย็น,ไฟเรือนไมล์ดับ,สตาร์ทไม่ติด)เกิดจากเรือนไมล์เสียถ้าเบิกใหม่ 2 หมื่นกว่า ไม่ทราบว่าพี่ๆพอจะแนะนำที่ซื้อเรือนไมล์มือ 2 บ้างไหมครับ (318ise,2003,ไฟยก,n42) ขอบคุณครับ :'(
Flush ก็ชอบ
       Diesel ก็เล่น
               Drift ก็ขับ
                      VIP ก็มี อิอิ
                                                                                                                 By Robinson จัดหั้ย

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
ลองขับมาให้German auto bangna วิเคราะห์อาการซักทีซิคับ  ผมว่าอาการแอร์ไม่เย็นไม่เกี่ยวกับเรือนไมล์แน่ๆคับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สืบเนืองจากกระทู้นี้นะครับ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
วันนี้ได้เอารถเข้าตรวจเช็คที่ศูนย์ BMW ชลบุรี ทางช่างแจ้งมาว่า อาการทั้งหมดที่เกิดขึ้น(แอร์ไม่เย็น,ไฟเรือนไมล์ดับ,สตาร์ทไม่ติด)เกิดจากเรือนไมล์เสียถ้าเบิกใหม่ 2 หมื่นกว่า ไม่ทราบว่าพี่ๆพอจะแนะนำที่ซื้อเรือนไมล์มือ 2 บ้างไหมครับ (318ise,2003,ไฟยก,n42) ขอบคุณครับ :'(

เป็นไปได้ครับ ที่เรือนไมล์อาจจะเสีย แต่แนะนำให้หามาลองใส่ดูก่อน อย่าเผึ่งไปเสียตังค์ซื้อมานะครับ O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

วีรวิชญ์

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

เป็นไปได้ครับ ที่เรือนไมล์อาจจะเสีย แต่แนะนำให้หามาลองใส่ดูก่อน อย่าเผึ่งไปเสียตังค์ซื้อมานะครับ O:-)

เห็นด้วยครับ ของผมทราบว่าเรือนไมล์เสียเพราะไปจอดซ่อมอย่างอื่นแล้วลองสับเรือนไมล์กับคันที่ซ่อมข้างๆกัน.  ถ้าเสียจริง เห็นว่าพี่ปลัดขวัญมีอยู่ 2 อัน นะครับลองติดต่อดู....

blacksea

• 318 ise 2003 สี ดำเครื่อง n42
ผมเคยโดนมาขับๆๆอยู่ไฟมันรวนหมด แอร์ไม่เย็น ไฟติดมั่วไปหมด เลยจอดแล้วดับเครื่องแล้วสตาท ใหม่ ไม่ติดเลยครับ เลยยกรถเข้าศูนย์พออีกวันศูนย์ไมส์เสีย 20000 กว่าบาท แล้วเขาจะเซทให้ไมใกล้กลับของเดิมี่ทสุด แต่ถ้าไมลเก่าไม่รู้ว่าศูนย์หรือข้างนอกจะเซ็ทให้ตรงหรือป่าว สรุปเปลี่ยนไมส์อย่างเดี่ยวจบครับ ถ้าใครเจออาการแอร์ไม่เย็นอย่าลองดับเครื่องตอนกลางถนนน่ะครับให้เข้าข้างทางก่อนลองดับ ถ้าเป้นอู่ข้างนอกผมก้อคิดว่ามั่วป่าวนี่แต่นี่ศูนย์ยูโรปป้าครับเลยสบายใจ

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
ผมเคยโดนมาขับๆๆอยู่ไฟมันรวนหมด แอร์ไม่เย็น ไฟติดมั่วไปหมด เลยจอดแล้วดับเครื่องแล้วสตาท ใหม่ ไม่ติดเลยครับ เลยยกรถเข้าศูนย์พออีกวันศูนย์ไมส์เสีย 20000 กว่าบาท แล้วเขาจะเซทให้ไมใกล้กลับของเดิมี่ทสุด แต่ถ้าไมลเก่าไม่รู้ว่าศูนย์หรือข้างนอกจะเซ็ทให้ตรงหรือป่าว สรุปเปลี่ยนไมส์อย่างเดี่ยวจบครับ ถ้าใครเจออาการแอร์ไม่เย็นอย่าลองดับเครื่องตอนกลางถนนน่ะครับให้เข้าข้างทางก่อนลองดับ ถ้าเป้นอู่ข้างนอกผมก้อคิดว่ามั่วป่าวนี่แต่นี่ศูนย์ยูโรปป้าครับเลยสบายใจ
มีอาการที่บอกเตือนล่วงหน้าหรือเปล่าวครับ O0 O0 O0

Fortis

• Read Only
สำหรับผม อาการเป็นอย่างนี้ครับ

เริ่มแรกในช่อง on board ตัวอักษรจะหายไปแบบขีดๆ ไม่ชัดเจน ต่อไปก้อหายมากขึ้น ต่อด้วยอาการจอดับ เข็มต่างๆทำงานปกติ จอติดๆดับๆ หายไปทีละ 1 นาที 2 นาที จนมาใหม่ แล้วสุดท้ายดับถาวร

แล้วในส่วนนี้ จะมีอาการอื่นผสมด้วยเช่น central lock ไม่ทำงาน ไฟ asc โชว์ แอร์ไม่เย็น เปิดไฟเลี้ยวไม่ติด เพราะอุปกรณ์เหล่านี้มีค่าส่งค่าระหว่างกัน ผมเคยคิดว่ากล่อง gm5 เสีย สลับก้อเหมือนเดิม เอา gt-1 จับก้อไม่ฟ้องอะไร

ตอนนั้นปวดหัวมาก แวะไป 2 อู่ ช่างก้องง ฟันธงไม่ได้ ถามเพื่อนๆก้อยังไม่มีใครเจอเคสนี้ สุดท้ายหาความรู้เอง อ่านforum เมืองนอก ผมเลยว่าเรือนไมล์นี้แระ คือปัญหา ผมใช้เวลา 1 เดือนในการใช้จนพัง แล้วได้ข้อสรุปว่า เอาเรือนไมล์มือสองนี้แระ เบิก 0 จบราวๆ 30000 มือสอง ผมซื้อเรือนไมล์มา 5000 ค่าเชตอัพระบบเริ่มใหม่ 3000 ตอนนี้ใช้มา 40000 กิโลแล้ว ไม่มีปัญหาครับ อย่าลืมนะครับ ต้องมีการ set up ระบบใหม่ เพื่อให้อุปกรณ์รู้จักกัน  :-X

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
ขอบคุณครับ ได้ข้อมูลเพิ่มอีกแล้ว  :-X
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

Guy

• คนคุ้นเคย
เรียน คุณ Fortis,

เรือนไมล์มือสอง ถ้าต้อง set up ระบบใหม่เพื่อให้อุปกรณ์รู้จักันนั้น
ไป set up ไหนครับ 

Fortis

• Read Only
เรียน คุณ Fortis,

เรือนไมล์มือสอง ถ้าต้อง set up ระบบใหม่เพื่อให้อุปกรณ์รู้จักันนั้น
ไป set up ไหนครับ

ผมทำที่ช่าง แอด ลาดพร้าว71 ครับ