ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีSetโปรแกรมเบาะของE46 323iหน่อยครับทำอย่างไรให้จำที่เราตั้งไว้  (อ่าน 1790 ครั้ง)

nenggy999

• สายพันธุ์BMW
  • มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
  • หลงใหลในความที่เป็นBMW
    • http://www.e46thailand.com/index.php?action=profile;area=forumprofile;u=5759887
พี่ๆท่านใดพอทราบวิธีSetโปรแกรมเบาะนั่งคนขับ ของE46 323iหน่อยครับทำอย่างไรให้จำที่เราตั้งไว้
 ::) ::)
ขอบคุณมากนะครับ
I LOVE BMW

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ถ้าจำไม่ผิดนะครับ พอดีไม่ค่อยได้ตั้งเท่าไร

ตั้งเสร็จกดปุ่มเมม แล้วก็มากดที่ตำแหน่ง 123 ที่เราจะเอาครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

nenggy999

• **
    • http://www.e46thailand.com/index.php?action=profile;area=forumprofile;u=5759887
123นี้คือโปรแกรม ได้ 3 โปรแกรมใช่มั้ยครับ
ขอบคุณมากครับพี่
I LOVE BMW

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ครับเขาจะมีให้จำได้ 3 ตำแหน่งครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Panta

• คนคุ้นเคย
1. ปรับเบาะ และกระจกมองข้าง ให้ได้ตามตำแหน่งที่ต้องการ2. กดปุ่มสีแดงข้างเบาะ ไฟติด 3. เลือกว่าจะให้จำตำแหน่งนี้ บนเลขไหน ก็กดไปเลย
แต่ที่ผม ยังงงๆ คือ ทำยังไง เวลาเราเปลี่ยนลูกกุญแจอีกดอก มาใช้ จะให้มันจำตรงไหน ตั้งค่ายังไงครับ มันยึดแต่ละดอก จากอะไร

โอย ผมแก้ไขย่อหน้าไม่เป็นซักที ขออภัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2020, 15:22:48 โดย Panta »

24noppon

• แฟนพันธุ์แท้
  • เรามันก็แค่เศษดาว จะอะไรกันนักกันหนา

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
1. ปรับเบาะ และกระจกมองข้าง ให้ได้ตามตำแหน่งที่ต้องการ2. กดปุ่มสีแดงข้างเบาะ ไฟติด 3. เลือกว่าจะให้จำตำแหน่งนี้ บนเลขไหน ก็กดไปเลย
แต่ที่ผม ยังงงๆ คือ ทำยังไง เวลาเราเปลี่ยนลูกกุญแจอีกดอก มาใช้ จะให้มันจำตรงไหน ตั้งค่ายังไงครับ มันยึดแต่ละดอก จากอะไร

โอย ผมแก้ไขย่อหน้าไม่เป็นซักที ขออภัยครับ

ยึดจากสัญญาณรีโมทที่กดครับ
วิธีการตั้งค่าต้องใช้คอมโค้ดเปิดระบบเมมโมรีเอาครับ  ถ้าเปิดระบบแล้ว รถจะจำการปรับตั้งล่าสุดของเบาะนั่งและกระจกมองข้างผูกกับสัญญาณรีโมทนั้นๆครับ อันนี้รถผมที่โค้ดเปิดระบบไว้แล้วจะประมาณนี้ครับ
ิBMW E46 323ISE STOCK ENGINE M52TU

Panta

• คนคุ้นเคย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยึดจากสัญญาณรีโมทที่กดครับ
วิธีการตั้งค่าต้องใช้คอมโค้ดเปิดระบบเมมโมรีเอาครับ  ถ้าเปิดระบบแล้ว รถจะจำการปรับตั้งล่าสุดของเบาะนั่งและกระจกมองข้างผูกกับสัญญาณรีโมทนั้นๆครับ อันนี้รถผมที่โค้ดเปิดระบบไว้แล้วจะประมาณนี้ครับ
ขอบคุณมากครับผม

nenggy999

• **
ผมขอขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับที่ให้ความรู้มากมาย
 ::2thmb:: ::2thmb:: :lovelove:
I LOVE BMW